Toàn quốc: Hướng Dẫn Mua Bitcoin Trên Sàn Binance

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi duongmkt, 8/1/2021.

Tags:
  1. duongmkt

duongmkt Thành viên tập sự

Dạo gần đây thì bitcoin nổi quá rồi phải không nào, ngày càng nhiều kênh truyền thông báo trí đưa tin về bitcoin và coin đây là một kênh đầu tư khá là mạo hiểm nhưng lại đầy tiềm năng. Vậy thì mua bitcoin thế nào và mua ở đâu bài viết này sẽ chia sẻ đến bạn cách mua bitcoin trên sàn binance - sàn giao dịch bitcoin hàng đầu thé giới

Hướng dẫn sử dụng Binance P2P mua coin

Để có thể giao dịch P2P đầu tiên bạn phải Xác minh tài khoản của mình cũng như xác minh danh tính tài khoản Binance của mình. Nếu bạn chưa có tài khoản có thể tham khảo bài viết đăng ký Binance tại đây mình có hướng dẫn từng bước cách đăng ký cũng như xác minh, giao dịch cơ bản trên sàn Binance.

Thực hiện mua USDT trên App Binance
    Bước 1: Sau khi đã hoàn tất đăng ký bạn tiến hành đăng nhập vào App Binance --> Giao Dịch --> P2P

Giao dịch P2P Trên Binance
    Bước 2: Sau khi vào giao dịch P2P bạn sẽ thấy danh sách những người bán Coin. Ở đây bạn lựa chọn những người mua có nhiều Sao và giá tốt để mua.

Chọn người bán Coin
    Bước 3: Tiếp đến bạn tiếp hành nhập số lượng tiền mà bạn muốn mua, lúc này số coin đã được chuyển đổi tương ứng với số tiền mặt của mình. Ở đâu 300.000 đồng quy đổi ra được 12,78 USDT

Nhập số tiền mua Coin mong muốn
    Bước 4: Lúc này bạn sẽ đến phần giao dịch và thấy được thông tin của người cần chuyển khoản. Bạn tiến hành chuyển khoản tới số tài khoản người bán Coin. Ở đây người bán cho mình là Tên DO DUY LOI mình sẽ vào ngân hàng để thực hiện lệnh chuyển tiền

Thông tin chuyển khoản
    Ở đây bạn tìm đến phần Thông tin và Copy phần : ” Số Lệnh “ để điền vào nội dung thông điệp

Mã số Lệnh chuyển khoản
    Bước 5: Ở đây bạn ghi đúng thông tin như mình hướng dẫn nhé, Mình check STK trùng với trên sàn rồi, tiếp đến phần ” Nội dung thông điệp” bạn ghi mã số lệnh chuyển nhé. Vậy mã số lệnh hiển thị ở đâu

Thực hiện lệnh chuyển trong Techcombank
    Bước 6: Sau khi chuyển khoản hoàn tất. Bạn vào trong App Binance để tiến hành cập nhật thông tin là mình đã chuyển thành công

Đã thanh toán
    Bước 7: Nhấn lệnh đã thanh toán xong bạn chờ người bán mở khóa số Coin đó. Sau khi người bán mở khóa số Coin, giao dịch được hoàn tất và bạn nhận được thông báo như hình

Thông báo hoàn thành giao dịch
    Vậy là mình vừa hướng dẫn các bạn hoàn cách giao dịch, mua USDT trên sàn Binance bằng phương pháp P2P trên App Binance.

>> Xem thêm: Đăng ký Remitano
    >> Xem thêm : Hướng dẫn đăng ký sàn Huobi

Thực hiện lệnh bán Bitcoin trên App Binance
    Ở đây tương tự như các mua Coin bằng giao dịch P2P trên sàn Binance thì các bán Coin cũng tương tự bạn có thể tham khảo cách bán Coin như mình hướng dẫn dưới đây: Ở đây mình ví dụ là đồng USDT

Bước 1: Vào tài khoản --> Ví --> Chuyển

Chuyển USDT từ Ví Sport sang Fiat
    Bước 2: Nhập loại tiền cần chuyển và số lượng cần chuyển. Ở đây mình dùng đồng USDT và chuyển 10 USDT

Nhập số lượng Coin
    Bước 3: Nhấn tiếp tục đi đến giao dịch

Xác nhận đến giao dịch
    Bước 4: Giao dịch P2P hiện ra. Bạn chuyển lệnh sang Tap Bán

Lệnh bán coin trên Binance
    Bước 5: Tiếp đến giao diện mua bán hiện ra. Bạn vui lòng điển đầy đủ các thông tin như số lượng coin cần bán. Chọn Phương thức nhận.

VD: Ở đây mình chọn bán 10 USDT thì mình sẽ nhập số lượng là 10 USDT. Phương thức nhận mình chọn hình thức là chuyển khoản ngân hàng quan thẻ Teckcombank.

Bán coin trên Binance bằng P2P
    Bước 6: Sau khi thêm loại thẻ xong bạn xác nhận hình thưc thanh toán. Chờ bên mua chuyển khoản nhé. Lúc nào bạn nhận được biên lai thanh toán của bên mua thì tiến hành bước tiếp theo.

Tiến hành check tài khoản
    Bước 7: Sau khi bạn đã nhận được tiền của người chuyển rồi bạn tiến hành xác nhận đã nhận được chuyển khoản. Lúc này bạn nhấn xác nhận mở khóa, Binance sẽ bắt bạn nhập mã xác minh Google Authy. Bạn nhập xong là giao dịch đã được hoàn tất nhé

Lưu ý: Không được nhấn xác nhận mở khóa khi người mua chưa chuyển khoản cho bạn

Xác nhận mở khóa Coin

Trên đây là những chia sẻ cũng như hướng dẫn mua bitcoin một cách chi tiết nhất, bạn nào có những thắc mắc gì trong quá trình mua bitcoin có thể để lại những bình luận bên dưới bài viết, chúc bạn có những lựa chọn đầu tư đúng đắn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi duongmkt