Kinh nghiệm: kem dưỡng da nên dùng loại nào?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi caovehuu, 13/2/2011.

1. lala`la'la

lala`la'la Bắt đầu nổi tiếng

Thế nhờ mẹ nó tư vấn, em sinh năm 83 nhưng mặt đã có vết chân chim, khóe ở miệng , huhu...
    Em không dùng mỹ phẩm bao giờ, chỉ sữa rửa mặt vào mùa hè, kem nẻ vào mùa đông.

Giờ thấy mình già rồi, huhu, nên muốn dùng kem dưỡng da để cái mẹt không bị sần sùi và nhăn hơn.
    Nhưng đến tuổi này mà em chưa dùng mỹ phẩm thì mẹ nó biết là tính em thế nào, xuề xòa, không soi gương nhiều, không dành nhiều thời gian chăm sóc sắc đẹp, vì thế có thể tư vấn cho em loại nào có thể bôi ngày và đêm, ko phải làm nhiều thao tác chẳng hạn, (massage không cần gương thì em làm được).
    Em vẫn biết là phải dùng mỹ phẩm của hãng thì mới đảm bảo, nhưng đó cũng chính là lý do mà đến giờ em vẫn chưa dùng mý phẩm, vì là loại tốt thì mắc tiền mà loại rẻ thì không dám dùng ....huhu

Đang tải...

2. vành khuyên

vành khuyên Banned. Cẩn thận, người này không trung thực!

Ðề: Re: kem dưỡng da nên dùng loại nào?

Dùng kem mắt của L'Occitane thử đi, kem nổi tiếng TG đó và đảm bảo mỹ phẩm sạch 100%, click vô topic kem mắt dưới chữ ký mình tham khảo nhé, thanks.

lala`la'la thích bài này.
  3. galanthus

galanthus Thành viên mới

Thì mua loại trung trung á chị. Mà quan trọng là em cũng không biết đối với chị như thế nào là mắc và sao là rẻ nữa >"<. Thu nhập của em là 4tr/tháng thì đối với em oriflame là mắc :)), biorre là rẻ, pond là cỡ trung, haha, nói chứ da mặt e nó dày lắm, xài cái gì cũng được hết á, dở quá thì không có tác dụng, nặng thỉ cũng chẳng dị ứng chi cả, giờ em đang xài cái pond gì mới ra ấy, có chữ f đầu tiên, ko có nó ở đây nên chẳng nhớ. xài cũng được.

4. nguyenhongnhungajc

nguyenhongnhungajc Russia Corner 0943649909

Ðề: kem dưỡng da nên dùng loại nào?

bạn thử qua mình tham khảo 1 số loại mỹ phảm dưỡng da của Nga xem ! với giá tiền ko quá đắt mà chât lượng cũng ko kém các hàng hiệu đat tiền ! Thực ra dùng kem dưỡng da ko fai quan trọng ở giá cả ( cứ đắt là tốt) mà còn ở tình trạng da, tuôi tác, có hợp hay ko ,... !

5. lala`la'la

lala`la'la Bắt đầu nổi tiếng

Re: Ðề: Re: kem dưỡng da nên dùng loại nào?

Cảm ơn em, chị dễ bị dị ứng nên cũng sợ cái vụ thử xem có hợp không , hihi

6. galanthus

galanthus Thành viên mới

Ðề: Re: Ðề: Re: kem dưỡng da nên dùng loại nào?

:">, dị ứng thì chị nến đi xem mình bị dị ứng với chất gì trong mỹ phẩm, chứ đừng nên vội vàng mua mấy loại mắc quá rốt cuộc lại xài không được. Da em nói là dày vậy, nhưng nó là da dầu, cực dễ nổi mụn, vì vậy nên e cũng phải chăm dưỡng kỹ lắm, rửa mặt thường xuyên, lâu lâu rảnh quá thì đắp mặt nạ. Nhưng được cái e xài cái này thì nó không nổi mụn, mịn hơn, trắng hơn nên em thấy vậy là ok rồi, chứ nào dám thử linh tinh :D

7. caovehuu

caovehuu Thành viên sắp chính thức

m cũng nghĩ là đắt tiền chưa hẳn là tốt chủ yếu là tim được loại phù hợp cho da của mình,độ tuổi đầu 3 m hok cần trắng nhiều chỉ cần da mịn và san chắc là ok rùi nhưng lọt vào ma trận mỹ phẩm dưỡng da quả thật là hoa mắt,thật khó để chọn lựa

8. KalinaCosmetics

KalinaCosmetics Banned. Cẩn thận người này không trung thực!

Chào cả nhà. Lâu rùi mình mới quay lại topic này, thấy rôm rả quá ta:)

9. galanthus

galanthus Thành viên mới

Đúng rùi ạ. Mà chị ở đaklak à, em cũng vậy này :D. Ở đaklak có mấy cái spa đó chị, hồi đợt em đi trên đường phan chu trinh, khúc gần đường tản đà ấy, có cái spa chăm sóc da mặt, em lên đó người ta cũng có tư vấn cho đôi chút. Chị đi thử đi

caovehuu thích bài này.
  10. Mary

Mary Banned

Da khô thì dùng các loại mỹ phẩm có tác dụng dưỡng ẩm nha em. Chịu khó đắp mặt nạ nữa, vì da khô là dễ bong tróc, dễ mỏng da và sẽ dẫn tới dị ứng đó. Nếu e lười làm mặt nạ quá thì sử dụng mặt nạ bột táo ( lấy táo ép nước uống, còn bột thì đắp ) vậy là được rồi.

Chị thì dùng pond giống như bé Trang thấy da rất mịn. Còn em, da mặt nhăn và chân chim thì chị thấy quảng cáo nói Olay có 7 tác dụng đó, nhưng chị dùng olay lại bị nhờn và mụn, da không hợp. Kem bôi ngày bôi đêm thì hầu như loại nào cũng có, quan trọng là da em có hợp không thôi. Muốn biết hợp không đi soi da là biện pháp hay nhất. Nhưng trước hết, em nên đắp mặt nạ thường xuyên, phải đắp ngay và luôn ấy, để khôi phục lại làn da, tuy nó không hiệu quả ngay nhưng nó rất tốt. Mà da em là da gì nhỉ?

11. bibi_bop

bibi_bop Mẹ Yêu Cún

Em đang dùng bộ dưỡng và trang điểm MISSHA của Hàn! Mới dùng nên cũng chưa nói gì nhiều, nhưng em kết cái BBCream đó. khỏi fai phân phủ. hi hi đỡ tốn thời gian, vì em con mọn.

12. asicababy

asicababy Thành viên tập sự

Ðề: Re: Ðề: Re: kem dưỡng da nên dùng loại nào?

Chị cũng như em, 31 năm không sử dụng mỹ phẩm (kể cả sửa rữa mặt) vì dị ứng nặng. Tuyệt đối không đụng đến thì được cái an toàn cho bệnh dị ứng, nhưng đổi lại da sần sùi, mắt chưa nhăn, nhưng khóe miệng nhăn
    Năm ngoái có người bạn dẫn đến Derma làm thừ, từ đầu đến cuối luôn mồm nhắc “em bị dị ứng lắm đó chị”, sau khi làm xong, được tặng bộ sản phẩm dùng thử về cũng không dám dùng
    Nhưng hiện tại sau 1 năm dùng thì chưa bị dị ứng lần nào, da có cải thiện, không căng mịn như quảng cáo TV, nhưng rõ ràng không còn sần sùi & da khỏe lên nhiều, không dễ mẫn cảm như trước.
    Nên có vài kinh nghiệm chia sẻ với em (chị không buôn bán mỹ phẩm chi cả :D, nên hoàn toàn khách quan):
    Em nên đến các trung tâm chăm sóc da UY TÍN để được soi da, kiểm tra tình trạng & tư vấn chế độ chăm sóc. Các kỹ thuật viên tại các tung tâm uy tin đều được đào tạo bài bản, nên ít nhiều họ sẽ có hiểu biết, kinh nghiệm hơn chị em mình.
    Phải tự tìm hiểu thêm kiến thức xung quanh (giống như em đang lập topic này á), để luôn TỈNH TÁO làm được 2 việc:
    1 là nhắc nhở kỹ thuật viên về tình trạng dị ứng của mình (dặn họ đừng massage mạnh, hoặc lâu, kỹ như những khách hàng khác) .
    2 là tỉnh táo để không răm rắp nghe theo các giới thiệu về các bộ sản phẩm nhiều tính năng ƯU VIỆT (các kỹ thuật viên cũng được đào tạo về kỹ năng marketing đấy em)
    Dịch vụ và sản phẩm của Derma hợp với chị, nhưng giá đắt quá, thu nhập 12 triệu/thàng của chị cũng chỉ có thể theo được đến mức này:
    1 tháng 1 lần đến trung tâm để tẩy tế bào chết & dưỡng da chuyên sâu (theo gói trị liệu dành cho da mẫn cảm)
    Nhờ người quen bên nước ngoài mua đúng 3 loại sản phẩm thiết yếu để chăm sóc da mặt (sửa rữa mặt, nước se khít lỗ chân lông, kem dưỡng ẩm) đó là 3 bước cần thiết cho 1 quá trình chăm sóc da thông thường. Tùy loại da, em sẽ chọn dòng sản phẩm phù hợp
    Chúc em cải thiện được tình hình

13. beautyfully_shop

beautyfully_shop www.myphamlamphuong.com

CHị tham khảo shop em nha ... Bên này e giới thiệu kem trắng da thôi nhưng bên enbac có nhiều dòng kem giành cho da hỗn hợp ấy .... Giá thì rẻ hơn chị đề ra nhưng nhiều chị xài ok lắm ah !!!! Chị có thể tham khảo ah !!!!

caovehuu thích bài này.
  14. caovehuu

cảm ơn e nhé,chắc cũng phải đi xem thế nào chứ da dẻ thế này thì í ẹ quá...chỉ cần da đẹp thì make up nhẹ nhàng cũng thấy đẹp hehe giờ là cứ phải chịu khó tìm tòi học hỏi cách làm đẹp da thôi chứ hok dám bỏ bê nó nữa

15. KalinaCosmetics

Mẹ cavehui đã xong việc khảo sát thị trường chưa vậy?:)

caovehuu thích bài này.
  16. KalinaCosmetics

Sao lại không mẹ nó nhỉ? mẹ nó tham khảo mỹ phẩm Kalina của Nga nhé: Ngon + Bổ + Rẻ.
    Có thể mẹ nó chưa biết nhiều về Kalina, vậy mẹ nó vào trang này xem nhé, đây là một trang web rất nổi tiếng về đánh giá chất lượng sản phẩm, Kalina đứng Top 4 hay 5 gì đó đấy nha: http://www.make-up.ru/ratings.php

Sửa lần cuối: 20/3/2011
  17. caovehuu

cũng kha khá rùi mẹ nó ơi đang bị hấp dẫn 2 sp là olaz của đức(nghe đồn là sp này tốt và hợp với số tuổi nè) và viên nang để bôi mặt và chắc nghiên về olaz quá hihiih

18. olivo

olivo Thịt bò khô Đà Nẵng, các đặc sản ĐN tại HN

Belle wave Made in USA, tương đương Dermalogical mà giá mềm hơn nhiều nhé, các mẹ tham khảo.

caovehuu thích bài này.
  19. Thuymy

Thuymy Banned

Da mặ em da hỗn hợp các chị ơi, các chị có loại này help em với, chứ em xài đủ cả, dị ứng thì không, nhưng cái dưỡng ẩm thì nhờn chỗ dầu, cái không dưỡng thì khô chỗ khô :((, buồn ơi là buồn.

20. bimbi86

bimbi86 Thành viên đạt chuẩn

Chị nghĩ chắc tại em bốc thuốc chưa đúng bệnh đấy thôi. Hay em để da nghỉ một thời gian xem sao, hoặc nếu không em nói rõ cụ thể tình trạng da em thế nào, chị sẽ tư vấn cho