3 tháng đầu: Kết quả siêu âm 11 tuân 4 ngày có chính xác không ???

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi hoanglongmsc84, 25/9/2012.

1. hoanglongmsc84

hoanglongmsc84 Bắt đầu tích cực

Em băn khoăn quá các mẹ ạ,hôm qua em đi siêu âm chỗ Bác Vỹ nhưng vì Bác ấy bận quá nên được chuyển sang Bác sĩ Thắng. Bs Thắng kết luận : rau thai bám thấp - nguy cơ sẩy cao nên hạn chế tối đa đi lại. Cuối cùng chốt : khả năng cao giống mẹ. Đã có mẹ nào sa bác Thắng này chưa ạ??? Ở tuần của em sa 2D kết quả như trên có chuẩn không ạ??? Vì em cũng thấy bình thường mà tự nhiên câm kết quả lại thấy lo lo cho con yêu. Mà tuần này giới tính chuẩn chưa nhỉ,em đã chuẩn bị 2 tên cho con mà phân vân chưa biết nên chốt tên con gái luôn chưa :) Mong các mẹ chia sẻ ít kinh nghiệm ạ :D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoanglongmsc84
    Đang tải...

2. Shipper_meKent

Shipper_meKent Thành viên rất tích cực

Ðề: Kết quả siêu âm 11 tuân 4 ngày có chính xác không ???

Bạn yên tâm không nên để tâm lý lấn át tinh thần, sẽ ảnh hưởng tới em bé đó. Lúc này chưa chắc chắn con trai hay con gái mà việc đặt tên lúc này chưa hợp lý và chưa cần thiết đâu. Bạn để thêm 2 tuần nữa khám lại nhé, còn lúc này bạn cũng nên nghỉ ngơi an dưỡng, ko đi lại và làm các việc nặng, lời khuyên của bác sỹ luôn luôn có tác dụng và đừng lo lắng nữa nhé. Bạn nghỉ ngơi, an dưỡng qua vài tuần nữa là bạn lại ok ngay thôi mà.

hoanglongmsc84 thích bài này.
  3. Mẹ Hà Phương

Mẹ Hà Phương Thành viên chính thức

Ở tuổi thai này siêu âm giới tính chưa chính xác hoàn toàn đâu, tớ thấy chính xác nhất tầm sau 18w.
    Còn vụ rau thai bám thấp thì mẹ cháu ko phải lo đâu, lúc thai nhỏ vận động nhẹ nhàng cho an toàn. Sau này thai càng to thì rau thai sẽ tự co lên (cái này tớ hóng hớt được vì thời gian đầu đến 26w tớ cũng bị rau thai bám thấp), giờ thì trộm vía ko thấy thấp nữa rồi.
    Chúc 2 mẹ con an toàn 9m10d nhé!

4. sweethoney

sweethoney Thành viên tích cực

Theo tớ thì 11w4d của mẹ nó nếu bác sĩ nhìn và đọc SA tốt thì giới tính của con đã khá chính xác rồi. Thế mẹ nó mong con ji mà cứ lăn tăn thế?

5. Mẹ đăng khoa

Mẹ đăng khoa Bắt đầu tích cực

11 tuần 4 ngày chưa thể nào xác định rõ giới tính thai đâu mẹ nó ah. Cái quan trọng là việc giữ sức khỏe của mẹ nó và em bé. Bây jo không nên đi lại nhiều nhé, sau hai tuần khám lại xem vị trí của rau thai bám thế nào, không nên lo lắng mà ảnh hưởng đến em bé nhé. Còn việc đặt tên thì để sau hẵng hay mẹ nó ah. Chúc hai mẹ con mạnh khỏe nhé

6. hoanglongmsc84

hoanglongmsc84 Bắt đầu tích cực

Cảm ơn mẹ cháu nhiều-lúc đầu e cũng tò mò giới tính con tí thôi chứ con nào cũng thế mà :) nằm 1 chỗ nghĩ mẹ khỏe con khỏe là mừng rồi ạ
    Cảm ơn mẹ cháu động viên nhà em ạ :)