Kinh nghiệm: Khác biệt giữa bán hàng trên diễn đàn và lập website bán hàng????? Hỏi ý kién các mẹ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi shopchun, 28/6/2013.

1. duydaidot

duydaidot Bắt đầu tích cực

Re: Vấn đề lập website bán hàng????? Hỏi ý kién các mẹ...:((

không có kinh nghiệm mà làm thuê người làm web thì đắt lắm chị ạ. mấy cái web tàng tàng 2-3tr thì khoản support của cty web chán thôi rồi. các mẹ không có kiến thức IT đánh giá 1 website chỉ đánh giá qua giao diện, mà đánh giá qua giao diện thì web 500k hay web 100tr thì cũng như nhau thôi. 1 website tốt phải được đánh giá dựa trên các yếu tố như mức độ bảo mật, tối ưu code, SEO, phần quản trị có thông minh hay không, giao diện có tối ưu không? tính ổn định của hosting.

Tốt nhất chị hãy đầu tư hẳn >10tr làm hẳn cái web hẳn hoi nếu không thì lên mạng tìm tòi cách làm website rồi tự làm lấy 1 cái. rất rẻ chỉ tốn tiền host, domain giá khoảng 240k / domain / 1 năm và 200k / năm tiền hosting. em làm kinh doanh ở 2 cty web lớn và có rất nhiều bạn bè ở các cty web khác ( em học cntt mà ). ngoài ra có dịp tiếp xúc với nhiều khác hàng làm lại website nên em biết. em khuyên chị chân thành nên tránh xa mấy dịch vụ web giá rẻ. T_T

nhiều website lập ra chỉ để cho có, nhiều website lập ra giúp ích rất nhiều cho việc bán hàng ví dụ ******.vn hay kidplaza. phải cân nhắc nhiều yếu tố lắm chị ạ. chị xem xét xem bỏ ra 1 khoản tiền để làm website có mang lại cho chị được $$$ hay không. còn không chị chỉ cần 1 tên miền trỏ thẳng vào topic bán hàng của chị. trình bày topic cho đẹp là được :) như em đây này, bỏ xó cái web www.rethoi.com @@ nhưng sắp tới em định mở rộng kinh doanh và em sẽ làm lại cái web khác :D

Đang tải...

2. cubu1989

cubu1989 Thành viên nổi tiếng

Ðề: Vấn đề lập website bán hàng????? Hỏi ý kién các mẹ...:((

hé hé bán hàng diễn đàn cũng bt thôi mẹ nó ạ, mẹ nó nên có website hoặc mẹ nó làm cái gian hàng trên vatgia cũng được nói chũng mẹ nó tạo gian hàng trên các web thì có lẽ tốt hơn :) đấy là quan điểm của em.

3. callaflower

callaflower Quần tập nữ hàng vnxk xịn, chuẩn

Có điều kiện thì nên lập 1 web riêng.
    như mình đây, tính hơi tiết kiệm nên ko làm web riêng, đến lúc khách hỏi trang web nhà em là gì cũng khó trả lời vì mấy link trên các diễn đàn này dài dòng khó nhớ lắm. làm 1 trang web ngắn gọn dễ nhớ giúp khách dễ tìm kiếm hơn.

4. nickan87

nickan87 Bột sắn dây nguyên chất

Mẹ nó vào topic này của mình, mình có tổng kết lại cách tạo một topic đẹp dưới dạng website, mẹ nó định bán bao nhiêu sản phẩm, website có cần để mọi người search google là ra hay chỉ để mang tính chất giới thiệu, có gì cứ nt trong topic sau nhé, mọi người và mình sẽ trợ giúp or tư vấn nhiệt tình: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/796758-%E2%96%88C%C3%B9ng-like-fanpage-chia-s%E1%BA%BB-k-ngh%E1%BB%87m-kinh-doanh-M%E1%BB%A5c-l%E1%BB%A5c-t%E1%BA%A1o-topic-%C4%91%E1%BA%B9p-cho-ng%C6%B0%E1%BB%9Di-b%C3%A1n-h%C3%A0ng

5. bachtoe

bachtoe BachBeo

Em nhận làm web shop với giá 1-2 triệu
    Hoặc làm theo mẫu có sẵn giá 200k ạ
    Mẹ nào cần pm email em hoặc đt nhé.

6. baoanhhn

baoanhhn thietbisieuthigiare.comvn

me no co the vao web thietbisieuthigiare.com.vn tham khao nhehttp://thietbisieuthigiare.com.vn

7. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

em cũng đang tính phải làm 1 website thật tốt đây ạ

8. Cô của Cún

Cô của Cún Bắt đầu tích cực

Em thấy mẹ nó nên làm cáo website bán hàng: Thứ nhất, nó rất chuyên nghiệp. Thứ 2, nó là xu thế sau này, nếu mẹ nó có nhu cầu bán hàng gắn liền với thị trường online về lâu dài (kể cả bán off thì vẫn hỗ trợ tốt) thì nên có web. Thứ 3, vì nó là của mình nên mình có thể hoàn toàn thay đổi nó tùy theo yêu cầu, sở thích của mình chứ không phụ thuộc vào một bên thế ba ( như kiểu gian hàng trên vatgia hay chodientu...). Thứ tư, chi phí cũng không cao, như các mẹ đã nói ở trên đó ah...Chúc mẹ nó thành công,

9. ishopgiare

ishopgiare Thành viên mới

Chị muốn tạo dựng thương hiệu cho mình thì theo em chị nên tạo một website riêng, vì ở diễn đàn chủ yếu là chỉ dành cho rao vặt và không dành riêng cho bất kỳ ai, vì thế chị dễ dàng bị lãng quên, cho dù là có khách hàng quen, nhưng họ sẽ rất vất vả để được tìm thấy mục tin của chị. Theo em chị làm cái web nhỏ thôi chừng 2-4t họ làm trọn gói cho chị. Chị không cần thiết phải làm chi website lên đến 10T như anh phía trên có nói. Khi chị có web rồi khách hàng sẽ dễ dàng tìm đến chị hơn, khi muốn tăng thêm khách hàng thì chị dùng một số dịch vụ quảng bá web kiểu như( SEO google đó chị, hoặc chạy quảng cáo google)EM thấy như thế sẽ tốt hơn chị đăng tin rao vặt đó . Nếu chị cần về thiết kế web hay dịch vụ web có thể liên lạc với em yahoo em: hnloi80

10. kemxjnh

kemxjnh Tông Kho Điện Máy Gia Dụng

tốt nhất bạn nên làm 1 cái web bán hàng cho chuyên nghiệp bạn ạ, như mình đây này, mình tự làm 1 cái web shop rồi, tự mình thấy rất ổn, cần thêm kinh nghiệm gì thì pm mình trả lời giúp nhé, đây là shop mình tự làm: http://shoponline24h.vn

11. shopchun

shopchun Thành viên tập sự

Góp ý nhé các chị

http://store.matbaoweb.com/ Các chị thấy làm một website như thế này thì có được không? em thấy các tiện ích ở trong nhìn có vẻ khá hay mà giá cũng được

12. Paidu

Paidu Bà già cốm

Ðề: Góp ý nhé các chị

Mình thấy nó chưa có tính chuyên nghiệp, mức hiện đại thì ko xét đến, vì mình nghĩ giá rẻ nên tầm ý.
    Mùa chủ đạo là màu trắng này thì nhìn ko nổi bật lắm, và màu này ko làm nên thương hiệu được ý...vài lời nhận xét khi mới nhìn

13. cubu1989

cubu1989 Thành viên nổi tiếng

mình nghĩ là hơi xơ xài nhưng nếu bán hàng bạn chỉ cần dễ tìm kiếm thông tin dễ xem sản phẩm cũng không cần cầu kỳ quá đâu vì web bán hàng của mình cũng cùi bắp lắm hí hí

14. duydaidot

duydaidot Bắt đầu tích cực

Re: Góp ý nhé các chị

em thích trang web này. nhìn đơn giản mà đẹp.

15. Hương Chie

Hương Chie Thành viên chính thức

em thấy hơi sơ xài ạ, về mặt hình ảnh thì OK, nhưng UI, UX thấy nó thô quá, đầu tư thêm chút nữa sẽ bắt mắt hơn rất nhiều, hướng đến đối tượng nhanh hơn :D

16. baby_2308

baby_2308 Thành viên chính thức

한국말을 재미 있어요?

네! 한국말을 참 재미 있어요!

Sửa lần cuối: 7/6/2014
  17. vi_vi2011

vi_vi2011 Bôngytế cắt miếng p/vụ bé

mình thì thấy nó k bắt mắt tý nào

18. dotapyoga.vn

dotapyoga.vn Banned

Rất nên mẹ nó ahj. Hai năm trước mình cũng ở trong tâm trạng phân vân như mẹ nó, nhưng giờ thì mình đã nhận ra sai lầm khi không làm web từ sớm. Website http://dotapyoga.vn của nhà mình chỉ mới chính thức hoạt động có một năm mà bây giờ search google đã lên top 3 sau một số website mua quảng cáo từ khóa google...Nhà mình người thực việc thực chứ không hề tốn tiền quảng cáo hay dùng bất cứ kỹ xảo gì...vì thế NÊN và RẤT NÊN làm website của riêng mình mẹ nó nhé! Lưu ý: tên miền càng dễ nhớ càng tốt! Chúc mẹ nó thành công!

19. shopchun

Ðề: Khác biệt giữa bán hàng trên diễn đàn và lập website bán hàng????? Hỏi ý kién các mẹ

Vì đây chỉ là trang demo thôi mà các mẹ, mình muốn hỏi các tính năng trong đó thui, các chị thấy web bán hàng giá rẻ mà có nhiều tính năng khá hay, e chia sẻ cho các chị tham khảo, có gì góp ý,,,hjhj

20. shopchun

Chị Làm kiểu gì hay vậy, khó không chị, chị chỉ em cách làm với chị