Cần giúp: Khách Sạn ở Sầm Sơn - Các mẹ cho em xin ít kinh nghiệm với!!!!!

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi Kún iu, 25/7/2011.

1. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Tình hình là sau khi bàn bạc, nhóm chúng em đã quyết định cuối tuần này sẽ đi Sầm Sơn. Tuy e theo dõi trên này, thấy nhiều ý kiến trái chiều về Sầm Sơn, khen có, chê có (chê nhiều hơn) nhưng vì nhóm e có 1 bà bầu nên đi Sầm Sơn cho gần. Chúng e đi vào dịp cuối tuần chắc chắn sẽ rất đông và khó tìm khách sạn, mà e thấy trên này cũng có nhiều topic về ks ở Sầm Sơn nhưng e chưa tổng hợp hết được. Nhóm e khoảng 10 người, cần tìm ks vừa phải, chue yếu là sạch sẽ ạ. E mở topic này để những ai đi Sầm Sơn hè năm nay ở ks nào ok và có kinh nghiệm về các địa điểm ăn uống, mua sắm thì vào tư vấn giúp e với ạ. Thanks cả nhà!!! :D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Kún iu
    Đang tải...

2. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Ðề: Khách Sạn ở Sầm Sơn - Các mẹ cho em xin ít kinh nghiệm với!!!!!

Cả nhà ko có ai giúp e với ạ!!!! hixhixx

3. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Chỉ còn hơn 2 ngày nưỡa là e lên đường rùi. Ko ai giúp e với ạ????? :(

4. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Help me!!!!! Cả nhà ai có kinh nghiệm thì chia sẻ cho e với ạ!! :D

5. myphamjapan.

myphamjapan. Banned

Năm mình đi sầm sơn cách đây 2 năm
    Có tí kinh nghiệm cho mẹ nó: tuyệt đối ko đc sử dụng bất cứ dịch vụ gì mà ko hỏi giá và mặc cả trước (xe đạp, xích lô, xe điện)
    Ở thì có thể ở trong mấy nhà khách của quân đội. Sạch sẽ, giá cả ổn và đặc biệt là an ninh tốt (cái này mình cũng gọi điện hỏi thuê bt thôi)

Kún iu thích bài này.
  6. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

E cảm ơn chị nhiều ạ! E cũng nghe nói ở Sầm Sơn chặt chém ghê lăm! hix. E đi cách đây quá lâu rồi nên ko nhớ như thế nào.
    Chúng e đi cuối tuần chắc giá phòng cũng phải gấp đôi chị nhỉ? Chị cho e hỏi là về ăn uống thì chị ăn ngoài hay đặt luôn trong ks ạ?

7. myphamjapan.

myphamjapan. Banned

có bữa mình ăn ở ngoài, nhưng chủ yếu là ăn ở trong KS. vì nhà mình thuêu đc KS của quân đội nên họ nấu ăn thì khá rẻ, lại đảm bảo vệ sinh. bạn muốn ăn thêm hải sản gì thì đặt họ từ bữa trước, họ sẽ thông báo giá cụ thể luôn, mình thấy khá rẻ so với dặt hải sản ở các nhà hàng bên ngoài

Kún iu thích bài này.
  8. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Chị có nhớ tên Ks chị ở ko ạ? vì e search trên google thì thấy có Ks binh đoàn quyết thắng là ks của quân đội, ko biết có phải KS mà chị ở ko? Vậy thì e cg rút kinh nghiệm ăn trong ks, năm ngoái e đi Đồ Sơn ăn ở nhà hàng bên ngoài khá đắt, mà chất lượng thì cũng thường lắm! :D

9. rocy

rocy Du lịch Hàn Quốc & Các sản phẩm từ Hàn Quốc

Em thấy đi Sầm Sơn hay mà, tắm biển và hải sản thì tuyệt. Hay là số em may, chả bị chặt chém bao giờ :rolleyes:. Năm ngoái em ở Khách sạn Đại Nam, cũng tạm được. Phòng cuối tuần cho 3 - 4 người là 600k. Năm nay ở khách sạn Phương Thảo, hơi xa biển hơn thì giá 450k. Nói chung là bềnh thường ạ.

Kún iu thích bài này.
  10. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Ðề: Re: Khách Sạn ở Sầm Sơn - Các mẹ cho em xin ít kinh nghiệm với!!!!!

E đi cách đây cũng lâu rùi, nhiều người cũng khen nv, nhưng gần đây thấy mọi người chê dịch vụ ở Sầm Sơn quá! Chắc bác đi nhiều nên cũng có nhiều kinh nghiệm, bác chia sẻ cho e và mọi người kn để ko bị chặt chém ý, chứ e bị nv mấy lần rùi, nản lắm! hix. Khách sạn Đại Nam có gần biển ko bác? ăn uống đặt trong ks có ok ko ạ?

11. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Đến gần ngày lên đường thì lại bão. chúng em phải hoãn lại sang tuần tới. hix. Buồn quá các bác ạ!!!! :(

12. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Bão cũng đã hết! Đêm này chúng e sẽ xuất phát. Vẫn chưa đặt đc phòng ks, đành để đến nơi rùi đi tìm ks. hix, cũng chuẩn bị tinh thần đối phó với chặt chém như các mẹ đã truyền đạt kinh nghiệm. E đi về sẽ comment cảm nhận và kinh nghiệm tiếp ạ. Hẹn gặp lại cả nhà!!!

13. phuong112

phuong112 Thành viên rất tích cực

đợt trước em ở khách sạn Công Đoàn, to lắm mà nhìn ra biển luôn. Giá 500k 1 fong 4,5 người ở, đoàn anh có thể ở được 2 phòng.Còn rẻ hơn nhiều ở Hà Nội mà

Kún iu thích bài này.
  14. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

E xin tổng kết chuyến đi của e như sau:
    - 3h30 sáng t7 chúng e xuất phát, 7h đến nơi. Vào mấy ks nhà nước hỏi thuê phòng là 500k/1phòng, nhưng đều kín hoăcj ko đủ số phòng chúng e cần thuê. Chúng e đành phải vào khu trong thuê phòng tại Ks Vinh Quang - 400k/1phòng. Bữa đầu tiên đặt ăn tại ks nhưng ko ngon và ko rẻ chút nào. Bữa tối chúng e theo lời gt của anh lái xe điện, đặt bàn tại 1 nhà hàng trong chợ hải sản, ăn hải sản khá ngon nhg cũng ko rẻ. Sáng hôm sau đi thăm hòn Trống - Mái trước khi xuống xe a lái xe điện đã khuyến mại thêm câu:" Trong đó lừa đảo nhiều, có máy ảnh thì tự chụp đi, mang nước đi uống là tốt nhất",vừa lên đến nơi, chúng e đc chứng kiến cảnh đôi co jữa 1 cặp vợ chồng và 1 ng chụp ảnh. làm chúng e chụp ảnh cg nơm nớp ko để ng nào khác ngoài ng trong nhóm chụp ảnh cho mình! Trưa hôm đó chúng e trả phòng ks, ăn trưa cũng tại 1 nhà hàng khác do a lái xe điện gt và định ăn xong về Hn. Nhưng tất cả đều tiếc vì đi nv ít quá, mà ớ Sầm Sơn chỉ chơi 1 ngày là hết chỗ chơi rồi. Trong nhóm có 1 cậu bạn quê Nghệ An, nảy ra ý định đi Bãi Lữ Resort. Tất cả quyết định lên đường vào Bãi lữ.
    Vào Bãi Lữ Resort vé vào cửa là 40/1ng, tắm nước ngọt và ngồi ghế thoải mái, ko mất thêm tiền :) .Vào bãi biển chúng e thật sự ngạc nhiên và thích thú với cảnh vật nơi đây, bãi biển rất sạch, xung quanh là núi, nước biển thì trong vắt, nhìn thấy cả cát bên dưới. Tắm biển xong chúng e tự lấy xe đi dạo xung quanh, lên thăm tượng Phật, nhìn từ trên cao mới thật tuyệt vời! Chúng e ko ăn trong resort mà ăn ở bên ngoài, nhà hàng do ng dân tự dựng nên, gọi là nhà hàng nhg chỉ là các chòi lá sát bờ biển để khách ngồi ăn. Đặc biệt ăn ở đó khá rẻ, phục vụ chứ chuyên nghiệp lắm, nhg lại cực kỳ nhiệt tình và thân thiện. Hôm sau chúng e lại lên đường về HN. Nếu biết sớm hơn chúng e sẽ vào Bãi lữ ngay từ đầu!
    Qua chuyến đi vừa rồi e thấy ở Sầm sơn cũng ko quá kinh khủng như e nghĩ trước lúc đi, có chặt chém, có nhiều cái ko đc nhưng vẫn có nhg ng thật thà và tốt bụng. Còn Bãi Lữ thì chúng e ko có gì phải phàn nàn. nếu mọi người ai chưa đi Bãi lữ thì nên thử 1 lấn và chắc sẽ chung cảm nhận với e! :D

15. phuong112

phuong112 Thành viên rất tích cực

em không biết khách sạn Đức Thành này nhưng nghe nói nếu ở thì nên ở bãi B vẫn tốt hơn, gần biển hơn ạ

16. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Hôm chúng e đi thì hình như ở bãi C. Cũng đông nhg có vẻ ko đông bằng bãi trên. Nhg túm lại là ở SS chặt chém rất phổ biến, nhg quan trong là ko có nhìu chỗ để chơi. Tắm biển chỉ 1 ngày là chán rồi. Ở đến ngày t2 là ko bis chơi gì luôn. Lâu lâu ko SS nên năm nay đi xem thay đổi tnào. Rút kinh nghiệm năm sau đi vào miền Trung cho đẹp :D

17. yeuyeu89

yeuyeu89 Thành viên mới

Bạn qua khách sạn Quê Hương nhé, một trong những khách sạn tốt mà giá lại rẻ ở Sầm Sơn đó

Giá phòng chỉ từ 300k thôi, các dịch vụ thì ổn..nhân viên dc cái cũng nhiệt tình

18. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

trước e thuê khách sạn ở Công Đoàn, ngay gần bãi tắm,