Khác: Khám thai tại bệnh viện phụ sản Hà Nội

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi cubin 2012, 14/6/2012.

1. cubin 2012

cubin 2012 Thành viên sắp chính thức

Xin chào các chị, đã có chị nào đi khám thai ở bệnh viện phụ sản chưa? Khi vào đó khám thì khám theo bảo hiểm xã hội thì có cần phải có giấy chuyển viện của cơ sở đăng ký bảo hiểm xã hội không?vì em chưa đi khám lần nào ở đó, nhờ Anh chị có kinh nghiệm cho ý kiến. Thanks

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cubin 2012
    Đang tải...

2. Huong_Mio

Huong_Mio Bắt đầu tích cực

Ðề: Khám thai tại bệnh viện phụ sản Hà Nội

Có cùng câu hỏi ạ, mẹ nào biết thì mách giùm em với!

cubin 2012 thích bài này.
  3. Mẹ Kjn

Mẹ Kjn 0904.716.839

E nghĩ là phải chuyển vùng. E thì chả bao giờ lôi cái bhyt ra kả. Sợ lâu nên toàn khám dịch vụ thui ạ.

4. BinYeu2012

BinYeu2012 Thành viên mới

Tớ cạch ko dám vào phụ sản HN khám thai đâu, biết có thai được khoảng 3 tuần thì tớ vào đó siêu âm đầu dò thì thai đã vào tử cung, thằng bác sĩ già siêu âm cho tớ nói là a " chưa quan hệ ah mà sao chọc mãi chẳng vào...^^" tớ bảo chưa quan hệ em vào đây siêu âm thai làm gì??? ông ý siêu âm 1 lúc thì bảo thai tớ còn nhỏ lắm bỏ thai lúc này là kịp, tớ choáng hỏi sao bác sĩ lại nói vậy thì ổng nói là giờ 10 cô vào đây thì đến 9 cô biết có thai để phá thai..:rolleyes: choáng toàn tập. Tớ bảo bác sĩ vợ chồng em đang mong có con mà bác sĩ...ông ko nói gì và gây cho mình ức chế
    Xong siêu âm đầu dò thai đã vào tử cung tớ sang phòng khám thai thì đo huyết áp, cân nặng và ốp tai nghe để nghe nhịp tim tớ rùi tớ hỏi bà bác sĩ khám là cháu vừa tiêm phòng cúm rubella được 2 tháng đã có bầu như vậy có ảnh hưởng gì đến em bé không??? bà chưa suy nghĩ gì nói luôn thế này: "ít nhất phải 3 tháng, 2 tháng đã có thai rồi thì cô khuyên cháu nên bỏ thai đi, giờ thai nhỏ dễ giải quyết ko đau, sau này đẻ ra khuyết tật chân tay, không não thì khổ lắm..." còn gì nghĩ nữa mình gọi điện cho chồng khóc như mưa vì đây mới là con đầu lòng của tớ mà, ra ngoài khám và tư vấn thì bác sĩ bảo qua 1 tháng là mang thai được rồi và đến thời điểm này tớ đang mang thai tuần 23 đấy, siêu âm hàng họ đầy đủ cả, trộm vía con khỏe mạnh.
    Tớ chẳng hiểu sao ở PSHN bác sĩ lại có thái độ như thế với bệnh nhân, chả nhẽ trông mặt mình non lắm ah, trong khi nhìn tớ ai bảo trẻ nữa, mất 1 thời gian dài lo lắng, suy nghĩ giờ ngẫm lại thấy 2 ông bà khám và siêu âm cho mình thật nói mà chẳng biết nghĩ gì cả

5. Kem_Kem

Kem_Kem Thành viên rất tích cực

Ôi đọc post của mẹ nó xong mà mình cũng thấy bức xúc thay, sao các bác sỹ lại có thể nói ra những lời như thế được cơ chứ, ko thể chấp được.
    Ko hiểu mấy ông bà bác sỹ đó có còn lương tâm ko biết...

6. cubin 2012

cubin 2012 Thành viên sắp chính thức

Úi nghe BinYeu2012 chia sẻ mà em thấy vào viện khám giờ còn sợ hãi hơn là đi khám ngoài..... Tư vấn kiểu vô lương tâm vậy thì đúng là chỉ làm cho thai phụ hoang mang sợ hãi thêm thôi...

7. thuithui86

thuithui86 Thành viên mới

may quá, mình vào khám mấy lần chỉ phải chờ lâu (mà khám dịch vụ) chứ chưa bị dọa lần nào cả. Khổ thế đấy, giờ nhiều bác sỹ ăn nói cứ như đấm vào tai ấy.

8. đinhmai

đinhmai uy tín là chính

mình khám thai trong PS rồi, chỉ cần khi nộp tiền, bạn đưa thẻ BH ra là được, nếu ko đúng tuyến thì họ tính cách khác, nhưng cũNG rẻ lắm.
    tớ đóng BH ở BV xanhpon nhưng vẫn khám và đẻ ở PS, hưởng chế độ bình thường, nói chung là ko hết nhiều.

9. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

Mình chỉ cần cầm thẻ với CMT đưa cho cái chị ngồi chỗ khám BHYT ý
    Chị ấy giữ thẻ, đóng dấu vào sổ rồi đưa số khám.
    Bạn vào khám bình thường, nếu bs chỉ định siêu âm thì lại mang phiếu siêu âm đến chỗ chị đấy để đóng dấu. Khám xong mang sổ với tất cả các thứ giấy tờ ra chỗ đấy để họ bảo bạn ký để họ thanh toán với BHYT rồi người ta trả lại bạn sổ và thẻ. Bạn không phải nộp bất cứ một khoản tiền nào cả.

10. eco

eco Thành viên rất tích cực

Lẽ ra mẹ nó nên bình tĩnh mà đọc tên trên thẻ của những người này rồi có phản ánh lại với BV hoặc ít ra đưa public lên đây. Nhà tớ cả nhà làm Y, tớ cũng thông cảm là đôi khi vì ức chế một điều gì đó nên họ sẽ dễ cáu gắt, nhưng trả lời kiểu vô trách nhiệm và mất nhân tính như này thì tớ chưa thấy bao giờ. Theo tớ nghĩ để khuyên 1 người bỏ thai thì người làm Y cũng phải đắn đo lắm mới nói ra mồm chứ không thể như này được.

11. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

nếu the BHYT của mẹ nó ko ở PSHN thì mẹ nó phải có giấy chuyển viện từ BV mà mẹ nó Đký KCB.
    photo giấy chuyển viện làm nhiều bản để dùng cho mỗi lần khám ạ!!1
    Như đợt trước em sinh thì tuần 37 em làm thủ tục chuyển viện và khám thai ở BV PS luôn ạ...

12. bag121984

bag121984 Valy keo,tui xach gia re.

Hic mình ko bao giờ khám trong bệnh viện sợ lắm rồi

13. rongcon88

rongcon88 Thành viên tích cực

mẹ nó làm giấy chuyển viện ở PSHN luôn hay ở nơi đki BHYT vậy?

14. Kem_Kem

Kem_Kem Thành viên rất tích cực

Chị ơi, năm nay ở cty em lại cho đăng ký BHYT ở các trung tâm y tế, chứ ko phải ở BV. Thế lúc đi sinh thì có cần đến trung tâm y tế này xin giấy tờ chuyển vào BV PSHN ko ạ?

15. eco

eco Thành viên rất tích cực

ko cần đâu mẹ nó ah. đến lúc sinh mẹ nó cầm thẻ BHYT đưa cho người làm hồ sơ (kèm theo 50k để nhờ họ) nói e đi đẻ cấp cứu nên chị giúp e, họ ok hết í mà.

Kem_Kem thích bài này.
  16. Mẹ Kjn

Mẹ Kjn 0904.716.839

Re: Ðề: Khám thai tại bệnh viện phụ sản Hà Nội

Ôi, đúng là ở viện. Chị khám ở viện nói thế còn đỡ nhé. Lần đầu e có thai, mong chờ lắm mới đến ngày đi SA. Lên mạng tìm tòi, mỏi cả mắt, thấy nhà bà Lan - khuất duy tiến. Hồi hộp, lo lắng, vào SA bà ý bảo thai nhỏ lắm, SA hiện 6w, bà ý tính theo kkc, khổ nỗi kinh e k đều. Bà ý phán em là thai lưu, đến giờ mà chưa có tim thai, bảo bỏ ngay đi vì còn nhỏ. Nghe bà ý nói mà chân tay rụng rời, hỏi bà ý thì bà ý cứ bảo bỏ đi. Hic. Tủi thân khủng khiếp vì cả 2 bên gđ vk ck e đều là con 1 nên mong cháu từng ngày, cưới đc 1 tuần thì có bầu. Cả nhà đang sướng rên. Bà ý nói thế đâm ra e lại lo. Đi SA về còn thấy lo hơn, chả dám nói với bme e. Cả đêm hôm đấy cứ ôm ck khóc suốt. Ck xót ruột bảo chửi cho bà ý trận nhưng mình là con gái nên cứ lo, vẫn phải khuyên ck. Sáng sớm hôm sau, ra viện sản hn SA cũng gặp 1 ông bsi SA nhưng bảo thai bt, k có gì bất thường, tim thai 142l/p. Lần 2 vẫn đi SA thì tim thai 167l/p. Giờ e bé được 15w 3d, bsi quen SA là bé trai. Tim thai đập bt.
    Ôi. Ck em tức điên lên bảo lên lamchame nói để mọi người cảnh giác nhưng e bảo thôi. Hnay vào đây đọc bài của c thấy bức xúc quá. Người ta coi mạng ng rẻ dúm quá, bảo bỏ là phải bỏ à? Con mình mình xót lắm chứ. Nghĩ lại vẫn bực cái bà đấy. ko thể chấp nhận được. Bảo sao bà ý tậu được nhà cao cửa rộng. Hic. Tội cho bệnh nhân. Toàn phán bừa....

17. [violet]

[violet] Thành viên tích cực

mẹ nó đã lên đây rồi à. cái phòng khám bà Lan thì cạch đến già, cứ ai vào khám mà hơi có biểu hiện nghi vấn là bà ấy phán 1 câu xanh rờn thai lưu.

18. hatay_dacsan

hatay_dacsan Thành viên sắp chính thức

mình cũng cạch đến già ko đến bvps hà nội, đợt mình có thai khoảng 3 tuần nhưng ra máu, ra siêu âm và khám thì gặp bà bác sĩ già ở phòng cấp cứu, bà ấy ko bảo có thai cũng ko cho thuốc cầm máu, cứ để máu chảy thế, rồi mình phải ra ngoài khám thì thai đc 5 tuần và bs bảo thai bị hỏng do ra máu lâu ko lấy đc chất dinh dưỡng, vậy là mình phải bỏ thai lần đấy:(, vô đạo đức quá

cubin 2012Huong_Mio thích.
  19. Mẹ Kjn

Mẹ Kjn 0904.716.839

Ôi, vô nhân đạo. Ko cần biết có giữ được hay ko nhưng nta bị chảy máu thì phải cầm máu trước chứ. Ai lại như thế.........

20. BinYeu2012

BinYeu2012 Thành viên mới

Ðề: Re: Ðề: Khám thai tại bệnh viện phụ sản Hà Nội

Hay hôm ý thấy tớ đi cùng chị làm cùng cơ quan cũng đi khám thai ở PSHN không đeo nhẫn cưới nên ông bà bác sĩ lại tưởng mình chưa chồng nhỉ? Lúc ý khám thai xong tớ gọi điện cho chồng khóc lóc kể lể thì chồng động viên bình tĩnh và đi hỏi thêm vài bác sĩ trong viện xem thế nào, tớ ra cái phòng gọi là phòng tư vấn và hỏi thì họ chả nghe bảo tớ ra xếp hàng lấy số và nộp tiền lấy phiếu rồi vào đây họ tư vấn cho, cái gì cũng tiền và tiền, tớ vội ra xếp hàng nộp tiền thì đông như trẩy hội, đến lựot mình thì bảo tạm nghỉ trong khi mới chưa đến 4h chiều, tớ ức chế ...về và đi ra phòng khám tư nhờ tư vấn, chẳng mất gì mà còn được an ủi phần nào, đúng là bệnh viện gì mà coi sức khỏe con người chả ra gì