Khác: Khám Thai Theo Bảo Hiểm Đúng Tuyến

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Me Bon 1001, 18/11/2016.

1. Me Bon 1001

Me Bon 1001 Thành viên tập sự

Chào các mẹ thông thái
    Các mẹ năm nay đã có mẹ nào đi khám bảo hiểm đúng tuyến chưa ạ. Cho em hỏi 1 vấn đề là năm nay có phải bảo hiểm không chi trả các thuốc như sắt và canxi nữa mà mình phải mua ngoài ạ. Em không tin chuyên này lắm mà nghĩ là bác sỹ đì em nên em muốn hỏi các mẹ xem có đúng ko. Chuyện của em như này: Hôm nay đi khám ở viện Nông Nghiệp thai 12 tuần 3 ngày, bác sĩ Thơm mồi em đi làm sàng lọc trước sinh, sau khi em trả lời em không mang đủ tiền để làm thì lập tức thay đổi thái độ bảo là chỉ sàng lọc đc trong tuần thứ 12 sang tuần thứ 13 là ko làm đc nữa nghĩa là băt buộc phải làm trong hôm nay trong khi theo em hiểu thì có thể làm trong khoảng 12-16 tuần. Sau khi e nói thế bà ấy bảo cháu chả biết gì, kêu em đi về ko hẹn khám lại và ko kê bất kỳ loại thuốc gì. Em hỏi sao bác sỹ ko kê sắt và canxi cho cháu bà ấy trả lời về đi làm các xét nghiệm cho chắc rồi hãy bổ sung sắt và canxi chứ cô ko kê, với lại bảo hiểm không chi trả các loại thuốc này mà cháu phải mua ngoài. TRong khi trước kia em mang bầu bé lớn em vẫn được kê sắt và canxi và bảo hiểm thanh toán 80%.
    P/s: Em siêu âm đo độ mờ da gáy ở mức 1,6 và em 31 tuổi, bác sĩ siêu âm cũng khảng định các chỉ s

của em nằm trong ngưỡng an toàn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me Bon 1001
    Đang tải...

2. tranmaster

tranmaster Thành viên sắp chính thức

Em chưa đi khám ở bệnh viện dùng bảo hiểm nên cũng không rõ. Mà bảo hiểm lại phải đi sớm trong giờ hành chính cũng lách cách nên em khám ngoài luôn. Thêm cái là bảo hiểm em là phòng khám chứ cũng không phải là bệnh viện nên em nghĩ cũng không yên tâm.