Cần giúp: Khám và Hàn răng sâu ở đâu các mẹ nhỉ?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi nhoceddy, 25/11/2011.

1. nhoceddy

nhoceddy Bắt đầu tích cực

Ðề: Khám và Hàn răng sâu ở đâu các mẹ nhỉ?

ố ồ... hn e không tìm thấy chỗ khóa đề tài ở đâu mới lạ chứ.. lạ thế nhở???

Đang tải...

2. Nam & Bi do

Nam & Bi do Thành viên rất tích cực

Tốt quá, chúc mừng mẹ nó nhé. Tớ cũng đang gieo chút duyên lành bằng cách tư vấn miễn phí và giới thiệu dịch vụ làm răng tốt đây. Tớ có mở topic này mong giới thiệu các mẹ dịch vụ làm răng uy tín, chất lượng, máy móc vô trùng tuyệt đối và đặc biệt là đảm bảo về đạo đức nghề nghiệp. Mong các mẹ chung tay cùng tớ để gieo mầm điều thiện nhé:

http://www.lamchame.com/forum/showt...hư-mùa-thu-tỏa-nắng-Khám-tư-vấn-răng-miễn-phí

3. barbecue

barbecue Thành viên mới

Các bệnh viện về răng hàng đầu cả nước:
    - Bệnh viện Răng hàm mặt Thành phố Hồ Chí Minh
    - Khoa răng hàm mặt (Đại học Y dược TP. Hồ Chí Minh
    - Bệnh viện Răng hàm mặt Trung ương Thành phố Hồ Chí Minh
    - Bệnh viện Răng hàm mặt Trung ương Hà Nội
    - Bệnh viện Đa khoa Việt-Tiệp, Hải Phòng
    - Bệnh viện Việt Nam-Cuba Hà Nội, Khoa Răng hàm mặt
    - Bệnh viện Đa khoa Trung ương Cần Thơ

Mọi người cứ đến những chỗ đó làm, vừa chuyên môn giỏi vừa giá tốt, chớ nghe quảng cáo linh tinh!

4. Thuốc Gia Truyền

Thuốc Gia Truyền Trị đau dạ dày, đại tràng

mình cũng đang bị sâu răng đây, thấy xuất hiện lỗ thủng trên răng rồi mà cứ nghĩ đến việc phải gặp bác sĩ nha khoa là mình lại sợ run người. hic

5. phatlocphatloc

phatlocphatloc Thành viên chính thức

Tớ cũng có cái răng sâu đây, u nuyosc lạnh vào mà buốt quá mà chưua biết đến đâu khám. vừa sợ đau lại vừa sợ sẽ tốn một khoản kha khá:p

6. giot_nag_ben_them

giot_nag_ben_them Thành viên tích cực

nhà em có cậu bạn thân làm răng nên em hay qua chỗ bạn em :) Thân quen nên nhờ vả cũng dễ lắm!

7. colenaonoiay

colenaonoiay Thành viên tập sự

chị thử gọi điện hỏi bs Hiếu xem 0983856908 em khám ở đây rồi. gọi điện hỏi cũng dc :D hỏi giá cũng được luôn :D yên tâm là bs làm rất nhẹ nhàng nhá

8. hoanboom86

hoanboom86 Thành viên rất tích cực

Em cũng đang phải chữa viêm tủy. Em khám ở 1 phòng khám doãn kế thiện. Tư nhân nên cũng hơi mắc chút.

9. nhantranda196

nhantranda196

Em cứ tới Răng hàm mặt, chỗ Tràng Thi, 150k/cái, hàn sâu răng chưa vào tủy.

10. hoahongxanh09

hoahongxanh09 Banned

E có đứa bạn làm bên răng hàm mặt. E thấy chỗ nó cũng đông khách lắm. Để e hỏi lại cụ thể địa chỉ rồi thông báo cho các chị sau nhé.

11. hoabec88

hoabec88 Xmen - 0973.379.133

Bạn tham khảo ở răng hà nội chỗ đường xã đàn ấy, mình nghe mọi người bảo địa điểm ấy uy tín phết

12. nhantranda196

nhantranda196

Cái khó là khó trẻ em cơ ạ, cháu nhà em ra ngoài hàn rồi mà các cô chú ý làm k nổi, đành vào viện đấy.

13. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Răng bị sâu nên đi khám và hàn lại sớm bạn ạ. Trong bệnh viện và phòng khám việc vô trùng dụng cụ rất quan trọng để tránh bị lây chéo nhiều bệnh như viêm gan, HIV,... nhiều pk họ không tuân thủ đúng quy trình vô trùng đâu. Thậm chí ngay cả trong bv nhiều nơi họ cũng làm qua loa lắm, nên tình trạng lây chéo ở mình rất đáng báo động, nhiều khi chỉ nhúng qua dung dịch khử trùng là làm cho bệnh nhân thôi. Trong khi rất nhiều loại vi khuẩn sống ở nhiệt độ cao đòi hỏi phải khử trùng bằng nồi hấp chuyên dùng (giống kiểu nồi áp suất với nhiệt độ lên tới vài trăm độ). Khi làm ở pk bạn nên để ý kỹ xem bs có lấy dụng cụ mới hoặc khử trùng cẩn thận ko nhé, nếu ko thì mình cứ yêu cầu rõ ràng là họ phải làm theo thôi.

14. ngocxu90

ngocxu90 Thành viên tập sự

Ông xã nhà mình hôm trước kêu bảo hai vợ chồng đi lấy cao răng, thế là cuối tuần đi lấy, trước khi đi thì mấy chị em phòng tám với nhau bảo đến phòng khám nào vừa tốt rẻ mà sạch sẽ. Có chỉ bảo đến Phòng Khám Nha Khoa Nụ Cười Hà Nội ở đây bác sỹ tận tình khám, và nhân viên thì giỏi lắm. 2 vợ chồng e đến thì ôi thôi, bác sỹ thông báo chồng em sâu những 8 cái răng, 2 cái sâu gần vào tủy rồi, hôm đó phải hàn trước 6 cái còn 2 cái để hôm tái khám xem có đau không thì hàn tiếp.
    Em rất ưng với dịch vụ ở đây, hôm sau chồng em đến khám e cũng khám xem thì cũng sâu 2 cái đấy, bác sỹ kuyên về vệ sinh tốt súc miệng nước muối thêm.
    Các mẹ thử qua địa chỉ này khám và tư vấn xem nhé: http://nhakhoanucuoi.hanoi.vn/bai-viet/phong-kham-nha-khoa-uy-tin-a92.html

15. quanduiaomayo313

quanduiaomayo313 Thành viên rất tích cực

mn nên tìm hiểu và đi khám sớm đi, bệnh ề răng miệng là khổ lắm. Em cũng từng trần trừ để đến lúc răng sâu vào tủy nhức lên tận óc, ăn uống cũng kho mà đi làm răng lúc đây cũng không đc hiệu quả bằng lúc chớm bị đâu.

16. manhtanbao

manhtanbao Thành viên tập sự

Mình 25 tuổi rồi trước h chưa đi khám răng bao giờ :)) tại mình đánh răng thường xuyên và cũng chả thấy vấn đề gì, xong một hôm có đứa bạn kêu miệng m nhiều cao răng k đi lấy đi thì có cờ-hó nó yêu @,.@! Thế là lại lụi hụi lên mạng vs hỏi thăm các địa chỉ để đi lấy cao răng, vì dù gì cũng là lần đầu nên có chút lo lắng :)) Tìm đi tìm lại thì cuối cùng cũng chọn được một địa chỉ là Phòng Khám Nha Khoa Phương ở 109 Vạn Phúc - Ba Đình - Hà Nội, một phần vì gần nhà, một phần vì tìm hiểu qua trang web của phòng khám thấy khá chuyên nghiệp nên quyết ra đấy làm thử xem sao.
    Đến nơi thì láo ngáo nhưng được hướng dẫn tận tình nên cuối cùng cũng đến công đoạn là nằm cho bác sĩ lấy cao răng :)) Mọi thứ đều rất thoải mái, không đáng sợ như mình tưởng tượng, mà trong khi lấy cao răng thì phát hiện ra mình bị sâu 2 cái răng hàm T_T thế là cũng làm luôn. Xong xuôi hết thì được hướng dẫn cách chăm sóc răng, mình đi làm lần đầu mà thấy rất là thoải mái :)) Nếu có ai ở gần thì có thể qua làm xem, ở đây có hai địa chỉ một ở Vạn Phúc, cơ sở khác thì ở 12 Văn Cao. Mọi người có thể vào địa chỉ trang web để tìm hiểu thêm nhé :)) http://www.nhakhoaphuong.com

17. nhantranda196

nhantranda196

Kiêm lấy cao răng luôn k mn?

18. Dungtrannd

Dungtrannd Thành viên sắp chính thức

chỉ hàn răng thôi nàng nhé không kiêm lấy cao răng đâu. mình đang tham khảo hàn răng bên paris vì thấy c cùng chỗ mình làm răng ở đây rồi, thấy cũng đẹp nên mình cũng ham.

19. linhkim1176

linhkim1176 Thành viên tập sự

@nhoceddy bạn đang ở đâu thế ạ. Nếu ở TP Hồ Chí Minh thì có thể tham khảo địa chỉ hàn răng tại Nha Khoa Kim nhé. Mình đã từng làm ở đây, bác sĩ rất nhiệt tình và chuyên nghiệp, mối hàn của mình được gần 2 năm rồi mà vẫn chưa bị bong. Bạn tham khảo chi tiết tại đây nhé: https://goo.gl/daq6kg
    Răng vẫn chưa bị sâu nặng thì nên đi hàn ngay tránh sâu vào tủy rất nguy hiểm và đau đớn đấy ạ

20. nguyenmanhha87

nguyenmanhha87 Thành viên mới

Bạn có thể đến Nha khoa SM SMILE - 13 Quang Trung, Hà Đông nhé.

Mình hôm qua vừa đưa mẹ tới khám ở Nha khoa SM SMILE
    Thật bất ngờ so với các phòng khám khác, phòng khám sạch sẽ, bác sỹ chuyên nghiệp, trang thiết bị hiện đại.
    Mẹ tôi và tôi được bác sỹ Hòa tư vấn và chữa trị. Mẹ tôi giờ đây không còn cảm thấy đau răng hàm.
    Trước khi đến phòng khám này, mẹ tôi đã từng đến viện 108 nhưng đi 5 buổi mà không được, còn làm hỏng răng.

Đến nha khoa SH simle mẹ tôi đã tin tưởng hoàn toàn vì bác sỹ Hòa đã chữa trị cho mẹ tôi rất cẩn thận, mẹ tôi không có chút cảm giác đau gì cả. Về nhà ăn uống bình thường.

Mình địa chỉ cụ thể của phòng khám ở đây

0972.66.36.88 - 093.881.3480 - 04.38.353.555
    http://nhakhoashsmile.com/home
    https://www.facebook.com/NHA-KHOA-SH-SMILE-539145119592480/

Attached Files: