Khám và tư vấn miễn phí các bệnh về mắt từ 1/7/2009 – 31/7/2009

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi webmaster, 2/7/2009.

1. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Phát hiện sớm các bệnh lý về mắt ở trẻ

Trẻ em nên được kiểm tra mắt định kỳ từ lúc sơ sinh đến lứa tuổi đi học tại các cơ sở nhãn khoa nhằm phát hiện sớm các bệnh lý của mắt, đặc biệt là tật khúc xạ (cận, viễn hoặc loạn thị). Ngay cả những trẻ đạt được mức thị lực 10/10 vẫn có những vấn đề thị lực tiềm tàng mà có thể ảnh hưởng đến việc học hành, và các hoạt động xã hội.

Nhiều nghiên cứu trên thế giới đã chỉ ra rằng, những gia đình có bố hoặc mẹ bị tật khúc xạ thì con cái họ có nhiều khả năng mắc các tật khúc xạ hơn các bé khác. Vì vậy, việc khám mắt ngay từ sớm và định kỳ là hết sức cần thiết để phát hiện sớm và điều trị kịp thời, đặc biệt là đối với những trẻ có yếu tố gia đình nói trên.

Trong thời gian nghỉ hè, từ 1/7/2009 – 31/7/2009, phòng khám chuyên khoa Mắt Thành Ansẽ khám và tư vấn miễn phí các bệnh về mắt và tật khúc xạ cho tất cả trẻ em dưới 15 tuổi.Việc khám và tư vấn sẽ được tiến hành bởi các bác sĩ bệnh viện Mắt Trung ương đã tu nghiệp tại các nước như Mỹ, Pháp, Nhật đảm nhiệm.

Kính mời các vị phụ huynh có quan tâm đưa các cháu đến khám tại địa chỉ:

Phòng khám Mắt Thành An – Số 10 Đỗ Hành, Hai Bà Trưng, Hà nội
    Thời gian: T2-T5: 17h00 – 20h00
    T7 & CN: 8h00 – 12h00
    ĐT: 04-66707173

Xem thêm các chủ đề tạo bởi webmaster
    Đang tải...

2. mẹ Tí Tom

mẹ Tí Tom Thành viên tích cực

Cám ơn bác stay hungry, stay foolish về thông tin hữu ích ạ :)

3. ngocmai0908

ngocmai0908 Thành viên đạt chuẩn

Trời, E k phải trê nhỏ mà bị cận lòi thì có được tư vấn và khám k??

KUNKUN Shop
    Số 12, ngõ 62, Nguyễn Chí Thanh, Đống Đa, Hà Nội
    http://www.beyeuthongminh.com
    Bộ đĩa phát triển IQ - http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=34080
    Tranh dán tường Hàn Quốc cho Bé - http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=54762
    Bể phao, bể bóng Intex cho Bé - http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=55758
    Sữa tắm, dầu gội, kem đánh răng Đức, Pháp cho Bé -http://beyeuthongminh.com

Tel :0983 15 12 68 hoặc 0904 80 65 82 / 04. 22402986– Giao hàng tận nơi trên toàn quốc và miễn phí 4 quận Hà Nội 1

4. i love anh va be Bong

i love anh va be Bong Thành viên chính thức

Khi đi có phải mang theo giấy tờ gì ko bác bhkien??

5. sinhnano

sinhnano Banned

dịch vụ này hay đó. tót cho nhiều người

6. me_be_Hoang_Gia

me_be_Hoang_Gia Thành viên tập sự

chào các mẹ! bé Hoang Gia nhà tớ hiện nay cứ đến chập tối là có vẻ cu cậu hình như bị khó nhìn thì phải. Mình thấy nó làm cái gì cũng chầm chậm. Đi khám mắt cho bé nó mấy lần rồi mà ko sao, chẳng fai bi cận. Các mẹ có kinh nghiệm chỉ giùm tớ với!!!

7. michael_duong

michael_duong Thành viên tập sự

Cháu nhà em mới 9 tuần tuổi thì đi thông lệ đạo, do từ mới sinh ra mắt phải của cháu bị ghèn và chảy nước mắt sống. Bác sỉ chuyên khoa mắt của Khánh hoà thông lệ đạo cho cháu bằng que nhưng không thông được. Cháu khóc dữ lắm. sau đó thì vị Bác sĩ này tư vấn cho em đem cháu vào bệnh viện chuyên khoa mắt TP HCM đễ được tư vấn.

Em xin được tư vấn của các bác sĩ và anh chị trong diển đàn và cách tốt nhất cho con em hiện giờ. Sau khi thông lệ đạo không thành công như thế nếu em đội cháu khoảng 5 đến 6 tháng tuổi đi thông thì có sao không? Hiện giờ mắt chác đã hết sưng do thông lệ bằng que rồi.
    Xin thành thật cảm ơn Bác sỉ và anh chị trong diễn dàn.

8. Sua_S26

Sua_S26 HỘI CÚN 82

Chào cả nhà! Bé nhà mình được 17 tháng rùi, nhưng từ một tuổi trở đi cứ hai tháng phải đi trích chắp trong mắt một lần (chắp ở trong mí trong cơ). Hết mắt trái lại sang mắt phải, cứ phải đưa con đi chíc thế này xót ruột lắm, mẹ nào có tư vấn gì hay giúp mình với! Hay có bác sỹ chuyên khoa mắt tốt nào thì giới thiệu nhé (mình đã cho bé đi khám và chic tại viện mắt TW bs bảo tại bé nghịch bẩn, nhưng bé nhà mình chơi trong nhà suốt, mà nghịch bẩn làm sao bằng trẻ ở quê nhỉ). Giúp mình với nhé!

9. me soc

me soc Banned

Chị nên cho cháu đi khám lại ở các bệnh viện chuyên khoa uy tín để được tư vấn cụ thể nhé. Trẻ nên thông lệ đạo sớm 3-6 tháng tuổi, nếu để lâu quá, sụn sẽ phát triển, cứng thêm như vậy việc thông sẽ càng khó khăn. Chúc cháu bé chóng khỏi.

10. me soc

me soc Banned

Nếu cháu hay bị chắp như vậy thì cần kiểm tra kỹ xem có phải u tuyến bã không. Còn nếu đúng là chắp thì khi mẹ phát hiện thấy mắt cháu hơi đỏ, sưng mí thì nên nhỏ thuốc ngay: có thể dùng mỡ Tobradex tra trong mi mắt + chích huyệt đông y rất hiệu quả. Tuy nhiên mẹ phải phát hiện sớm chứ để đến lúc thành nhân chắp rồi thì chỉ còn cách là chích thôi. Như vậy rất khổ cho con.

11. Sua_S26

Sua_S26 HỘI CÚN 82

Cảm ơn bạn, bé nhà mình lên chắp nhưng lại không phải ở mí mắt ngoài mà trong mí mắt, khi nào mình thấy mí mắt của bé bị sụp và có sưng lên là mình mới phát hiện ra. Hiện nay bé thường xuyên bị lên mắt trái và lại chuyển sang mắt phải, mình cho bé đi khám viện mắt TƯ nhưng bs bảo tại bé nghịch bẩn, nhưng mình nghĩ con mình chỉ chơi trong nhà (chắc chắn sạch hơn trẻ con ở quê). BS không chỉ rõ nguyên nhân nên mình đắn đo. Bạn ơi! Nếu trích huyệt đông y thì đi trích ở đâu? Bạn có thể cho mình địa chỉ cụ thể được không? àh quên sao mẹ nó lại có nick rất trung hợp thế nhỉ (bé nhà mình ở nhà cũng gọi là Sóc đấy)?Rất mong nhận hồi âm của bạn.

12. nicedreams8490

nicedreams8490 Thành viên đạt chuẩn

3 chị em nhà em đều cận :( hic. Phải phòng ngừa cho kon cái sau này. Phải đeo kính mệt lắm các mẹ ạ...

13. me soc

me soc Banned

Vì ông xã mình là bác sĩ chuyên khoa mắt nên mình chia sẻ với mẹ nó như vậy thôi còn chích huyệt thì ông xã mình nhờ một anh y sĩ chuyên về đông y làm cùng bệnh viện làm giúp và đã làm cho nhiều cháu bé rồi. Mẹ nó thử hỏi ở các phòng khám đông y xem họ có làm không nhé.

14. Sua_S26

Sua_S26 HỘI CÚN 82

Cảm ơn bạn nhé! Anh xã nhà bạn có mở phòng mạch riêng không? Nếu kiểm tra u tuyến bã thì đề nghị làm àh hay thủ tục như thế nào(vì mỗi lần vào viện mình thấy phức tạp lắm). Như hôm trước vào viện mắt TƯ khám bs không thèm vạch mắt lên khám xem chỉ nghe tả là đoán bệnh rùi (tuy là đoán đúng nhưng mình thấy không cẩn thận lắm, mình muốn tìm bs khám cẩn thận và tư vấn kỹ cho mình nhiều hơn).Bạn có thể cho mình số điện thoại vào PM để mình xin thông tin thêm được không? Mny TKS

15. me soc

me soc Banned

Mình PM cho mẹ nó rồi nhé. Sorry vì mình đi công tác về con lại ốm nên chẳng vào mạng được.

Các mẹ ơi, đang có dịch tiêu chảy cấp do rotavirus đấy nhé, các mẹ có em bé phải cẩn thận, nên dùng vắc xin cho con đi chứ không khi bị đi ngoài nhiều, sụt cân thương lắm.

16. hanhphucnho

hanhphucnho Thành viên mới

Oh, ghi nhớ DC sẽ dẫn con cháu đên thăm khám.

17. tunpq

tunpq Thành viên tập sự

Mọi người ơi em thấy có Bệnh viện bán công chuyên khoa mắt Hà Nội khám và chữa bệnh tốt lắm nhé! hôm trước cháu em khám mắt ở đó, được đón tiếp và phục vụ chu đáo lắm không như các bệnh viện khác. Lúc đầu đưa cháu đến cũng ngại vì không biết thủ tục thế nào nhưng sau được hướng dẫn cụ thể, bác sĩ lại ân cần, em nhẹ cả người. Về lại còn được tặng Thẻ ưu đãi nữa chứ :D. Họ có chương trình tặng thẻ từ tháng 6 đến hết tháng 8 đấy. Mọi người thử đến khám và điều trị xem nhé (có thanh toán BHYT đấy ạ)!
    Địa chỉ: 51-53 Trần Nhân Tông - Hà Nội
    Điện Thoại: 04.3941736

18. SUTU-KHANHCHI

SUTU-KHANHCHI Bắt đầu nổi tiếng

mod ơi em đang tìm trang wed tư vấn miễn phí trực tuyến (của trung ương) mới khai trương từ đầu năm thì phải? mod tìm giúp em với.

19. dalathanoi

dalathanoi Banned. Cẩn thận! Người này không trung thực.

Ðề: Khám và tư vấn miễn phí các bệnh về mắt từ 1/7/2009 – 31/7/2009

Triệu chứng và hậu quả do vi-rút Rota gây ra

Sau khi bị lây nhiễm khoảng 12 giờ đến 4 ngày sau bệnh bắt đầu xảy ra. Trẻ thường bị nôn (ói), sau đó là tiêu chảy và sốt vừa phải.

Nôn (ói) xuất hiện trước tiêu lỏng 6 - 12 giờ và có thể kéo dài khoảng 2 - 3 ngày. Bé nôn (ói) rất nhiều vào ngày đầu và giảm bớt khi bắt đầu tiêu lỏng.

Phân lỏng toàn nước, có lúc có màu xanh, có thể có đàm nhớt nhưng không có máu. Trẻ có thể bị tiêu lỏng hơn 20 lần một ngày. Vì vừa bị nôn (ói) và tiêu lỏng nhiều, trẻ bị nhiễm Rotavirus rất dễ bị mất nước, nhanh chóng khô kiệt nếu không được chăm sóc thích hợp trong giai đoạn này khiến trẻ phải nhập viện để điều trị.

Tiêu chảy ngày càng tăng trong vài ngày sau đó giảm dần. Đa số các trẻ sẽ hết tiêu chảy sau 4 - 8 ngày. Tuy nhiên có trẻ vẫn còn tiêu lỏng đến 2 tuần dù đã khỏe, chơi, đòi ăn trở lại.

Thời gian bệnh thường kéo dài từ 3 đến 9 ngày nhưng tiêu chảy có thể kéo dài đến 3 tuần. Vi-rút Rota tấn công mạnh nhất vào các bé trong giai đoạn từ 3 đến 24 tháng tuổi.

Tiêu chảy cấp do nhiễm vi-rút Rota gây ra nhiều hậu quả nghiêm trọng và trở thành gánh nặng cho gia đình như:

- Trẻ dễ mất nước nặng và phải nhập viện để truyền dịch.

- Trẻ có thể bị sụt cân và suy dinh dưỡng.

Mọi chú ý các bé nha