Cần giúp: Khảo sát nhanh về phương pháp học tiếng anh hiệu quả

Thảo luận trong 'Học tập' bởi johnyvo, 10/5/2013.

1. johnyvo

johnyvo Thành viên tập sự

Mọi người giúp mình một chút.

Hiện tại mình đang làm đề tài về các phương pháp học tiếng anh hiệu quả dành cho người Việt.

Mọi người giúp chia sẻ cách mọi người đang học tiếng anh mà cho là hiệu cho bản thân mình nhất.

Cám ơn nhiều,

Xem thêm các chủ đề tạo bởi johnyvo
    Đang tải...

2. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

Ðề: Khảo sát nhanh về phương pháp học tiếng anh hiệu quả

theo em thấy em thích học tiếng anh qua phim ảnh và nghe nhạc nhất, vừa luyện nghe, vừa biết thêm từ mới. ngoài ra thì học tiếng anh qua mạng (có nhiều trang web) cũng ổn lắm. giờ mà đk theo một khóa học chán lắm :rolleyes:

johnyvo thích bài này.
  3. GiaSuHaNoiGioi@gmail.com

GiaSuHaNoiGioi@gmail.com Thành viên chính thức

Bạn xem sở thích của bạn là gì ?Mình thấy rất nhiều người khuyên học tiếng anh thông qua sở thích đam mê thì mình hứng thú khi học hơn.Bạn có thể xem phim ,nghe nhạc hay đọc câu chuyện hài mà chèn tiếng anh ở đó.

johnyvo thích bài này.
  4. NguyenTrang90

NguyenTrang90 Thành viên kỳ cựu

Xem phim mỹ có phụ đề nhiều là ok ...........................

johnyvo thích bài này.
  5. cunyeudihoc

cunyeudihoc Banned

Hi! mình không biết bạn đã từng học Tiếng Anh ở đâu chưa nhưng mình đã học thử ở mấy trung tâm rồi đó. hai... nói thật là mình không hài lòng với những gì mình học được ở mấy trung tâm này. lúc đó mình thấy rất xót tiền học phí (vừa đắt mà không hiệu quả chứ). nhưng đến khi mình tính không đi học thêm nữa thì cách đây 1 năm, mình lại vô tình biết đến trung tâm anh ngữ IEG VIET NAM Chỉ với 1 buổi học thử và mình quyết định theo học ở trung tâm đến tận bây giờ đó. Chỉ có một lí do duy nhất, đó là mặc dù chỉ là học thử nhưng mình lại cảm thấy sự nhiệt tình, quan tâm của thầy cô (là 100% thầy cô bản xứ đấy nhé). Lúc đó mình nghĩ cũng không mất gì mà, cứ thử xem sao. mình đã thấy may mắn khi học ở IEG VIET NAM . Mình đã tự tin hơn, nói tiếng anh một cách tự nhiên hơn. mình nghĩ có lẽ bạn sẽ thích thú với cách giảng dạy của các giáo viên ở trung tâm nữa, và lớp học chỉ tối đa vơi 10 học viên thôi. Bạn hãy thử xem!
    http://ieg.edu.vn/

6. johnyvo

johnyvo Thành viên tập sự

@cunyeudihoc: mình đang tham khảo về cách học tiếng anh hiệu quả cho đề tài của mình bạn nhé. cám ơn nhiều.

Theo mình hiểu những ý kiến của mọi người là thường xuyên tiếp xúc với môi trường tiếng anh bằng cách xem phim, nghe nhạc có phụ đề và tự học.

Có ai có cách học nào khác không :)

Đối với bạn cách học tiếng anh thế nào là hiệu quả?