Khi chị em văn phòng đi buôn

Thảo luận trong 'Tin tức' bởi mebeTom, 11/5/2011.

1. thuybdsducthinh

thuybdsducthinh Lá Chanh

Đang tải...

2. lebaoyen

lebaoyen www.banbuondadieu.com

Ðề: Khi chị em văn phòng đi buôn

Uh topic hay thế giờ e mới biết, em cũng dân văn phòng đi buôn thấy thích hơn giờ bỏ làm văn phòng (sa thải sếp) dể đi buôn đây ạ

3. anhcuZin

anhcuZin Bắt đầu nổi tiếng

Có bài viết này đề cập đến nghề buôn OL đây các mẹ nè. Hóa ra h nghề này lại thành hot thời bão giá đấy. Cơ mà dạo này ế ẩm quá hic hic. Các mẹ coi thử bài này nhé.

Những nghề sống khỏe thời bão giá
    Không mặt bằng, nhà xưởng cũng chẳng có văn phòng, các hoạt động mua bán vẫn diễn ra sôi động... Thời buổi kinh tế khó khăn vẫn có nhiều cách kiếm tiền mà chẳng tốn quá nhiều công sức.
    "Ăn tranh thủ, ngủ khẩn trương, học hành bình thường, online là chính", 2 tháng nay, Hải, sinh viên Đại học Công nghệ Thông tin áp dụng triệt để câu nói này vào các sinh hoạt thường nhật của mình. Hải lên mạng chẳng phải để chat chít với bạn bè mà là để treo website của một công ty máy tính trên status của cậu với giá 200.000 đồng một tháng.

Là sinh viên, thời gian rảnh rỗi nhiều, làm thêm cũng là cách để Hải tránh sa đà vào những trò chơi vô bổ. Hải kể, để được chọn làm đối tác quảng cáo website cho công ty phải đảm bảo điều kiện: online ít nhất 2 giờ mỗi ngày, có khoảng 100 nick chat trong danh sách bạn bè... Phí trả cho mỗi nick chat như vậy là 10 USD, tương đương với hơn 200.000 đồng một tháng. Nhận thấy công việc này cũng khá đơn giản mà kiếm được đồng ra đồng vào nên Hải ký hợp đồng làm ngay.

Ngoài việc treo website quảng cáo cho doanh nghiệp trên status của Yahoo!, Hải còn làm nhiệm vụ "up" các tin quảng cáo trên các trang rao vặt miễn phí khác. Công việc của Hải khá đơn giản, gồm vào mạng, copy các nội dung quảng cáo do đối tác gửi rồi bắn lên các trang rao vặt miễn phí. Để thông tin không bị trôi xuống dưới, cứ khoảng 10 phút, Hải lại bấm chuột để đẩy lên cao hơn.

"Đôi khi em gọi đùa công việc mà mình đang làm là 'Ăn - up và up rồi lại ăn'", Hải chia sẻ.

Hải cho hay những công việc kể trên không ảnh hưởng đến học tập mà giúp cậu kiếm thêm mỗi tháng vào khoảng 1,5-2 triệu đồng. Số tiền này đủ cho Hải trang trải tiền học phí và sinh hoạt ăn uống mà không cần phải xin thêm của gia đình.

Nhiều nhân viên công sở cũng chọn cộng đồng mạng làm nơi kinh doanh, vừa vui vừa có thêm thu nhập.
    Chị Thu, nhân viên hãng viễn thông di động ở Hà Nội cũng mở một shop bán hàng quần áo trên mạng.

Lịch làm việc của chị Thu được phân bố khá đều đặt, đầu giờ sáng, cô bắt đầu vào mạng online, treo đường link website dẫn tới quầy hàng của mình. Sau đó, chị lướt qua một vòng xem cách bài trí sản phẩm đã thực sự phù hợp, giá cả đã đã niêm yết đúng, rồi mới bắt tay làm việc cơ quan.

Thi thoảng chị lại mang theo một túi đồ nặng trịch, là quần áo sẽ giao cho khách đặt online, và cũng để bán luôn cho các chị em trong phòng. Ngoài quần áo, túi xách, chị còn kinh doanh cả phụ kiện cho chị em như vòng, nơ, bông tai và thắt lưng...

"Nói tóm lại là tất cả những gì chị em trong công ty thích, tôi đều tìm nguồn hàng để bán. Buôn có bạn, bán có phường, nhiều chị em trên mạng cũng mách nước nên mọi việc diễn ra khá thuận lợi", chị nói.

Theo chị, trên cộng đồng mạng rộng lớn không thiếu gì việc cho mọi người cùng tham gia, căn bản là người làm phải kiên trì. "Từ hồi tham gia bán hàng trên mạng, tôi bỏ hẳn thói quen ngủ trưa, thức cũng muộn hơn để dành thời gian giao dịch với khách hàng", chị nhấn mạnh. Mỗi tháng, chị kiếm thêm từ gian hàng trên mạng vào khoảng 8 triệu đồng.
    ....
    Trích vnexpress.

4. Mimosa2009

Mimosa2009 www.shopmisa.com

hihi..chúc thành công nhé. Làm văn phòng vẫn ổn hơn đó bạn ơi. Đi buôn kiếm thêm thì được.

5. nguoi co lieu_dn

nguoi co lieu_dn Đủ quyền lập Họ

hầu hết các mẹ ở đây đều xác định kinh doanh trên này để kiếm thêm thu nhập thôi,còn cv chính thì vẫn duy trì mà.

6. meeto

meeto Thành viên tập sự

Mình thấy kinh doanh kiểu nưh thế này cũng hay đấy chứ. Vừa vui , vừa có thu nhập lại tiết kiệm được thời gian rảnh rỗi

7. nguoi co lieu_dn

hi,lại vừa có thêm bạn bè nữa chứ.........;)

8. thanhbinhhn

thanhbinhhn Thành viên kỳ cựu

Dân văn phòng đi buôn cũng gặp nhiều người rất nice, nhiều bạn bảo chị ship hàng đến cho em, bảo chị phải đi làm nên cpn , thế là bảo thôi để em đến nhà, chứ mình sợ mang 1 đống áo mang đi rồi không mua được cái nào lại mang về, vả lại cũng đâu có thời gian đi, đi làm còn không được ngó ngàng gì đến mạng thỉnh thoảng chốn sang phòng kinh doanh ngồi thôi:(

9. HaDung

HaDung Hội Dê 79 - Thiết bị bếp!

Cái chỗ đỏ đỏ kia kìa.......ko phải ai cũng làm đc đâu nhé! Chúc em buôn may bán đắt!!

10. metitmit2010

metitmit2010 Bắt đầu nổi tiếng

uh bán online này chỉ đủ kiếm xiền sữa cho con là may lắm rồi thu nhập làm sao bằng người ta có cửa hàng đc đúng ko nào?

11. trangthanhdo

trangthanhdo Bắt đầu tích cực

Hihi, em đăng ký một chân, hết tháng này em mở shop online bán đồ trung quốc xuất khẩu. Em đi làm thu nhập cũng ổn nhưng em cũng muốn thử sức mình trong lĩnh vực kinh doanh. Các mẹ ủng hộ em nhé

12. vanthiminhdat

vanthiminhdat bình rửa mũi nasal rinse 160k

từ ngày bán hàng online được, mình hầu như đi làm đều ngĩ đến cv của mình, đang làm sale cho cty, mà hầu như mình sao lãng, đang định nghĩ làm luôn để đầu tư thêm mặt hàng và kinh doanh trên mạng luôn
    đang phân vân quá

13. nguoi co lieu_dn

bạn thấy cv kinh doanh nào hiệu quả thì đầu tư nghiêm túc,chứ nấn ná 1 lúc 2,3 việc lại không hiệu quả bằng...chúc bạn có thành công nhé!

14. mẹ Tôm thối

mẹ Tôm thối Thành viên đạt chuẩn

Sang tháng 9 này e dự định bán sữa, cháo ăn liền và nước hoa online. Tất cả đều nhập từ Pháp. Các mẹ ủng hộ em nhé!