Kinh nghiệm: Khi Con Bị Bỏng Bô, Bỏng Nước Sôi...

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Mamacuathoc, 12/9/2017.

1. Mamacuathoc

Mamacuathoc Thành viên đạt chuẩn

Chào các mẹ, hôm nay vô tình vô đây đọc về vấn đề trẻ bị bỏng nước sôi, bỏng bô... mình xin chia sẻ kinh nghiệm bản thân. Bản thân mình đã có vết bỏng bô khi mang bầu cu lớn. Đứa cháu 4 tuổi cũng bỏng nước phích tượt hết da từ đùi xuống chân. Nếu đi ra tiệm thuốc tây thì phải vệ sinh và uống kháng sinh dài. Hôm đưa bé cháu 4t đi cấp cứu nên bv đa khoa huyện px, thì bs ở đó cho 1 địa chỉ nhà ông lang bỏng. gia đình tức tốc đưa cháu lên, sau khi vệ sinh và loại bỏ phần da bị chết ông bôi thuốc gia truyền vào, về nhà vết bỏng khô lại chỉ đau 1, 2 hôm sau đó lên da non và mọi thứ hoàn toàn ok, ko nhiễm trùng. mình cũng y như vậy. bỏng bô mà hồi phục nhanh ngoài sức tưởng tượng! Bạn nào ở chỗ Phố nguộn, thường tín, hà nội chắc biết ông lang bỏng. đặc biệt chữa bệnh tùy tâm đưa tiền, có thì đưa, ko thì xin, đưa ít cũng được, nhiều càng tốt :D mình đùa thôi, thực sự hoàn toàn là tùy tâm! ông già rồi, mình cũng chả có sdt chỉ có địa chỉ như vậy. Mong giúp được các mẹ khi cần! :)
    Ps: Tuy nhiên các mẹ thông thái nên học cách sơ cứu, tránh nhiễm trùng, ko nên bôi lung tung và đi viện nếu vết thương nặng! :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mamacuathoc
    Đang tải...