Khi Con Bị Ho Mẹ Phải Làm Thế Nào??

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi hoalytrang001, 26/11/2019.

1. hoalytrang001

hoalytrang001 Thành viên sắp chính thức

Em hiện tại là mẹ của 2 bé. Bé lớn 5 tuổi bé nhỏ 2 tuổi. Bé nhà em cứ thay đổi thời tiết là ho. Nếu đã ho thì nhất định là phải đi viện và dùng ks liều nặng chứ uống siro ở nhà không khỏi đc

Nhưng cách đây 6 tháng em đc 1 ng bạn học chung thời đại học giới thiệu về cách chữa ho cho con bằng cây cúc tần(cây đài bi,từ bi).

Dùng lá cúc tần rửa sạch để ráo nc hoặc có thể rửa lại bằng nước đun sôi để nguội. Sau đó cho vào máy say hoặc cối giã và thêm 1,2 hạt muối vào say,giã cùng. Tiếp theo lọc lấy nước cốt cho con uống,rất hiệu quả ạ,6 tháng rồi chưa phải 1 giọt ks nào luôn. Chớm ho hag khò khè mẹ làm luôn nhé, để tránh gây ho nặng sẽ lâu hơn( phương pháp này nếu mẹ nào có time làm cho con thì đỡ tốn tiền )

Còn nếu mẹ nào bận đi làm không có time,ngại lích kích thì có thể dùng cao ho VIÊM PHẾ KHANG nhé. Sản phẩm này cũng rất hiệu quả. Time này mình bận công việc nên cũng cho bé uống cái này,các mẹ thử trãi nghiệm xem sao nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoalytrang001
    Đang tải...

2. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

các bé bị ho mẹ có thể áp dung những công thức từ thiên nhiên để tránh tình trạng lạm dung thuốc kháng sinh

3. tranhang123hn

tranhang123hn Thành viên đạt chuẩn

mình hay chop bé uống siro