Khi con gửi nhà trẻ bị đánh,tâm trạng các mẹ lúc đó thế nào?có giống mình không?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi cucu09, 30/8/2011.

1. cucu09

cucu09 cucu09

CŨng giống như bao bà mẹ,bé nhà mình đến tuổi đi nhà trẻ,hôm qua chẳng biết thế nào mình quyết định cho con đi học luôn.Vậy là mình dắt con vào nhà trẻ ,tên là Trường mầm non Sao Maingõ 99 Định công hạ,ngõ nằm phía sân bóng ĐỊnh công ạ.

Trước khi cho con học mình cũng đã tham khảo rất nhiều bố mẹ xung quanh,nghe ngóng xem trường đó thế nào,chỉ thấy các mẹ bảo người thì bảo dạy chán,người thì bảo gần thì gửi cho tiện,còn mình thì thấy các cô trẻ là mình thích,chỉ cách cửa hàng nhà mình mấy nhà thôi.THủ tục đơn giản,chỉ còn 3 buổi nữa là hết tháng nên cô hiệu trưởng thu 3 buổi là 200k.Nộp tiền xong mình dắt con lên tầng trên,xem con có thích lớp học ko,rồi xem các cô dạy các lớp khác thế nào,mình bàn giao con và quay trở lại gặp cô hiệu trưởng.Cô đưa cho mình các thông tin,thời gian giờ giấc ăn uống ngủ nghỉ của bé,học phí.....

Đến trưa,12h mình qua thì thấy các bé đã ngủ cả,bé nhà mình mắt vẫn mở nhưng nằm im,mình yên tâm về.

Đến 3h mình qua thì thấy cửa vẫn đóng im thít,là mình đã ko hài lòng rồi,vì theo thời khoá biểu các cháu 2h30 là ăn nhẹ,cháo gà cháo tim,chè sen.....nhưng thực ra thực đơn là vậy,còn hnay mình ko thấy an uống gì,thời gian giờ giấc ko đúng mình đã rất bực mình ,3h trưa dậy,lúc mình qua đón con thì cháu được tí sữa uống,cháu ngồi không,vậy là buổi chiều ngủ đến 3h hơn, dậy rồi ăn uống là cho các cháu về,ko học hành vui chơi gì.

Đến 4h kém 10 mình qua,vì theo tờ lịch mình nhận được là trả bé từ 4h-6h,sau giờ đó bố mẹ chưa đón tính 10k/h.Sự việc cũng phát sinh từ lúc mình qua đón con các mẹ ạ.MÌnh tới đón con,trường tỏ ra rất chuyên nghiệp,dùng micro gọi co giáo đưa cháu xuống,mình bảo ko cần phải gọi,để mình lên đón con và xem con có hoà đồng với các bạn thế nào.MÌnh hé cửa ngó vào,thấy cô giáo đang cho 1 cậu con trai ngồi bô,đã kéo bé nhà mình đến bên cạnh chờ sẵn,cậu kia tè xong là kéo bé nhà mình lại,bé nhà mình lại ko biết ngồi bô,cô kéo quần bé ra,đẩy bé xuống,bé thấy bị kéo liền quay lại,cô thấy bé ko ngồi xuống là giơ tay phát luôn vào mông con mình,con bé khóc thét và đái ra quần, mình chứng kiến mà chết điếng.MÌnh liền mở cửa ra,cô kia cũng ko biết,2 cô còn lại lầm bầm"thôi chết rồi"

MÌnh bước vào xem con,cô kia liền lẻn ra ngoài,mình hỏi 2 cô còn lại ,cô kia tên gì,hiệu trưởng đâu mình gặp,2 cô kia bảo hiệu trưởng ko có ở đó.Vậy là bình kéo con về.Đi được 1 đoạn thì mình quên cái bình trà,quay lại lấy,thì đứa bên dưới bảo mình lên gặp hiệu trưởng,mình bảo hiệu trưởng ko gặp mình xin lỗi thì thôi,mà vừa rồi còn nói cô hiệu trưởng ko có ở đây mà.MÌnh về.

Đi 1 đoạn thấy cô hiệu trửong đi theo,còn nói là cô kia ko phải dạy lớp này,kéo quần con mình ra bảo cô chị đánh nhẹ,ko hằn vết.Cách cư xử kém naỳ của cô càng làm cho mình điên thêm,mình cũng làm giáo viên,dạy từ nhỏ đến lớp nên mình cugnx biết cô giáo phải thế nào,đặc biệt đối với trẻ nhỏ.Bé mắc lỗi các cô phải từ từ khuyên bé,chứ ko phải hơi 1 tý là giơ tay đánh con ngừoi ta ko thương xót,mình bảo cô giáo đó ko đủ tư cách làm giáo viên,đánh con mình còn đánh con các mẹ khác nữa.MÌnh gửi con đi học là để con tự tin với bạn bè,học hỏi thế giới xung quanh,chứ ko phải đưa con đến đây để bị hành hạ,hoảng loạn tinh thần
    Về nhà ấm ưá ,kể với bà bên cạnh,bà bảo bà có 2 đưa cháu gửi ở đây.1 lần thực sán cách cho ăn đã ko hài lòng,bê 1 cái xoong 1 cái thìa chạy vòng quanh cho các cháu ăn.Giờ mà đánh con ngừoi ta vô lý như này là bà sợ lắm,bà sẽ chuyển cháu đi chỗ khác mà các cô có tình ngừoi,yêu thương các cháu nhỏ .

Đến 6h chiều,cô hiệu trưởng alo cho mình,bảo đuổi việc cô kia,chỉ là bảo thôi,mình bảo cái đó với mình chẳng có ý nghĩa gì,cái quan trọng là cô giáo ko đủ nhân cách để trông trẻ,có quy đinh cho trẻ mà ko có quy định với giáo viên dạy trẻ,vì là trường tư mà.
    RỒi cô Thoan kia gọi cho mình,mình bảo lần tới đừng có gọi vào số này và ngắt cuộc gọi

Đến giờ mình vẫn thực sự sock các mẹ ạ!

Mình đang tìm hiểu thấy bảo có trường Kid'sKingdom ở ngõ 192 Lê Trọng Tấn dạy tốt lắm.Có mẹ nào gửi con ở đấy ko?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cucu09
    Đang tải...

2. bun & boo

bun & boo Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Khi con gửi nhà trẻ bị đánh,tâm trạng các mẹ lúc đó thế nào?có giống mình không?

Đọc xong bài của mẹ nó mà choáng quá đi mất.

cucu09 thích bài này.
  3. luzclarita

luzclarita Thành viên tích cực

Ðề: Khi con gửi nhà trẻ bị đánh,tâm trạng các mẹ lúc đó thế nào?có giống mình không?

Nghĩ đến các dịch vụ ở nước mình chán nhỉ. Ở nơi này, người này bắt chẹt người kia rồi đến nơi kia, người kia bắt chẹt người này. Mỗi khi làm gì cho ai, mình cứ tự hỏi mình đã đối xử với người ta đúng tinh thần phục vụ chưa, đến khi đến chỗ nào đó làm thủ tục gì đó mà bị "hành là chính" thì mình lại nghĩ liệu những con người đó đi đến nói khác có bị hành hạ như người ta hành hạ mình không. Nếu ai làm nghề gì cũng nghĩ đến tinh thần phục vụ nhau thì tốt biết bao.

cucu09 thích bài này.
  4. mẹ ku tý

mẹ ku tý Thành viên rất tích cực

Thương bé nhà bạn quá, ngày đầu đi học thì các cô phải nhẹ nhàng cho bé quen lớp quen bạn chứ, làm thế này thì bé sẽ sợ và ko dám đi học nữa, ko biết các cô nghĩ như nào nữa.

cucu09 thích bài này.
  5. hanguyen08

hanguyen08 0988.366.869

chia sẻ với mẹ nó. con tớ cũng đi học tư thục ngày trước. cũng rất nhiều điều bực mình. mà thật sự kể ra k hết.
    - con đi học về đói ăn hết liền 3 cai xúc xích
    - con đi học về khóc ngất ngây đêm đến giật mảo con mình thon thót.
    - con đi học về có vết lằn ỏ mông.
    v.v..
    mà trường con tớ còn có kamera online đây cứ mỗi lần tớ kiểm tra k thấy con tớ gọi điện cho cô giáo thì cô giáo bảo con tớ đang chơi chỗ nọ chỗ kia ròi bế con tớ ra kamera
    1 lần tớ đến bất ngờ và xông vào lớp thì biết con tớ bị phạt vì đi học khóc nhiều quá. cô phạt ôm bao lô ngồi góc lớp dưới kamera ấy. có cả vài cháu cũng bị như con tớ.
    thế mới ức chứ
    tớ đón con về và cho con nghỉ học luôn
    bây giờ con tớ đi học công lập rồi, bé rất vui vẻ hòa đồng với bạn bè.
    hiiiii
    tớ cạch tư thục đến già.

cucu09 thích bài này.
  6. linhyen2010

linhyen2010 Thành viên tích cực

Mình cũng đang định cho bé nhà mình đi lớp. Đọc bài này của mẹ nó xong mình lại phải suy nghĩ lại. Con nhà mình còn chưa biết nói. Chắc đi lớp thế này cô đánh cho về cũng không biết mách bố mẹ. Mình mà nhìn thấy người ngoài đánh con mình mình con chảy nước mắt ra vì thương con. hic

cucu09 thích bài này.
  7. hinxinhkute

hinxinhkute Bắt đầu tích cực

nghe thấy mà mình thấy bực cả mình...sao lại có cái kiểu giáo viên như thế chứ.trẻ con chứ có phải gấu bông đâu mà thích làm gì theo ý mình cũng được...các mẹ ở gần đấy nhớ lưu danh sách nhà trẻ này vào sổ đen..không lại tiền mất tật mang đó...

cucu09 thích bài này.
  8. alomun

alomun Thành viên rất tích cực

Đọc bài của các mẹ mà mih nóng hết cả người. Đang định cho con đi học mà thế này thì khiếp quá. Hoang mang không biết nên cho con học trường nào nữa.

cucu09 thích bài này.
  9. phongcattuong

phongcattuong Bắt đầu nổi tiếng

không biết mình may hay không phát hiện ra, nhà mình có đầy đủ ông bà trông nhưng mình vẫn quyết định 16 tháng đi gửi bé, sau nhiều lần đi tham khảo mình giử ở trường gần nhà, bé nhà mình ngoan thích đi học lắm, bây giờ con 2,5 tuổi rồi, thích các cô lắm , nhưng năm sau chắc vẫn cho bé vào trường công, ra tết cho công chúa đi học tiếp.

cucu09 thích bài này.
  10. hh.phamhuong

hh.phamhuong Thành viên chính thức

oi kiep qua.. con minh dc 1 tuoi roi. sang nam dang dinh cho no di nha tre day. doc bai nay cua me no ma so qua. cha dam gui truong tu. the cho nen nhung truong cong gan day moi chen chuc nhau di nop hs la the. chan qua cac me nhi????

cucu09 thích bài này.
  11. trunghang

trunghang Thành viên tích cực

điên tiết nhỉ, mình cũng có bé 2 tuổi đang muốn cho đi lớp nhưng mà con tè chưa biết bảo, hay tè dầm, thế này thì sợ quá, đọc nhiều bài bất bình về cô giáo rồi nhưng mà ko biết tìm ở đâu ra bây giờ nhà trẻ tốt để mà gửi nữa

cucu09 thích bài này.
  12. Mẹ Sơn

Mẹ Sơn Guest

ôi sáng em đưa con đi học, cô giáo bảo con em nghịch như thằng điên thằng khùng làm em nóng mặt cực kỳ, chỉ muốn đưa con về ngay

MeBeCuncon1 thích bài này.
  13. MeBeCuncon1

MeBeCuncon1 SỮA HỮU CƠ ORGANIC

hic tâm trạng mẹ này giống hệt mình hồi con bị đành lằn cả tay ở trường tu thục hic hic , nào là quảng cáo camera , kỹ năng sống , cầu thang máy trong trường ... túm lại là vớ vẩn , bé nhà mình bị tẩn như thường , lần đó điên quá , mình còn gọi cả nhà báo đến doạ cho một trận rồi cho con nghỉ luôn , may sao gửi con vào mẫu giáo công chọn được trường mình thực sự ưng ý .

tranvananh_vncucu09 thích.
  14. C_T

C_T Vì em là gió...

Thương em bé. Sao có người không biết yêu trẻ con j cả thế nhỉ :(. Trẻ con bé biết gì đâu :(

cucu09 thích bài này.
  15. thitluoc

thitluoc Thành viên nổi tiếng

hội này vớ vẩn quá. cho cái trường này vào sổ đen. up lên cho các mẹ biết mà tránh. hừ

cucu09 thích bài này.
  16. meiukun

meiukun Thành viên rất tích cực

hic, thương bé nhà chị thế, bé hiền và đáng yêu thế cơ mà, cũng muốn cho con đi học cho có bài vở, cô còn dậy hát múa, có bạn có bè, nhưng hiện giờ các trường toàn cho xem TV, chả dậy dỗ gì, chưa kể còn quát nạt con mình, làm con mất tự tin, nhút nhát, có khi còn hoảng loạn, sợ thật đấy
    thằng cháu em cũng thế, đi học mà về phim nào nó cũng biết, rồi chả thấy hát hò bao giờ, tính tình thì nhút nhát, cục cằn và hay cáu giật, chửi bới mọi người trogn gia đình, hic hic

cucu09 thích bài này.
  17. sao bien

sao bien Thành viên chính thức

Ui, cho con đi học kiểu này đúng là xót thật. mình thấy mọi người bảo tư thục nhiệt tình chu đáo hơn trường công nhiều mà. Xem ra không phải vậy nhỉ...
    Con nhà mình ở nhà với bà giúp việc, có mỗi 2 bà cháu trông nhau mà thỉnh thoảng về cũng thấy xây xước, tím tái chỗ nọ chỗ kia. Xót kinh khủng.
    Đang định cho đi nhà trẻ mà kiểu này chắc để ở nhà với bà giúp việc còn hơn...

cucu09 thích bài này.
  18. ancient_egypt

ancient_egypt Thành viên tích cực

Mẹ này hiền quá. Phải tớ thì tớ túm cô kia lại, cho 1 cái tát hoặc mắng cho 1 trâạn rồi đứng giữa cổng trường mà bù lu bù loa lên, cho các bố mẹ khác biết. Đồng thời gọi thêm người nhà (mẹ, chị, em, cô dì) đến làm ầm lên cho các cô mất mặt. Cái gì chứ trường công là sợ m làm ầm lên lắm. Các mẹ cứ làm vậy cho m, đảm bảo hieeụ trưởng phải ra mặt ngay và xin lỗi đến nơi đến chốn, bọn trưưòng như vỵa chả sợ ảnh hưởg đêé uy tín của nó đâu, chỉ sợ k có trẻ guỉ thôi. Nghe các mẹ kể ch mà bực cả m. Nuôi con rồi mới biết trẻ con thương chúng đến mức nào, non nớt vỵa mà đánh chúgn thế. K thể chịu nổi.
    Có khi các mẹ nào mới có con đi gửi trẻ, nếu đến xem thì cbij cái đt có camera trc đwngs ngoài mà quay, như thế có gì các cô khỏi chối cãi dù đó là các c0 kỉ luật với con m hay k!

cucu09 thích bài này.
  19. Mẹ Bipbi

Mẹ Bipbi Mẹ Nhóc Ngốc ngố

Bé con nhà em cũng đang rục rịch tìm chỗ gửi vì bà trông cho 2 tháng rồi, h còn phải về lo việc của bà nữa. Đọc bài chị viết xong em toát cả mồ hôi, ko thể đối xử với trẻ con như vậy được. Con em mới có 8 tháng, mang đi gửi có bị gì về nhà cũng chưa biết đường mách mẹ...

cucu09 thích bài này.
  20. hangph3

hangph3 0988888263

Tớ cũng sợ trường tư cả nón rồi, gọi là cao cấp mà bát nháo chưa từng thấy. Từ hồi con học trường công, 2 mẹ con cùng thoải mái, thảnh thơi :)

cucu09 thích bài này.