Khi con noi yeu ban khac gioi

Thảo luận trong 'Cư xử với con' bởi Tumy, 29/4/2005.

1. Tumy

Tumy Bắt đầu tích cực

Moi nguoi oi! em dang rat lo lang day! thang nhoc con nha em ( nickname Tumy cua em la ten no day) may hom nay ve nha cu nhac den ban gai ten la Thanh Hien suot, hom qua no con bao no yeu nhat ban Thanh Hien nua! Em co den lop rinh xem the nao thi thay thang nha em vao lop la ngoi sat vao con be do luon roi hai dua quay sang tam su say sua khong biet la noi chuyen gi! no con vuot ma con be no nua chu, tinh cam lam moi nguoi a! ma cac bac co biet thang nhoc nha em bao nhieu tuoi khong? con chua duoc 4 tuoi co! cac bac bao em phai lam the nao bay gio a?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tumy
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. MomMi

MomMi Chia sẻ nếu cần sẻ chia

Con nói yêu bạn chỉ là cách bắt chước người lớn thôi. Mẹ đừng mắng mỏ hay lên án chuyện đó làm bé xấu hổ thì lần sau bé sẽ không kể gì cho bạn nữa đâu. mình có một đứa cháu lúc được 4 tuổi cũng đi học mẫu giáo, về nhà gọi điện cho mình "tâm sự" về bạn gái của nó ở lớp. Chúng nó còn cho nhau cả điện thoại nữa chứ. Mọi người đều không hưởng ứng nhưng cũng không trách mắng mà chỉ giải thích cho nó. Bây giờ đi học lớp 1 rồi và cũng chẳng thấy nói chuyện đến bạn gái nữa.
    Bạn đừng lo lắng quá về điều đó, đấy chỉ là tâm sinh lý bình thường mà trẻ bắt chước ở người lớn và muốn tìm hiểu thôi.

3. Tumy

Tumy Bắt đầu tích cực

Cam on Tuong Van da cho minh loi khuyen, minh thay cung do lo hon roi, voi lai khi minh ke lai voi Ong xa thi Ong xa bao hoi xua hoc mau giao ong ay cung thich mot ban trong lop! vay chac la gen cua Bo roi!

4. mamaha

mamaha Bắt đầu tích cực

Tumy không phải lo đâu, trẻ con chóng quên lắm, có khi chỉ mấy hôm nữa nó lại thích bạn gái khác ngay ấy mà, có đứa còn bảo lớn lên con sẽ cưới bạn ấy mhưng rồi một tuần sau đã kể là con ghét bạn ấy lắm rồi.

5. Bong&Bambee

Bong&Bambee Thành viên chính thức

Thằng con chị bạn mình học cấp 1, tự nhiên tuyên bố sẽ lấy vợ. Bố mẹ giật bắn mình hỏi " tại sao lấy vợ?"
    " Con lấy vợ về để hè vợ trông nhà cho cả nhà mình đi nghỉ mát "
    :roll:

6. MeLuti

MeLuti Thành viên rất tích cực

Mình cũng được nghe nhiều người kể chuyện "tình yêu" thời mẫu giáo. Mình thấy đây là chuyện không có gì nghiêm trọng mà ngược lại.
    - Nhiều người vẫn giữ được những cảm giác rất êm ái khi đựoc thơm vào má "cô bạn" nhỏ lúc ba bốn tuổi.
    - Một số nhà tâm lý trẻ con ở Pháp còn cho rằng đó là những nền móng đầu tiên của quan hệ con người và của những cảm xúc tình yêu sau này.