Khác: Khi Nào Cần Phải Giảm Cân, Giảm Béo?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi cunlonmama, 1/4/2020.

1. cunlonmama

cunlonmama Thành viên rất tích cực

Cân nặng là vấn đề lo lắng của rất nhiều chị em phụ nữ hiện nay. Đặc biệt tình trạng thừa cân khiến chị em luôn phải đau đầu tự ti trong cuộc sống. Sự thật, đúng là như vậy. Nhưng không phải con gái cứ gầy là đẹp, không đâu chúng ta cần có thân hình cân đối cũng như để đảm bảo sức khỏe thật tốt nhất. Vậy Chị em đã biết khi nào cần giảm cân chưa? Đâu phương pháp giảm cân nhanh tốt nhất cho chị em?

Khi nào chị em cần đến phương pháp giảm cân?

Các bạn gái rất sợ tăng cân, nhưng nếu cân nặng chỉ tăng ở mức độ vừa phải thì cũng không nên quá lo lắng. Bạn có thể áp dụng cách tính chỉ số BMI dưới đây để biết chính xác thể trạng của mình. Chỉ số BMI sẽ cho biết bạn đang thừa bao nhiêu cân để vạch ra chiến lược giảm cân hiệu quả.

Chỉ số BMI của bạn được tính như sau:

BMI = (trọng lượng cơ thể)/ (chiều cao x chiều cao).

Bạn có thể tự đánh giá được chỉ số BMI của bản thân qua bảng thống kê dưới đây:

– Dưới chuẩn: BMI ít hơn 18.5

– Chuẩn: BMI từ 18,5 – 25

– Thừa cân: BMI từ 25-30

-> Thừa cân – nên giảm cân: BMI 30 – 40

-> Rất béo – cần giảm cân ngay: BMI trên 40

Qua đây, thấy rằng nếu chỉ số BMI > 25 mới cần giảm cân, chị em nhớ lưu ý, không thì giảm cân quá cơ thể lại bị yếu đi mà nhìn không phải đẹp nữa.

Phương pháp giảm cân nhanh cho chị em phụ nữ

Nếu chỉ số BMI của bạn đang ở mức trên 25 thì hãy bắt đầu lên kế hoạch giảm cân cho mình với những bí quyết giảm cân dưới đây:

Giảm cân bằng trái cây không chỉ giúp giảm cân hiệu quả mà còn cải thiện làn da của chị em tốt hơn

Trái cây là lựa chọn không thể bỏ qua cho những ai muốn giảm cân bởi chúng chứa chất xơ và rất ít chất béo giúp giảm cân và làm đẹp da hiệu quả nhất. 1 trong những loại trái cây bạn nên tham khảo đó chính là bưởi. Theo 1 nghiên cứu mới đây của các nhà khoa học Mỹ về tác dụng của quả bưởi bởi khả năng tiêu hủy các chất độc hại, chống ung thư, bệnh tim, chống tiểu đường, chống mỏi mệt.

Bưởi rất giàu pectin, có lycopene là một chất chống oxy hóa giúp làm giảm nguy cơ ung thư dạ dày, sở hữu khả năng phân hủy mỡ, đốt cháy calo, giúp giải độc gan.

Bạn có thể ăn bưởi tươi hoặc uống nước ép bưởi hàng ngày cũng giúp giảm mỡ bụng nhanh chóng nhất.

Chú ý chế độ vận động để lấy lại vóc dáng

Dù bận rộn thế nào bạn cũng nên dành ra ít nhất 15 đến 30 phút mỗi ngày để luyện tập thể dục. Một trong số những bài tập được khuyên áp dụng cho người bận rộn đó chính là yoga. Bài tập này vừa có tác dụng thư giảm lại rất tốt cho vóc dáng của chúng ta.

Chị em cần có chế độ ăn uống lành mạnh

Đầu tiên hãy thay đổi chế độ dinh dưỡng của mình bởi chế độ dinh dưỡng quyết định đến hơn 80% cân nặng của bạn. Những thực phẩm như rau xanh, trái cây, ngũ cốc nguyên cám… vừa mang lại giá trị dinh dưỡng cao nhưng ít chất béo và calo nên rất tốt cho kế hoạch giảm cân của chúng ta.

Uống trà xanh - Phương pháp giúp giảm cân nhanh cho chị em

Hãy loại bỏ những thức uống đóng chai như nước ngọt, đồ uống có gas và được biệt là nói không với bia rượu để giảm cân nhanh chóng nhất.

Thay vào đó bạn hãy uống nước lọc hoặc trà xanh để có tác dụng giảm cân nhanh chóng nhất.

Trà xanh giúp thanh lọc cơ thể, loại bỏ độc tố giúp giải quyết những vấn đề về táo bón.

Không những giúp giảm cân nhanh, trà xanh còn là thức uống tuyệt vời cho cơ thể đặc biệt là sức khỏe tim mạch.

Bạn cũng có thể lựa chọn bơi lội trong mùa hè để vừa giải nhiệt vừa đốt cháy mỡ thừa một cách nhanh chóng nhất. Khi bơi cơ thể của bạn thường ở trạng thái duỗi thẳng và buộc phải kết hợp sự vận động của các cơ bắp tay, cơ bắp chân, cơ bụng và sự phối hợp việc thở giúp cho toàn cơ thể vận động giúp cho bạn có được thân hình cân đối.
    Ngoài ra, để giảm cân nhanh hiệu quả chị em nên chọn lựa đến địa chỉ spa giảm béo uy tín để giúp giảm cân nhanh một cách hiệu quả và an toàn nhất nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cunlonmama
    Đang tải...

2. Jerry Nguyen Viet

Jerry Nguyen Viet Thành viên tập sự

mình sau khi sinh con gái đầu lòng đến giờ là tăng cân liên tục luôn, con gái nay được 2 tuổi rồi mà mình vẫn mủm mỉm như lúc bầu, đợt vừa rồi thấy bên hãng sieuthitaigia có chương trình khuyến mãi máy chạy bộ nên được ông xã mua cho 1 chiếc nhỏ gọn thôi, chăm chỉ chạy bộ với rung bụng mình cũng giảm được 1.5kg , đang phấn đấu kết hợp chế độ ăn uống rau củ để giảm thêm 5-7 kg nữa đây