Khác: Khi Nào Có Thể Cảm Nhận Được Tim Thai?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi vuphongtran, 6/5/2022.

1. vuphongtran

vuphongtran Thành viên chính thức

Khoảng 4 tuần sau khi thụ thai, hoặc 6 tuần sau kỳ kinh nguyệt cuối cùng của mẹ bầu, mẹ có thể thấy hình ảnh ống tim đang phát triển của phôi thai nhấp nháy trên màn hình khi siêu âm.

Nếu bạn siêu âm trong 3 tháng đầu bạn có thể thấy nhịp tim sớm hơn. Kỳ siêu âm này cũng có thể giúp bác sĩ tầm soát các vấn đề về tim cho thai nhi. Điều này rất quan trọng nếu tiền sử gia đình bố mẹ bé có mắc các bệnh tim bẩm sinh.

Nếu ở lần siêu âm đầu tiên, bác sĩ không thể nhìn thấy nhịp tim đập thì có thể bạn siêu âm quá sớm nên chưa thấy được chuyển động tim thai. Trường hợp nếu có thể nhìn thấy phôi thai nhưng không nghe được tim thai thì bạn cần bác sĩ theo dõi cẩn thận hơn, rất có thể bạn đã bị "sẩy thai" hoặc rụng trứng. Điều này có nghĩa là trứng đã thụ tinh không phát triển. Bác sĩ sản khoa hoặc nữ hộ sinh của bạn sẽ nói chuyện với bạn về ý nghĩa của việc siêu âm cá nhân và các bước tiếp theo nên làm.

Tham khảo: https://www.huggies.com.vn/mang-thai/tam-ca-nguyet-dau-tien/thai-may-tuan-co-tim-thai
    —-------

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vuphongtran
    Đang tải...

2. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

giây phút cảm nhận được tim thai của con mẹ đã rất xúc động

3. satchobabauchelaferrforte

satchobabauchelaferrforte Thành viên rất tích cực

khoảng khắc hồi hộp nhất của các mẹ bầu