3 tháng đầu: Khi vo mang thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi me GAU-BONG, 21/6/2006.

1. me GAU-BONG

me GAU-BONG Thành viên chính thức

Em thay rang, thoi gian vo mang thai va 3 thang dau khi sinh con la vo chong de XA nhau nhat, thoi gian nay rat de luc duc trong gia dinh, vo thi met moi, cau gat, doi khi lai tui than suot ngay cu phai 1 minh voi cai thai hoac em be. Con cac duc ong chong thi sau gio lam cung luoi ve nha hon, thich nhau nhet, hoi he voi ban be hon, ma lai toan di 1 minh thoi, it de y den vo hon, co the la do vo bi xau di. The nen cac me ui, chuan bi co dua thu 2 ma em ngai van de nay qua. Co me nao co y kien gi ve vu nay khong? Lan truoc em da rat dau dau ve van de van de nay roi. Xin cac me cho y kien!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me GAU-BONG
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

Vợ chồng thì phải tin yêu nhau chứ, mình thấy mẹ GB có GB lớn tướng mà vẫn xinh tươi, trẻ đẹp nữa, nhà Táo sinh Táo xong như bí ngô luôn thê mà vẫn luôn tin tưởng AX đấy, mình cũng hay tâm tình thủ thỉ với hắn nữa nên có đi đâu, nhật nhẹt gì vẫn biết đường về với vợ con. Có thể Gấu bố do tính chất công việc hay phải giao tế nên mẹ GB cũng đừng buồn nhiều, quản lý trong giới hạn mẹ nó ạ 8), giờ GB cũng lớn nữa rồi, biết bảo bố, nhờ bố chăm sóc cho Gấu anh là ổn thôi.

3. greenfield

greenfield Thành viên tích cực

Đúng như mẹ Táo nói chị thấy e cao ráo, xinh xắn, khéo léo, đảm đang, sợ gì :lol:

4. Le Thuy

Le Thuy Thành viên Hội Rắn

ừ lo gì cơ chứ, mình đẻ con cho hắn cơ mà. Nói chung là vợ chồng nào cũng thế thôi, khi vợ mang bầu dù đứa 2 đi chăng nũa, vợ có xấu thậm tệ thì trong giai đoạn vợ mang bầu là được chồng yêu nhất đấy. Các mẹ có nghĩ như thế không, vì mình đang mang bầu đứa thứ 2 mà, được chồng yêu lắm, hạnh phúc vô bờ bến luôn. Còn sau khi sinh thì đúng là ông chồng nào cũng ngại về nhà thật vì con nheo nhóc, vợ thì xồ xề, nhà cửa bừa bộn... nên rất dễ xảy ra chiến tranh. Mẹ GB có con rồi chắc sẽ hiểu và sẽ rút ra được những kinh nghiệm của lần sinh trước phải không? Mình và mẹ GB cùng cố gắng nhé :lol:

5. metutu&bom

metutu&bom Bắt đầu tích cực

ax nhà tớ vẫn đều đặn về nhà cả tập 1 và tập 2 :lol: :lol:

GB ơi phải tự tin em ạ, mà chị chả thấy ai bắt nạt được chồng như em đâu :p :p , có bầu muôn đi đâu cứ bảo chồng em không đc đi xe may.... anh chở em đi, em thèm ăn món gì đấy, nghén lắm không ăn đc cơm.... anh chở em đi ăn keke chồng nào lại từ chối nhỉ

6. me GAU-BONG

me GAU-BONG Thành viên chính thức

Bac Dung nha bac thi number 1 tren DD rui con gi. Ma ai bau voi bac la em bat nat chong day??? nguoi ta hoi bi tho non, diu dang mu... :lol: :lol: :lol:

7. bupbe

bupbe Thành viên mới

Hom truoc moi den cua hang cua me Gau Bong mua ao,cong nhan me Gau Bong de thuong day,bu bam va xinh gai lam :D (tu nhien k danh duoc TV,cac me thong cam) :D

8. Golden

Golden GV dạy trang điểm

AX nhà mình thì lại tình cảm nhất lúc vợ mang thai, từ cắt móng chân tay cho vợ (lại còn đố vợ nhìn thấy đầu ngón chân ...), rồi nấu nướng, lau nhà (nhưng đóng cửa sợ hàng xóm cười). Ông ý mua cho mình 1 đĩa CD thiết kế thời trang rồi đo 3 vòng của vợ đưa vào, cứ ngồi cười hì hì và bảo là:"bây giờ nhìn em mặt đứng còn tạm được chứ mặt cắt thì ...".
    Nhớ lại, lại muốn có tập 2 luôn để ... đun nóng tình cảm :lol: :lol: :lol:

9. metutu&bom

metutu&bom Bắt đầu tích cực

:finga: :finga: ](*,) ](*,) ](*,)

10. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Chồng tớ cũng chăm chỉ hơn lúc vợ có bầu, từ lúc biết có em bé tới lúc sinh ngày nào cũng đưa đi đón về 4 lượt, giặt đồ hộ vợ, lau nhà, cọ toa lét, thỉnh thoảng bê vợ đi ăn nhà hàng vì ngại bắt vợ vào bếp , nhưng đến lúc đẻ xong thì lười lắm, chỉ chăm con thôi. (Nói ra thì xí hổ, nhưng lúc bụng quá to thì ngồi xuống đứng lên, đi tắm cũng bất chồng bên cạnh giúp một tay không thì đố mà làm một mình được, hic hic hic)
    Con 3 tuổi thì lười gấp 3 lần con 1 tuổi, he he he, bây giờ mà muốn anh giai cọ nhà tắm thì phải nịnh bằng một bữa nhậu ngon đấy .
    Nghĩ lại, có bầu sướng thật .

11. lapcap

lapcap Thành viên mới

Mình đang định nói với mẹ Golden như mẹ Hải Anh thì thấy bài của chị rồi. Mình nghĩ nhất là lần đầu tiên có bầu, chắc là sẽ được chồng yêu chiều lắm, đến khi sinh xong thì Mèo vẫn hoàn mèo, lại thân các mẹ làm hết thôi.

Mình nghĩ là lúc sinh con ra rồi mới là lúc 2 vợ chồng dễ bị bất hòa nhất, vì lúc đó cả 2 chưa thích nghi với việc phải chăm sóc đứa con nhỏ. Bạn bè mình có đứa ở nhà với bố mẹ, có các cụ giúp đỡ mà còn stress dữ dội, suýt bỏ nhau hichic. Không biết đến cái thân mình thì thế nào đây :( Hy vọng là mọi chuyện tốt đẹp.

12. Me lunar

Me lunar Thành viên mới

Hinh nhu chi em nào cũng gặp cảnh như vậy thì phai. Nhieu luc toi cũng thay tủi thân cư như là minh đẻ con cho mình vây. Vẫn biét rằng các ông cũng yêu con đấy nhung mà cư thấy làm sao ây.Uc chế ghe cơ.