3 tháng giữa: Khó quan hệ khi mang bầu

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi chicbong, 9/3/2011.

1. chicbong

chicbong Thành viên đạt chuẩn

mình có bầu được 20 tuần rồi nhưng ít có nhu cầu gần chồng nữa vì mỗi lần gần chồng thì ở chỗ kín của mình ko có dịch nhầy nên rất khó qh làm mình bị rát rất khó chiu và chỉ vài phút là khó chịu lắm rồi, thương chồng cũng muốn thi thoảng chiều chồng tí nhưng khi qh thì lại nhăn nhó đến là khổ. Chồng mình bảo là thôi kiêng để an toàn cho hai mẹ con, mình muốn hỏi là mình có thể dùng loại gel ( sky) để bôi trước khi qh được không? loại này được bs khuyên dùng cho bà mẹ sau sinh . Ai có ý kiến gì hay giúp mình với liệu loại gel này có ảnh hưởng gì đến em bé ko nhỉ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chicbong
    Đang tải...

2. happyday1382

happyday1382 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Khó quan hệ khi mang bầu

Thực ra thì mình nghĩ có thể do chồng bạn chưa biết cách làm bạn thoải mái nên không ra dịch bôi trơn thôi chứ, như mình vẫn BT nè, kể cả chả có nhu cầu nhưng vẫn đáp ứng BT và vẫn có dịch bôi trơn BT, quan trọng là màn dạo đầu của chồng bạn thế nào, không bắt tay vào việc được ngay thế thôi, bí quá thì thử dùng BCS xem, ở đó cũng có độ trơn hơn là vào không mà

3. babywash

babywash Banned

đúng rồi đó bạn, màn dạo đầu của 2 vợ chồng chắc chưa đc ổn lắm đây, cố gằng từ từ nhé, vì mang thai fai có những tư thế đặc biết hơn 1 tý mới giúp mẹ nó thoải mái dc, vụ này quan trọng là ở Ax của bạn giúp bạn thôi, hoặc dùng BCS hoặc dùng kem KY cũng đc nhé

4. meobeo309

meobeo309 Thành viên chính thức

Đúng là từ khi mang bầu, chỗ ấy nó khô khan thật các mẹ ạ. Dù trước đây thì tràn trề mênh mông. thế nên dù muốn nhưng 2 vc đánh vật 1 lúc thấy oải nên lại đắp chăn đi ngủ.

5. bemuop

bemuop Thành viên tích cực

E thấy các mẹ khổ thật! Như e có bầu thì còn tràn trề hơn cả ngày xưa (trừ mỗi khi vừa tắm xong), chỉ khổ mỗi xã nhà e, vì vợ có bầu nên cũng cố gắng kiêng cữ chứ k thoải mái như trước nữa thôi.

6. nhichan

nhichan Thành viên rất tích cực

Có thể khi mang bầu do thay đổi hóc môn nên hơi khô hơn chút nhưng nếu kể cả dạo đầu mà vẫn khô thì bạn có thể dùng Durex hoặc KY, cái này không ảnh hưởng gì đến thai nhi nhé. Ngay cả khi có đủ dịch vẫn có thể dùng thêm cái này để thay đổi cảm giác. Chúc bạn hạnh phúc.

7. ms.linhdung

ms.linhdung ^o^

ặc ặc chết mất, tùy mỗi ng các mẹ ạ có ng hưng phấn hơn có ng lại ko thích món ý khi bầu bí hi hi

8. TuTuyenZou

TuTuyenZou Bắt đầu nổi tiếng

ặc... vấn đề này khó nói ghê. bình thường có con nhỏ nên mình cũng hạn chế. cho con ngủ xong thì mình cũng ngủ luôn. khuya cho con uống sữa 3 lần. thêm lý do để hạn chế. giờ có thai nữa thì càng ít. có thể do tâm lý các mẹ ơi. nếu tinh thần thoải mái thì nó cũng dồi dào. còn mệt mỏi thì nó khô cằn. như hạn hán ấy. giờ thai yếu nên càng khô cằn hơn. mình mà mang thai thì vấn đề này càng ít. k hứng thú. cũng may chồng hiểu chứ không thì tiêu. hehe... dù cũng ham hố nhưng có tí nào đâu mà hự... dù cứ cho vào thì sẽ có. nhưng cũng hơi khó chịu vì không dồi dào.

9. baolam2011

baolam2011 Thành viên rất tích cực

Em cũng bị mấy tuần nay rồi, OX nhà em cũng cố kiêng khem giữ cho 2 mẹ con lâu lâu bức quá mới làm 1 cái nhg khổ em cũng thấy ko còn trơn tru như xưa 2 vc cũng oánh vật ko được lại mỗi thằng 1 hướng cho qua cái nỗi...... hic e chưa dùng cái loại " bôi bổ trợ" nên ko rõ ntn có hại gì ko nên cứ nhìn ox vật vờ cũng tội....