Kinh nghiệm: Khổ Tâm Vợ Chồng Trẻ, Thay Tã Thôi Cũng Đã Đau Đầu

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi mepop, 12/10/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. mepop

mepop Thành viên chính thức

Em sinh cái Hoa đến nay cũng gần 5 tháng, mà vợ chồng em nuôi con cứ như đánh vật các mẹ ạ. Không có bà nội bà ngoại ở gần, cái gì cũng phải tự mày mò tìm hiểu trên mạng. Tháng đầu thì đêm là nó quấy khóc vì tè dầm, 2 vợ chồng luống cuống với cái tã của con mãi không xong, lắm khi dán lệch, con tè ướt hết cả quần lẫn áo. Lại lau người cho con rồi thay cả quần áo lẫn tã rồi ga giường

Con được 2 tháng thì vợ chồng em cũng khéo hơn, biết dán tã đóng tã ngay ngắn thì con lại bị hăm, khó chịu quấy khóc suốt, lúc nào cũng gào. Xót con nên cũng mua đủ loại tã nội ngoại về thử, mãi đến loại tã Merries mua ở 1 cửa hàng chuyên đồ Nhật thì con mới thực sự ngủ trọn 1 đêm không quấy. Hai vợ chồng cũng thở phào nhẹ nhõm.

Em thấy con hợp với tã này chắc ở chỗ bề mặt có rất nhiều khối bông xốp mịn nên êm mông bé hơn hẳn. Tay em sờ bề mặt của tã thì thấy nổi lên vô số các khối bông có cấu trúc xốp rỗng, mềm mịn, không phẳng như mấy loại tã khác nên mông con lúc nào cũng chỉ tiếp xúc tầm một nửa bề mặt tã thôi, khí nóng ẩm trong tã có thể thoát ra ngoài, khỏi lo hầm hơi gây hăm tã như các loại khác.

Thích nhất là hồi chồng em lỡ tay đổ bình nước của con lên bề mặt tã thì thấy thấm nhanh trông thấy, lúc úp ngược lại tã cũng khóa chặt chất lỏng bên trong không bị trào lại và bề mặt vẫn khô ráo.

Nên phù cái thoát nạn, không thèm tìm chi tả khác, vợ chồng em cũng đỡ vất vả đi nhiều mà bé cũng ngủ an giấc, ban ngày thì không còn khó chịu mà hay cười rất yêu. Nhờ đêm ngủ ngoan nên tăng cân đều hơn trông thấy. Mẹ nào đang chật vật con đầu lòng như em hoặc sắp sinh bé thì có thể tham khảo nhé. Đúng là xa nhà, thiếu bàn tay của mẹ nên nhiều lúc long ngóng đến đau đầu. Mong là kinh nghiệm của em giúp ích được cho các mẹ. Mẹ nào có bí quyết nào khác thì chia sẻ cùng học hỏi nha!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mepop
    Đang tải...

2. Thoa

Thoa Thành viên chính thức

Cu nhà em vừa tròn 1 năm hồi tháng trước, em được chị bạn mách cho dùng Merries nên từ lúc chưa sinh em đã bảo chồng đi mua sẵn nhiều để em dùng dần cho con hihi. Trộm vía thằng cu nghịch lắm, hồi biết ngồi vững rồi thì vợ chồng em hay để con ngồi một mình trong phòng chơi để cho con bớt đòi bế, chỉ theo dõi con qua camera thôi. Có hôm em đang trong bếp nấu nướng, thấy cu con chơi lâu lâu không í ới gì, em vào nhòm thì đã thấy đổ hết cả nước vào đống tã giấy rồi, may mà tã thấm hết nước lại không thì em lau nhà cũng chết mất. Đến mệt với ông giời con !!

3. bin2710

bin2710 Thành viên chính thức

Bé nhà mẹ nó đáng yêu thế :x. Hồi đầu em cũng choáng mỗi lần chọn mua tã cho con lắm, cứ mua bừa hết cả lên, con bé nhà em da nhạy cảm hay sao ấy, loại nào cũng hăm hoặc đỏ ửng hết cả lên, oe oe suốt ngày làm vợ chồng em sốt ruột gần chết. Bà chị em đi Nhật về đến chơi với cháu thấy cháu cứ gắt gỏng, hỏi han tâm sự xong thì mua cho em tã Merries để Bông dùng thử, thế mà ngoan hẳn đi các mẹ ạ. Mông lúc nào cũng khô thoáng mềm mại, không còn bị ửng đỏ nữa. Từ đấy em chỉ tin dùng loại này cho đến khi Bông biết bảo khi đi vệ sinh hihi.

4. support8

support8 Administrator

Mình cũng nghe nhiều người khen Merries nhưng chưa có điều kiện cho con dùng. Hình như tính ra cứ tầm chục ngàn 1 miếng bỉm ý; con mà xì xoẹt suốt ngày thì ví nào chịu nổi.

5. tinhtinhtang123

tinhtinhtang123 Thành viên sắp chính thức

Các mẹ còn sướng chán so với nhà em. Con Mít nhà em trộm vía đanh đá cau có từ nhỏ, nó chả ưng tã nào, đêm nào cũng ọ ẹ rồi ngày thì hay khó chịu vò đầu bứt tai, ai đến chơi nó cũng mặc kệ, vẫn cáu kỉnh khó chịu, em khổ tâm lắm. Đợt chồng đi công tác bên Nhật, em mới dặn bảo xem bên đấy người ta dùng tã gì thì mua về cho con, thấy đem về 1 vali toàn Merries. Thế mà con Mít nó lại ưng các mẹ ạ, dùng tã này nó hiền hòa dễ tính trông thấy, ko cáu kỉnh nữa, em cũng nhẹ cả người. Em đọc trên bao bì thấy Merries có bề mặt tiếp xúc điểm xốp mịn nên thấm hút nhanh, dễ thoát khí và chống hăm tã, cho Mít sử dụng rồi mới thấy đúng lắm. Ngày xưa thì khó tìm, giờ có Kao VN nhập về nên cứ qua mấy cửa hàng mẹ và bé là mua được liền và lại hoàn toàn an tâm về chất lượng được kiểm nghiệm chăt chẽ với kao Việt Nam

6. MisaVN

MisaVN Thành viên chính thức

Công nhận tã này thấm hút tốt các mẹ nhỉ, thằng Tít nhà em thận yếu nên tè suốt thôi, nhiều khi nó phải tè mấy bãi rồi em mới biết mà thay tã ấy. May nhờ có Merries nên dù có thay tã chậm thì mông Tít vẫn khô thoáng, mà mông nó cũng chỉ ưng loại này thôi, Merries có lõi kép siêu thấm kép nên không ẩm không tràn gì cả, tã thấm đều mà vẫn mỏng nhẹ, không vón cục.

7. HA TU QUYEN

HA TU QUYEN Thành viên đạt chuẩn

Nhà mẹ nó dạy con tân tiến thế hihi, cu nhà tớ cũng đang tập ngồi, thế là tớ cho học tự lập luôn đây, mà ông nhõi nhà tớ thì phải có lego mới im. Cứ cho cả rổ lego là nghịch cả buổi cho bố mẹ tha hồ làm việc, khó chịu vì bọc tã mới gọi mẹ tới thay. Nhưng từ hồi xài Merries, tã có chất liệu siêu mềm mại + ôm khít nhưng vẫn êm dịu bụng bé thì chẳng thấy cau có nữa, xong việc ra nhìn thấy vẫn cứ say mê chơi cơ.

Dành cho mẹ nào chưa biết thông tin nha: http://www.kao.com/vn/merries/index.html

8. mehoatrau0510

mehoatrau0510

Thế là hạnh phúc san sẻ cv cho nhau r

9. mecuaheoxinh

mecuaheoxinh Bắt đầu tích cực

=))))))) it ra chồng con giúp để mà cãi vã. Nhiều gia đinh các ông chồng vứt đó cho vợ làm hết nhọc lắm lắm

10. convit123

convit123 Thành viên chính thức

Mẹ nó có bí quyết chọn tã giấy không mọi người ơi, cu nhà tớ cũng đang bắt đầu bị hăm chắc tại trời nóng quá, nhìn con mà xót hết cả ruột.

11. vanvicvic

vanvicvic Thành viên chính thức

Bí quyết chọn mua tã cho con của tớ đơn giản lắm, đấy là tớ ko tin quảng cáo hihi. Quảng cáo thì công nghệ này công nghệ kia, tớ thấy nó cao siêu quá, tớ cứ mua về, tận tay sờ xem có mềm xốp không, đổ nước vào có thấm hút nhanh không và quan trọng là không được trào ngược lại là tớ ưng cái bụng. Tớ thử nhiều loại, mỗi Merries là đáp ứng được hết mấy cái tiêu chí đấy của tớ nên tớ yên tâm chuẩn bị đón con vào tháng 12 này rồi

12. tinhtinhtang123

tinhtinhtang123 Thành viên sắp chính thức

Lúc mua tã tớ cũng băn khoăn ko biết loại nào chất lượng, thế là tớ đánh liều dùng tã sạch làm gối để ngủ thử hihi. Da mặt mình cũng mỏng và nhạy cảm như mông các bé nên áp mặt lên đấy là mình biết ngay, tã khô mà mặt mình còn dị ứng hay thấy đau cứng, bí bách thì tuyệt đối ko đc cho con dùng. Tớ dùng loại này làm gối thấy êm và thoáng, sáng dậy rất dễ chịu, thế là cho Mụp dùng luôn. Mẹ nào muốn thử cứ ra các shop mẹ & bé gần nhà hoặc TTTM AEON mà tìm Merries nhé.

13. convit123

convit123 Thành viên chính thức

Ui nghe các mẹ nói mà thích quá, nhưng mà ngoài việc êm ái thoáng mông ra thì còn đặc điểm gì hay ho ở tã này nữa không thế các mẹ. Để em còn thuyết phục mẹ chồng em, chứ ko mẹ chồng em bắt dùng mấy cái hiệu tã Nhật khác mà mấy bà chị dâu đang dùng, giá cũng chẳng hạt dẻ nhưng chất lượng em vẫn chưa hài lòng lắm.

14. Thoa

Tã này còn có lõi siêu thấm kép, hút khỏe mà không trào ngược đó mọi người, cái này có ích lắm nhé vì nhiều khi con tè xong mình ko biết để thay, con mà lật người là dễ tràn ngược ra ngoài. Dùng tã này con có chổng mông mà ngủ cũng vô tư luôn :)

15. huyentelecom

huyentelecom Thành viên tốt bụng

Đúng là xa nội, xa ngoại khổ thật. Đọc tâm sự mẹ mới thấy ko nên lấy ck xa nhà :( Đến lúc có con mới thấy thấm thía.

16. bin2710

bin2710 Thành viên chính thức

Em chấm tã này nhờ khoản thấm hút tốt và cái vạch báo hiệu đến lúc mình cần thay tã cho con nữa các chị ạ. Em có 1 cửa hàng nhỏ khởi đầu từ làm online nên dù sinh xong ở cữ em vẫn phải làm việc với máy tính suốt đâm ra nhiều khi quên mất lúc nào nên thay tã cho con, con cứ hay bị hăm mông. Chuyển qua tã này thì mỗi lần đảo mắt qua con, nhìn cái vạch là biết luôn, quá tiện

17. HA TU QUYEN

HA TU QUYEN Thành viên đạt chuẩn

18. Thoa

Nói chung là giờ nhà em chỉ tin dùng hàng Nhật thôi ạ, chất lượng lúc nào cũng rất tuyệt vời mà yên tâm. Mà tã Merries Nhật thì khỏi chê vào đâu được các mẹ ạ.

19. MisaVN

Miếng dán của Merries là cái em ưng nhất vì em chưa có kinh nghiệm dán tã cho con, cứ loay hoay dán vào lại bóc ra mấy lần mới được, các loại khác là nó chả dính được nữa, thế mà loại này vẫn bám chắc như lần đầu luôn

20. MisaVN

Mọi người nói chí phải, em mua đồ cho con không phải cứ nghe xịn là mua, phải coi chất lượng, có công nghệ gì, đánh giá xung quanh mới mua, nhưng vẫn thích nhất đồ Nhật, tốt từ những điểm nhỏ nhặt nhất các mẹ ạ. Merries là 1 ví dụ tốt nhất từ bề mặt đến lõi hút chống tràn

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.