Toàn quốc: Khó Thở Khi Mang Thai

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi chithanhpro, 21/7/2017.

1. chithanhpro

chithanhpro Thành viên tập sự

Tại sao tôi ngắn thở bây giờ mà tôi đang mang thai?

Bạn có thể hết hơi thở bây giờ bởi vì bạn cần nhiều oxy trong khi mang thai, và cơ thể bạn thích nghi để đáp ứng nhu cầu này bằng nhiều cách. hormone tăng, đặc biệt là progesterone, trực tiếp ảnh hưởng đến phổi của bạn và kích thích trung tâm hô hấp ở não của bạn. Và mặc dù số lượng hơi thở bạn mất mỗi thay đổi vào phút rất ít trong khi mang thai, lượng không khí bạn hít vào và thở ra theo từng nhịp thở tăng đáng kể.

xem thêm: http://dinhduongbabau68.com/thuoc-bo-ba-bau-elevit-bo-sung-dha-hieu-qua/

Là ngắn thở vào đầu thời kỳ mang thai có thể cảm thấy giống như một nhận thức cao hơn về sự cần thiết để thở. Sau đó trong thời kỳ mang thai, hơi thở của bạn có thể cảm thấy nhọc hơn như tử cung ngày càng tăng của mình gây áp lực lên cơ hoành của bạn - đặc biệt là nếu bạn đang mang em bé của bạn cao, đang có thai với bội , hoặc có nước ối quá mức .

Khó thở khi mang thai cũng có thể bị xấu đi bởi một điều kiện tồn tại từ trước, ví dụ như hen suyễn , thiếu máu , hoặc huyết áp cao .

Bạn có thể nhận được một số cứu trợ thở một vài tuần trước khi bạn do, đặc biệt là nếu nó mang thai đầu tiên của bạn, bởi vì đây là khi em bé thường rơi vào khung xương chậu của bạn như cách tiếp cận lao động (gọi tắt là sáng ).
    Tôi có thể làm gì về khó thở khi mang thai?

Nếu bạn đang cảm thấy một chút khó thở, hãy thử các mẹo nhỏ để cứu trợ:

Hãy điều một chút chậm hơn và không đẩy mình quá khó khi đang hoạt động.
    Ngồi thẳng dậy và giữ vai của bạn trở lại (đặc biệt là khi ngồi) để cung cấp cho phổi của bạn càng nhiều phòng càng tốt để mở rộng.
    Chống đỡ mình lên một chút với một vài chiếc gối thêm khi bạn đang nằm trên giường vào ban đêm.
    Hãy cố gắng kiên nhẫn. Không có gì thú vị để được thoải mái hết hơi. Nhưng sau khi bạn sinh con, hơi thở của bạn sẽ sớm cảm thấy như nó đã làm trước khi bạn có thai.
    Có thể khó thở khi mang thai bao giờ chỉ ra một vấn đề nghiêm trọng?

Đôi khi - đặc biệt là nếu bạn có một vấn đề về đường hô hấp như hen suyễn hoặc bệnh cúm.

Ví dụ, trong khoảng 30 phần trăm phụ nữ bị bệnh hen suyễn, các triệu chứng của họ tồi tệ hơn trong khi mang thai, và những cơn trầm trọng có thể gây hại cho cả bạn và em bé của bạn.

Hãy để nhà cung cấp của bạn biết nếu bạn cảm thấy khó thở vì một căn bệnh về đường hô hấp, giống như bệnh cúm. Phụ nữ mang thai bị bệnh về đường hô hấp thường có các triệu chứng nghiêm trọng hơn và có nhiều khả năng để phát triển các biến chứng như viêm phổi. (Đó là lý do tại sao điều quan trọng là để có được một dịch cúm bắn nếu bạn mang thai trong mùa cúm .)

Ngoài ra, do những thay đổi trong cách cục máu đông của bạn trong khi mang thai, bạn có nguy cơ cao hơn cho việc phát triển một cục máu đông mà đi đến phổi của bạn (thuyên tắc phổi). Tình trạng này rất hiếm nhưng rất nghiêm trọng.

Khi nào tôi nên gọi nhà cung cấp chăm sóc sức khỏe của tôi không?

Hãy gọi cho bác ngay lập tức (hoặc có ai đó gọi) nếu bạn có bất cứ triệu chứng sau đây:

khó đột ngột hoặc nghiêm trọng của hơi thở
    hen xấu đi
    mạch nhanh
    Một nhịp tim nhanh hoặc bất thường
    Một cảm giác rằng bạn đang đi để ngất xỉu
    đau ngực hoặc đau khi bạn thở
    Xanh xao
    Blue-nhuốm màu môi, ngón tay, ngón chân hoặc
    Một cảm giác lo âu rằng bạn không nhận được đủ oxy
    Một ho dai dẳng, ho cùng với sốt hoặc ớn lạnh, hoặc ho ra máu

nguồn: http://dinhduongbabau68.com/

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chithanhpro