Khó xử chuyện cháu bên chồng, các mợ giúp em với

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Rabbit Father, 3/11/2009.

1. Rabbit Father

Rabbit Father Thành viên tập sự

NEm có cô cháu gái học đại học năm thứ 2 hiện ở nhờ nhà em đã được 3 năm rồi (tính cả 1 năm ôn thi nữa ạ). 2 năm đầu thì ko có vấn đề gì lớn cả chỉ có điều là hay quên dọn toalet thôi, cái này thì em nhắc mãi vân hay quên nên em toàn phải dọn hộ chứ ko để vợ làm bao giờ cả, vì toilet này tầng 1 nên cô cháu dùng là chủ yêu còn vợ chông em và con thì dùng tâng2, và 3.
    Nhưng gần đây thì có hôm vợ em để tiền dưới bếp quên ko mang lên, sáng sau xuống thì đã ko thấy, hỏi co cháu thì nói là ko lấy, mà tối hôm trước em cũng nhìn thấy tiền để ở đó.
    Vợ em thì bức xúc quá nhưng vì ko có bằng chứng và cũng ngại chồng buồn nên ko nói gì nữa. Mà cứ tình hình này thì 2 năm nữa cô cháu mới tốt nghiệp, em thì đã hứa với bố mẹ nó là cho nó ở nhà em đến khi học xong rồi, giờ ko biết làm thế nào cả.

Các mợ giúp em với, chứ mấy hôm nay thấy vợ em căng thẳng em cũng khó xử quá

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Rabbit Father
    Đang tải...

2. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

theo tớ thì ấy nên gọi cháu gái ra nói chuyện thẳng thắn giữa 2 cậu (chú) cháu với nhau thì hay hơn. Vì còn 2năm nữa mà cứ bức xúc thế khó sống lamứ

Rabbit Father thích bài này.
  3. Mẹ Huyền

Mẹ Huyền Bắt đầu tích cực

Mình thì nhất định không cho ai ở nhờ,phức tạp lắm,đảo lộn cuộc sống,khó chịu,rồi stress... sau đó là tình cảm rạn nứt. Nếu thật sự cần giúp đỡ thì sẵn lòng phụ tiền thuê nhà. Còn ở chung thì không,thế mới đúng là giúp nhau đấy.

4. raucaudua

raucaudua Thành viên sắp chính thức

Ðề: Khó xử chuyện cháu bên chồng, các mợ giúp em với

CÁi vấn đề ở chung này mình gặp nhìu lắm nói thì mích lòng mà k nói thì bức xúc k chịu dc

5. giangmeo2007

giangmeo2007 Thành viên chính thức

Ðề: Khó xử chuyện cháu bên chồng, các mợ giúp em với

Mình thì nghĩ là nếu đã ko cho ở nhờ thì phải ngay từ đầu, còn đây đã hứa và đã ở đc 3 năm rồi tự dưng lại đuổi đi mà ko có lý do gì chính đáng thì dễ mếch lòng nhau hơn. Tốt nhất là cố gắng đến khi cô cháu học xong, còn tiền nong đồ đoàn thì nên cẩn thận hơn, tiền đã mất rồi lại ko có bằng chứng, có nói chuyện thì cũng chẳng giải quyết đc vđ, rồi nhìn nhau lại càng khó chịu căng thẳng hơn, coi như do mình ko cẩn thận đánh rơi tiền thôi. Đâu phải lúc nào cũng chỉ có vợ chồng con cái ở với nhau đc đâu, còn bố mẹ anh chị em cô dì chú bác...có nhà còn phải thuê ô-sin, người ngoài hoàn toàn đấy mà vẫn phải dung hoà đấy thôi...