Khỏi Mề Đay Mãn Tính Nhờ Lá Đơn Đỏ

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi sắt mỹ thuật, 13/7/2017.

1. sắt mỹ thuật

sắt mỹ thuật Thành viên tập sự

Chào các mẹ!
    Hôm nay mình muốn chia sẻ với các mẹ cùng cảnh ngộ như mình. Chuyện là:
    Con gái mình từ khi hơn 1 tôi cứ ban đêm hoặc thay đổi thời tiết là cháu lại ngứa và nổi lên những nốt đỏ to dưới da đỏ rực khắp người. Đợt đầu cháu thi thoảng bị sau càng ngày càng mau dần và cách đây mấy tháng là đêm nào cũng bị nổi mẩn ngứa quấy khóc vì ngứa. Từ khi mới bị cho đến gần đây mình có đưa cháu ra viện da liễu khám cả 2 lần bsi đều nói không sao rồi kê cho đơn thuốc về uống, bôi, tắm mỗi lần hơn 1trieu đều k khỏi. Gần đây con bị lo sợ mình cho con đi khám mua 1,4tr tiền thuốc về uống và bôi tắm con k đỡ mà bị nặng hơn. Tình cờ hôm lên bà ngoại mình chơi mình nói chuyện bà bảo về hái lá đơn đỏ mặt trời đốt thành than ngâm rượu khi nào nổi nốt thì xoa. Về mình làm theo ngay.Mình lấy những mảnh lá bóp nát lẫn rượu bôi vào nốt nổi vài lần Ôi ơn giời từ hôm đấy đến nay con tịt không nổi nốt không ngứa đêm không quấy khóc nữa.Đêm con và bố mẹ được ngủ yên lành! Tài thật.
    Cảm ơn bà ngoại với bài thuốc dân gian tuyệt vời!
    Bố mẹ hay con nào bị hãy thử xem nhé. Lá đơn em sao vàng hạ thổ xong em đốt thành tro cho vào hòa với rượu là bôi thôi đơn giản quá. Ai cần mà không có lá bảo em xin cho nhé thương các mẹ bỉm sữa lắm.rất vất vả

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sắt mỹ thuật
    Đang tải...