Khác: Không có sự khác nhau giữa giết đứa con trong bụng và giết đứa con đã sinh ra.

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Phòng khám ĐK Yecxanh, 23/4/2015.

1. Phòng khám ĐK Yecxanh

Phòng khám ĐK Yecxanh Thành viên đạt chuẩn

Một người phụ nữ lo lắng tìm gặp bác sĩ sản khoa và nói :"Bác sĩ, tôi có vấn đề nghiêm trọng cần giải quyết. Con tôi còn chưa đủ 1 tuổi và tôi lại có thai lần nữa mà tôi lại không muốn sinh con gần nhau quá."
    “Vậy cô muốn tôi phải làm sao?” Vị bác sĩ hỏi
    “Bác sĩ làm ơn phá thai giúp tôi, tôi sẽ biết ơn ngài lắm”
    Ông bác sĩ lặng im suy nghĩ 1 hồi và trả lời rằng :”Thưa cô, tôi có 1 giải pháp tốt hơn cho cô và nó ít nguy hiểm hơn nữa.” . Sản phụ mỉm cười và nghĩ rằng vị bác sĩ kia sẽ giúp mình phá thai
    Nhưng ông lại nói :” Để tránh việc cô phải cực khổ nuôi 2 đứa trẻ cùng 1 lúc, vậy hãy giết chết đứa cô đang ẵm trên tay đi. Cô sẽ có thêm thời gian nghỉ ngơi trước khi sinh . Nếu cô muốn giết 1 đứa trong 2 thì giết đứa nào chẳng được. Sẽ không có nguy hiểm gì cho cơ thể nếu cô giết đứa đang bế trên tay thay vì phá thai!”
    Người phụ nữ hoảng hốt và nói : “Không được bác sĩ à! Thật tàn nhẫn khi giết một đứa trẻ”
    “Tôi đồng ý” . Ông bác sĩ nói tiếp :” Vậy mà tôi cứ nghĩ cô đã sẵn sàng cho việc giết con của mình nên tôi nghĩ đó là cách tốt nhất.”
    Ông bác sĩ mỉm cười và nhận ra mình đã đạt được mục đích. Ông đã thuyết phục được người phụ nữ rằng không có sự khác nhau giữa việc giết đứa con trong bụng hay giết đứa con đã sinh ra. Sư tàn nhẫn là như nhau.
    “Tình yêu giúp chúng ta hi sinh bản thân mình vì mục đích tốt đẹp cho người khác. Nhưng phá thai lại hi sinh mạng sống người khác vị sự ích kỷ của bản thân. !”
    Hãy cùng nhau Share để chúng ta có thể hạn chế tình trạng phá thai bừa bãi như hiện nay, bởi mỗi đứa trẻ đến với chúng ta đều là một món quà vô giá fb78cangamnhunghinhanhsieuyeuc.jpg

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Phòng khám ĐK Yecxanh
    Đang tải...

2. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

Thế mà có đợt vào FB thấy tràn ngập tin quảng cáo phá thai ko đau của các phòng khám tư đấy ạ, Đến sợ cái XH này

3. ayd

ayd Bắt đầu tích cực

hazz đúng là có quá nhiều ng lạm dụng phá thai ngay chỗ mình làm cũng thế sinh đủ con rồi nhưng kg kiêng cữ cứ chỉ biết lúc sướng thôi còn sau đó đi phá, mà có ít 3 lần rồi tội cho những đứa con kg đc thành ng

4. betunsanhdieu

betunsanhdieu Bắt đầu nổi tiếng

hiz nhà em thì cứ có là đẻ thôi xã .còn chả bao giờ nghĩ đến chuyện bỏ con ấy,cứ nghĩ trong bụng mình đang có sinh linh bé bongr của mình với chồng mà nhiều lúc thấy xúc động còn chẩy nước mắt ra ấy chứ,vào fb giờ nhiều thấy bạn chia sẻ trong hội mang thai lần đầu,mà nói đến chuyện bỏ đứa con cứ như ném cái vỏ rác mà ức chế,đã xác định ko nuôi đc con thì sướng vừa thôi đừng sướng quá....rồi những trung tâm quảng cáo phá thai cứ nhan nhản trên mạng ra ấy,đang nhé những cái quảng cáo nvay ko đc phep vì giết người mà

5. Tắm bé EVACARE

Tắm bé EVACARE Phạm Loan

rất đáng suy ngẫm