Cần giúp: Khu Vực Phía Tây Hà Nội, Có Căn Hộ Nào Ngon, Bổ, Rẻ Không Các Mẹ?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi kem_socola_cool, 10/10/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. kem_socola_cool

kem_socola_cool Thành viên chính thức

Vợ chồng em đều 30 tuổi, có 1 con gái nhỏ, đang thuê nhà ở Mỹ Đình, Hà Nội. Chúng em đều làm cho các công ty tư nhân. Lương của 2 vợ chồng cộng lại là 14 triệu/ tháng. Tích cóp mấy năm giờ chúng em có gần 500 triệu trong tay. Chồng em muốn mua cái chung cư nho nhỏ ngoại thành để ở luôn, đỡ phải xây cho vất vả. Hiện hai vợ chồng em đều làm ở khu Mỹ Đình nên muốn tìm nhà ở khu phía Tây cho tiện việc đi lại. Các chị có biết dự án nào trong tầm giá từ 500 - 700 triệu thì mách giúp em với. Em cảm ơn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kem_socola_cool
    Đang tải...

2. kem_socola_cool

Bà chị họ em mới lấy 1 căn của dự án Bamboo ở Sài Sơn, Quốc Oai. Nghe thì tưởng xa nhưng chả xa tí nào. Nó nằm trên đại lộ Thăng Long, cách tt hội nghị quốc gia 14 cây. Đường to, phóng 1 lèo là tới. Nó là nhà ở xã hội giá rẻ, gần 10 triệu/ m2 đã bao gồm phí bảo trì, VAT và đc trang bị hẳn nội thất cơ bản. Cuối tháng trước bà ấy dọn về ở rồi, em tới chơi thấy nội thất căn hộ đẹp phết. Có ảnh cho các mẹ xem luôn nè

3. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

Công nhận 2 bạn để dành giỏi thật. Theo mình bạn cứ mua chung cư nào gần gần, đi làm tiện, sạch sẽ, thoáng mát, rồi tiếp tục để dành sau này khá hơn xuống đất xây biệt thự luôn.

4. thanhthanh2015

thanhthanh2015

với số tiền này thì khó lắm giờ muốn mua một căn hộ chung cư ít nhất phải có khoảng 1 tỷ

kimdung_Melang thích bài này.
  5. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

Với tầm tiền đó bạn mua chung cư ngoại thành là hợp lý, có thể vay thêm ít tiền nữa sẽ có căn hộ rộng rãi khang trang. Tuy ở chung cư có nhiều bất tiện như phí nọ phí kia, nhưng bù lại an ninh tốt, không khí sạch sẽ và đặc biệt cộng đồng sống rất tốt. Con cái bạn có chỗ chơi, có rất nhiều bạn bè... Đơn giản vì tôi thấy hài lòng khi ở chung cư.

hoanganhbds45 thích bài này.
  6. chuoicabuong

chuoicabuong Thành viên kỳ cựu

Kiểu gì cũng phải vay thêm mn ạ, Cố mua căn chung cư khonagr 8-900 triệu là ổn ròi lại trả dần

7. thanhen

thanhen Thành viên chính thức

Nhà mình mới mua đất ở khu An Khánh cách đây 2 năm , quanh An Khánh h nhiều dự án chung cư lắm như của The golden An Khánh, Gemek, Thăng Long Victory. Mình thấy giá mấy khu này cũng tầm 12 - 14tr/m, mà đi lên Mỹ Đình thì quá gần chỉ khoảng 6,7km thôi.

8. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Các mẹ cho em đặt 1 gạch hóng ạ. Em cũng đang tăm tia mấy dự án nhà ở xã hội vừa túi tiền, em cũng đã đi tham quan dự án Bamboo Garden rồi và cơ bản rất ưng. Cơ mà đang do dự quá vì sợ hơi xa, có mẹ nào mua ở đó rồi thì cho em xin ít review ạ!

9. Trần Thông

Trần Thông Thành viên chính thức

Nhà mình mua 1 miếng đất ở gần chùa Thầy nhưng chưa có tiền xây nhà, vẫn phải ở trọ ngoài này để đi làm cho tiện. Mỗi tháng mất toi 3,5 triệu tiền nhà, điện nước cũng theo giá kinh doanh nên tương đối chát. Biết thế hồi xưa cứ mua 1 chung cư giá rẻ rẻ để ở, sau có tiền thì mua nhà riêng sau.

10. nam2nam4

nam2nam4 Bắt đầu tích cực

Vợ chồng mình mới mua 1 căn của Bamboo Garden xong. Ngoại thành (trên trục đại lộ Thăng Long), cách trung tâm hội nghị quốc gia hơn 10 cây. Ít tiền nên chọn căn nhỏ nhất (48m2), họ cũng hỗ trợ mua nhà với lãi suất 5%/năm trong 36 tháng (tương đương lãi suất gói vay 30 nghìn tỷ trước kia). Bạn có nhu cầu thì vào website mà xem ảnh phối cảnh nè: http://sunnygardencity.com.vn/du-an/nha-o-xa-hoi-gia-re-ha-noi.htm
    Hiện tại có cả 2 toà nhà đã xong, cá nhân mình đánh giá thì khá ok (ngoài đầy đủ các dịch vụ thì khuôn viên rất thoáng, nhà cũng cực thoáng, view rộng đã mắt vì ngoại thành mà). Họ có xe bus miễn phí vào nội thành. Nếu vc bạn làm ở khu Mỹ Đình thì mua 1 căn ở đây cũng được, ít nữa HN cơi nới ra, nhà bạn lại thành trung tâm :D

August88 thích bài này.
  11. hoanganhbds45

hoanganhbds45 Làm việc hết mình, vui chơi nhiệt tình

mẹ nó tìm hiểu mấy chung cư ở khu vực an khánh, gần thiên đường bảo sơn ý. hôm trước m có tham khảo 1 dự án ở đấy. giá tầm gần 1 tỷ trả trước khoảng 100tr còn lại là được vay ngân hàng. mà từ đây đi lên mỹ đình cũng nhanh vì đường đại lộ thăng long khá là thoáng. chỉ có 1 điều là thoát nước ở đại lộ thăng long chưa đc tốt lắm, mấy trận mưa to vừa rồi đều bị ngập đường k đi lại được nhưng mà có thể đi đường đại mỗ tây mỗ lên mỹ đình được, thời gian đi mất khoảng 20ph.

12. Giông gió

Giông gió Thành viên mới

Chị thấy có mấy cái cái chung cư giá cũng được ở phía tây như Thăng long victory (mặt đường đại lộ thăng long), hay Golden An Khánh (lối vào thiên đường bảo sơn) hoặc Athena complex (đường 70 chỗ gần ngã tư canh) giá rổ khoảng 14-16 tr/m2 gì đó, mà có nhiều căn nhỏ nhỏ khoảng 60-70m2 đó, em tìm hiểu xem. Thăng Long Victory và Golden An Khanh thì xong rồi còn Athena thì đang xây hay sao ý.

13. Tamtitmitdua

Tamtitmitdua Quý cô hảo ngọt

Giờ đa số ở chung cư xã hội, mình thấy các NOXH rất ổn, thoáng mát, sạch sẽ. Nhà cửa ngập ánh sáng chứ không như nhà trong ngõ ngách nội thành âm u tịch mịch… Với tầm tiền nhà bạn thì tìm 1 dự án chung cư xã hội giá rẻ mà mua là hợp lý.
    Nếu ở mạn phía Tây thì bạn tham khảo Bamboo Garden mà 1 vài mẹ có nhắc ở trên. Bà chị họ mình cũng mua 1 căn bên đó hồi tháng trước. Chưa tới 10 triệu/ m2 đã bao gồm phí bảo trì, có xe bus miễn phí từ đó ra nội thành. Nội thất cơ bản đã có đủ, diện tích dao động từ 48m² đến 66m². Đã có 2 toà xây xong rồi nên bàn giao nhà ngay, ko cần chờ đợi như 1 số dự án khác.

14. lelumber

lelumber Thành viên tích cực

sao vc bạn giỏi thế mấy năm mà cóp được 500tr ạ, mua đất vùng ven cũng được nhưng khá xa còn phải cất nhà nữa, chung cư thì mua rồi trả góp cũng được mn ạ,

15. kem_socola_cool

Em đang thiên về phần chung cư trả góp giống bà chị họ em. Chứ giờ mua đất xong còn phải xây nhà trông ngày trông đêm oải lắm ạ. Như cái bamboo kia chả hạn, mua xong có sẵn đồ đạc luôn, mình chỉ việc dọn vào ở thôi ạ. Họ sắp xếp rồi thiết kế nội thất cũng đẹp lắm. Em đến đó xem thấy khá ưng

16. kem_socola_cool

Nhà ở lê văn thiêm là khu trung hòa nhân chính à chị? Khu đó em thấy giá khá là cao, kinh tế vc em cũng hơi bị eo hẹp. Nếu trong khoảng giá 700-800tr thì chị có thể giới thiệu giúp em với. Vì đi làm ở khu Mỹ Đình thì cũng khá là tiện

17. HoangTN50K

HoangTN50K Thành viên chính thức

Bamboo ở đoạn nào vậy mm? Từ đợt 2014 là nhà ở xã hội đã rộ lên khá nhiều. Vì nó mà cái gói 30k tỷ chắc có lẽ sẽ lâu lâu nữa mới trở lại đấy ạ

18. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Cái bamboo này nhà nào mà có quê mạn Hà Tây đấy thì sẽ rất bồ kết vì gần quê :p Đi lại đường rộng rãi, đầy đủ tiện tích và nhất là giá cả hợp với túi tiền với nhiều gia đình bây giờ. Cái gói 30k tỷ bảo tháng 6 mới hết mà hết đúng ngày cá tháng 4 chứ :(

19. kem_socola_cool

Các cái noxh này mỗi căn nó cứ bé bé kiểu cho 1 hộ gia đình như này rất dễ mua vì tiền không cao như các dự án chung cư ở phía Mỹ Đình, toàn là 100-200m2. Sợ thật. Căn nào cũng tiền tỷ hết

20. Chanel_12

Chanel_12 Thành viên chính thức

Đợt hết cái gói 30k tỉ mà nhà em cũng tiếc đứt hết ruột non ruột già đấy ạ. Phải em cũng chia tay căn hộ của em và đi xin lại tiền đặt cọc đấy :(

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.