Kinh doanh mạng làm rung chuyển thế giới

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi tamtg2402, 13/1/2011.

1. shop_mehoa

shop_mehoa Thành viên sắp chính thức

Ðề: Kinh doanh mạng làm rung chuyển thế giới

Ơ, thế em đã hiểu nhằm mẹ nó à.
    thành thật xin lỗi mẹ nó nhé.
    Rút kinh nghiệm tìm hiểu thật kỹ trước khi phát biểu linh tinh rùi:rolleyes:

Đang tải...

2. mebeTom

mebeTom Bắt đầu nổi tiếng

Em không tin hình thức kinh doanh này, thấy nó kiếm lời thật dễ dàng là không tin rồi.
    Mẹ em đợt trước vác 2 trùng Noni về, can thế nào bà cũng mua . thế là mất toi 5tr6 để mốc lên có uống nổi đâu :(

3. duyhoang1711

duyhoang1711 Thành viên tập sự

Kinh doanh đa cấp giúp những người bình thường có cơ hội phát triển bản thân và xây dựng cho mình một mạng lưới lưu thông hàng hóa. Đây chính là cách làm giàu của những người giàu nhất. Kinh doanh theo kiểu mạng lưới - từ "mạng lưới" có sức mạnh vô cùng ghê gớn. Đó là lí do vì sao mà Viettel lại giàu vì họ sở hữu một mạng lưới cả triệu thuê bao di động. Hay vì sao Mỹ lại sợ mạng lưới khủng bố Al-Quaeda hơn là cá nhân Bin Laden.

Chia sẻ với các bạn về cái này và hi vọng các bạn có cái nhìn đúng đắn hơn về kinh doanh theo mạng cũng như cách làm giàu của người giàu: http://www.mediafire.com/?4whllnzs2czodjw

Sắp tới thì bộ công thương sẽ quản lý rất chặt chẽ kinh doanh đa cấp. Trong đó có việc những công ty có sơ đồ nhị phân sẽ phải ra đi. Cũng như những nhà phân phối có hành vi lừa đảo dẫn đến bị xử lí cắt hợp đồng ở một công ty sẽ không thể tham gia những công ty đa cấp khác - gần như bị tẩy chay trong ngành kinh doanh này. Đây chắc chắn là bước tiến lớn ở Việt Nam cho ngành kinh doanh bạc tỷ này.

Bạn có thể trở thành triệu phú nếu xây dựng hệ thống kinh doanh đa cấp nhưng nếu muốn thành tỷ phú hãy xây dựng hệ thống kinh doanh truyền thống.

Lời khuyên cho các bạn sinh viên: Hãy tìm hiểu kỹ trước về công ty và đối tác đề nghị kinh doanh này với mình. Hoàn thành tốt việc học của mình tránh để ảnh đến kết quả học tập nếu có làm kinh doanh bán thời. Nếu các bạn muốn sung túc về tài chính trong tương lai thì phải nhớ rằng người giàu không làm việc vì tiền mà làm việc để học hỏi và xây dựng cột tài sản cho mình. Và đó là cả một quá trình.

4. kira_2525

kira_2525 Banned

dần dà thì các hàng quán sẽ không còn theo thời gian mà thay vào là kinh doanh online hết, mình thấy thế đó:)

tamtg2402 thích bài này.
  5. tamtg2402

tamtg2402 Thành viên chính thức

Kinh doanh hàng quán em nghĩ cũng không bỏ được chị à, một số nước phát triển như Mỹ, và Nhật vẫn có các hàng quán mà... noí chung tùy vào sp và dịch vụ nhất định ạ

6. baongoc1503

baongoc1503 Mrs Quỳnh

mình nghĩ bạn ko tin thì cũng ko nên phán xét trình độ học vấn của những người tham gia MLM, nếu nói đúng bạn phải nói "những người hiểu 1 cách nửa với về MLM thì ko bao giờ thành công", còn ai đã hiểu và làm đúng thì bất kỳ 1 ông bác sỹ, kỹ sư, hay 1 chị nội trợ, bán vé số, 1 em sinh viên đều có được mức thu nhập nhiều người mơ ước.
    P/S: mình ko tham gia MLM nhưng cũng đã tìm hiểu về nó, nó ko hợp với mình, nhưng nếu nhìn nhận 1 cách khách quan thì sẽ thấy ưu điểm của ngành này.

7. baongoc1503

baongoc1503 Mrs Quỳnh

Cái này phải tìm hiểu kỹ công ty cung cấp dịch vụ. MLM là con dao 2 lưỡi, cty nào tuân thủ đúng quy tắc thì sẽ thành công, làm ăn chụp giựt chỉ vì muốn lôi kéo thì sớm muộn cũng bị cơ quan thuế sờ gáy.

tamtg2402 thích bài này.
  8. tamtg2402

tamtg2402 Thành viên chính thức

Đúng rồi mẹ nó nhỉ, thời buổi cạnh tranh nhiều người bán ít người mua... cung nhiều hơn cầu mà dịch vụ và giá cả không tốt khó có thể phát triển được...

baongoc1503 thích bài này.
  9. ninabag.com

ninabag.com Order và hàng có sẵn Us, Spain

Một điểm cơ bản của MLM là không bắt buộc thành viên đóng tiền hoặc mua sản phẩm của công ty như một điều kiện tiên quyết để tham gia làm việc. Nhưng hầu hết công ty theo mô hình MLM tại Việt Nam đều có yêu cầu này. Vậy là ngay từ đầu, chúng ta đã thấy thấp thoáng mục đích thu lợi trước hết của cty, không phải là sự cam kết về sản phẩm.

Những người tham gia MLM cũng rất nhiều thành phần, có những người có óc tổ chức tốt, công việc và trình độ cao, hệ thống của họ sẽ được xây dựng tốt hơn, chỉn chu hơn, cách thức hoạt động và mở rộng mạng lưới của họ nghiêm túc, có tính hỗ trợ và minh bạch thông tin cao hơn, thành phần thành viên họ đưa về cũng chọn lọc hơn. Nhóm này hiểu họ làm gì, họ muốn gì, họ phân phối cái gì,... trước hết là bản thân họ chọn lọc sản phẩm, công ty mà họ theo đuổi. Nguồn thông tin phát ra bởi nhóm này được xã hội công nhận, tin tưởng hơn.

Một nhóm khác với thành phần tham gia ít được chọn lọc hơn, chỉ cố mở rộng mạng lưới của mình bằng mọi cách để thu được lợi nhuận về mình mà đôi khi chẳng hiểu gì về sản phẩm. Đáng buồn là nhóm này thường áp đảo nhóm trên với mức độ phát tán thông tin khá lớn, dày đặc và khá phiến diện. Nguồn thông tin phát ra, do đó, dần bị cộng đồng chán nản, đề phòng và rồi phủ nhận.

Mình không rõ lắm về MLM nhưng cá nhân mình cho rằng trên đây là 2 trong nhiều lý do khiến MLM tại VN đi hơi chệch hướng và không được đánh giá tốt.

baongoc1503 thích bài này.
  10. conemchungta

conemchungta Thành viên đạt chuẩn

bạn nói vậy sai rùi, bác sỹ điều trị bệnh nhân vẫn sử dụng thuốc của thực phẩm chức năng đó bạn, chẳng qua bạn chưa tin vào khả năng của mình rùi nói vậy, hiện giờ lại văn sâm ko biết có học vấn hay ko nhưng mà vẫn đi làm thêm về sản phẩm để bảo vệ sức khỏe bản thân đo thôi, còn bạn nghĩ sao mà nói vậy nhỉ???

11. sorido92

sorido92 Thành viên tích cực

cảm ơn chủ top đã chia sẻ, chúc chủ top thành công :D

12. conemchungta

conemchungta Thành viên đạt chuẩn

bạn nói vậy thì đúng là ban ko biết tý gì về mlm thật rùi, bỏe tiền ra mua sản phẩm là để mình dùng chứ ko phải để ôm hàng, để bảo vệ sức khỏe chúng ta nên mua sản phẩm để dùng hàng ngày, còn tìm khach hàng là để mình co lương, muốn có lương thì phải đi tim kiếm khách hàng bận à..........

13. Tommyphu

Tommyphu Thành viên chính thức

@@!, hiện giờ Việt nam đang bùng nổ kinh doanh theo mạng, chỉ thế thôi là biết hiệu quả nó thế nào rồi. Các chị em nào có chữ ký quảng cáo sản phẩm thì không nên nói mâu thuẫn nhé :)

14. me-cubi

me-cubi

bạn nói mình thấy cũng có lý, kinh doanh mình thấy cũng khó khăn không hề đơn giản.

15. mecubean

mecubean Thành viên tích cực

KDM là kinh doanh niềm tin, người kinh doanh cần nhiều yếu tố hơn bình thường. Làm sao để người mua biết đến sản phẩm của mình, tin tưởng và tiêu dùng sp của mình. Một số đối tượng lừa đảo mới làm cho KDM về VN thành ra như thế, nhưng mình tin rồi sẽ bị đào thải khi người tiêu dùng có cái nhìn và lựa chọn sản phẩm thông thái hơn.