Kinh doanh xăng dầu, giúp em với...!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi incon1207, 26/7/2008.

1. incon1207

incon1207 Thành viên sắp chính thức

:confused:Cả nhà ơi, nhà em muốn mở một cây xăng cỡ vừa vừa ở quê, bố mẹ nào làm trong lĩnh vực xăng dầu hoặc biết về việc kinh doanh xăng dầu thì giúp em với. Em bây giờ mới đang ở bước tìm hiểu chưa biết đối tác đầu vào cũng chưa biết dự kiến vốn hoặc máy móc như thế nào (chả là vừa rồi nhân một dịp về quê, đi lòng vòng cả xã mới có một cây xăng mà họ chỉ bán nhỏ lẻ thôi nên em mới nảy ra ý tưởng). Cả nhà giúp em với, em cảm ơn nhiều nhiều!!!:mrgreen:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi incon1207
    Đang tải...

2. Mẹ Còi xinh

Mẹ Còi xinh Thành viên chính thức

Tớ không biết về lĩnh vực này, nhưng tớ đã từng tham gia dự án lập Quy hoạch các trạm xăng dầu nhưng đã lâu lắm rồi, cái này khá là phức tạp,bạn phải xin phép rất nhiều đơn vị ban ngành, nếu bạn không biết cũng như ko có người thân làm về việc này thì theo mình bạn không nên làm, Bạn phải có trong tay vài tỷ thì bạn mới nên nghĩ đến việc kinh doanh này, cũng như bạn phải làm việc với bảo hiểm rất kỹ nữạ Tuy nhiên dịch vụ này khá là có lãi, hiện nay đi kèm với trạm bán xăng là trạm dừng chân với các dịch vụ ăn, nghỉ, vệ sinh, shopping, bảo dưỡng xe nữa.

architect thích bài này.
  3. Florepuras

Florepuras Thành viên chính thức