Cần giúp: Kinh nghiệm cho bé ăn sữa bằng thìa

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Me Ca' con, 14/12/2013.

Tags:
  1. Me Ca' con

Me Ca' con Thành viên tích cực

Các mẹ ơi, mình stress quá! Bé con nhà mình ốm nằm viện từ lúc sơ sinh, giờ đc tháng rưỡi, về nhà rồi mà ko biết ăn bình hay ti mẹ :(( Giờ mẹ cứ cần mẫn vắt sữa ra rồi đổ từng thìa cho con mà con không hợp tác. Bé gào khóc quá trời, có khi cho ăn xong lại phun ngược ra hết, mỗi lần cho con ăn mà như trận chiến, mình chia nhỏ bữa cho con đỡ căng thẳng thì mẹ ko còn lúc nào để nghỉ ngơi!
    Các mẹ ơi, mẹ nào có kinh nghiệm cho con ăn bằng thìa, hoặc luyện cho con bú bình, ty mẹ thì chỉ mình với! Stress quá sợ mất cả sữa cho con :((

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me Ca' con
    Đang tải...

2. Tarta

Tarta Sữa Semper Thụy Điển

Ðề: Kinh nghiệm cho bé ăn sữa bằng thìa

chị ơi, nếu muốn tránh mất sữa thì chị phải ăn uống nghỉ ngơi thật tốt, uống sữa ấm, ăn đồ nóng và uống nhiều nc. Sau đó là phải cho bạn ý ti thường xuyên để kích sữa, or dùng máy hút sữa, nhưng e thấy k gì bằng con kích đâu. CÒn về bình thì có bé hợp bình này bình kia, chị thử medela em thấy núm ti cũng mềm, hoặc có loại gì gì mới bảo giống y hêt ti mẹ, chị search thử xem sao.

3. Shop Hà Chíp

Shop Hà Chíp Tất Nhật Bản 0904.995.808

Bé nhà mình có một giai đoạn cũng thế, ko thể nào cho con ăn đến 30ml í. về sau mình phát hiện ra là do bé buồn ngủ nên ko hợp tác. B thử cho ăn lúc vừa ngủ dậy xem sao (lúc ngủ ko đủ giấc mà dậy cũng ko ăn thua nhé, cứ cho chơi một lúc ngủ tiếp sau đó tỉnh dậy mới cho ăn). nhưng khi cho bé ăn đc bằng thìa thì rất khó để bé bú bình bạn nhé. Tốt hơn hết bạn nên để bé đói rồi cho ngậm ti mẹ, lúc nào bé buồn ngủ thì lại có thể ti mẹ đấy. Bé nhà m ko ti ngồi và ko ti lúc thức, chỉ lúc bắt đầu buồn ngủ mới rúc. Thế mới lạ kỳ, thế nên bạn cứ thử các thời điểm xem bé nhà m thích hợp với điều kiện, hoàn cảnh nào nhất. Nhưng đừng bao giờ để bụng bé lưng lửng mà thử các bp, ko ăn thua đâu, tốt nhất để lúc bé đói bạn ạ

4. nhantranda196

nhantranda196

Mình đồng ý ạ, mn kiên trì tí, ăn uống cho đủ sữa để con có sữa bú.

5. Me Ca' con

Me Ca' con Thành viên tích cực

Cảm ơn các mẹ, mình cũng thử đủ cách như các mẹ nói rồi, nhưng bé nhà mình bị ăn qua xông lâu quá nên mất phản xạ bú rồi, trước mỗi bữa ăn mình đều cho mút ti mẹ và bình nhưng bé không chịu, khóc ghê lắm. Đổ thìa cũng khóc nhưng phải nuốt mới khóc tiếp đc nên mẹ chỉ còn biết lợi dụng điểm yếu này! :(

6. Shop Hà Chíp

Shop Hà Chíp Tất Nhật Bản 0904.995.808

Ui thương bé quá. Bạn mình sinh cháu thiếu tháng cũng bị vậy nhưng kiên trì cho con tập là dần dần bé sẽ có phản xạ lại thôi. Chúc mẹ nó thành công nhé, chứ ko cho bé ăn như vậy vất vả quá mà ko được là bao

7. Hoài Sara

Hoài Sara Thành viên rất tích cực

em ko có kinh nghiệm chăm bé nên không giúp được mn rùi, ủn mông giúp mn thui

8. Tarta

Tarta Sữa Semper Thụy Điển

bé sing non hả chị, sao phải ăn qua xông thế ạ, khổ thân con thế. Nhưng e sợ đổ thìa con dễ sặc lắm chị ah. Chị đành thử thêm 1 vài loại bình khác xem sao vậy. Chứ đổ thìa ntn cũng mệt ghê ý:(

9. me_bin_bon

me_bin_bon

mẹ này nói chuẩn quá, con mình lúc đầu mình đi làm cả ngày bà cho bú dc có 30ml. hix, kiên trì rồi bé chịu bú bình ngay ấy mà, chứ đổ thìa là sau bé ko mút bình đâu

10. Zin_thoi

Zin_thoi Về vùng biển vắng ^^

Mẹ nód ùng thìa của sữa Glico ấy, dễ xúc lắm. Bé nhà mình đổi các kiểu núm, các kiểu bình kèm các loakj sữa vẫn ko chịu ti bình đây nàu

11. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Mình nghĩ mẹ không nên sốt ruột thế phải tập cho bé từ từ rồi bé sẽ quen thôi.Bạn phải kiên trì tập luyện cho bé :Cho bé bú bình bằng sữa mẹ. Trước tiên mẹ phải bỏ từ 1-2 cữ buổi sáng là cữ dễ tập nhất, bé đỡ quấy nhất. Nên bỏ cữ từ lúc bé mới thức dậy, khoảng 7-8h sáng và cử 10-10h30, đến cử trưa 12h-1h mẹ mới xuất đầu lộ diện và cho bú sữa mẹ. MẸ PHẢI QUYẾT TÂM mới thành công được! MẸ ĐỪNG ÂU YẾM BÉ KHI CHO BÉ BÚ.Khi bé bú quen rồi bạn cho bé bú sữa bột .

12. Mẹ be' Ca'

Mẹ be' Ca' Thành viên tập sự

E k biết chị còn đăng nhập web này k nhưng vẫn muốn hỏi. Bé Cá nhà chị bây giờ thế nào r ạ? Thời gian khủng hoảng đó chị giải quyết thế nào ạ? Vì bé Cá nhà e bây giờ cũng trong tình trạng y như vậy nên e hoang mang quá. :(

13. Mẹ be' Ca'

Mẹ be' Ca' Thành viên tập sự

Chị còn đăng nhập web thì chia sẻ kinh nghiệm cho e với nhé. Con e bây giờ cũng giống bé nhà chị trc đây. Mà e k biết hỏi kinh nghiệm từ ai cả. :(

14. conyeu77

conyeu77 Thành viên đạt chuẩn

Bình thường theo kinh nghiệm của mọi người thì e thấy bảo là lúc mới sinh cho bé ăn sữa bằng thìa thôi, như vậy thì sau đó cho bé ti mẹ luôn thì bé sẽ quen với việc ti mẹ. Còn như mn bây giờ tập cho bé ko phải là đơn giản đâu ạ!

15. Hanhmit Mithanh

Hanhmit Mithanh Thành viên chính thức

Bé nhà mình giờ đang ăn sữa bằng thìa đây này, trước 1 tháng đi làm mình tập bé ti bình ok rồi đến khi đi làm bà nội ở nhà trông chả hiểu thế nào mà chỉ cho ăn được 20-30ml xong nhìn thấy bình là sợ thế là đổ thìa cho bé ăn trong khi đó mình vẫn cho ăn bình được 80-100ml, đến giờ bé nhà mình toàn ăn thìa, mình dùng thìa của hộp sữa morinaga vì bé nhà mình dùng sữa này, cho bé ăn rất dễ mà ko bị rớt sữa ra ngoài, mỗi lần ăn thìa là 160ml, tầm 10-15p là hết à.

16. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

trc đây mình cũng tập 1 time cho bé ăn sữa bằng thìa :(((