Kinh nghiệm cho bé bắt đâù đi nhà trẻ

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi MeKuPal, 26/2/2015.

1. MeKuPal

MeKuPal Thành viên chính thức

Bé nhà em được 25 tháng rồi, em chuẩn bị cho bé đi nhà trẻ. Nhưng mà nhiều lo lắng, hoang mang quá các mẹ ạ. Vì bé nhà em hay ốm lại lười ăn, (ở nhà ăn sữa mẹ cháu toàn phải dùng xi lanh thôi ạ hikhik) Nhưng mà đến tuổi thì vẫn phải cho bé đi lớp thôi ạ!
    Mẹ nào có kinh nghiệm gì chia xẻ nhé, có mẹ nào biết quanh khu Trung Văn hoặc Mỹ đình 1 nhà trẻ nào ổn ổn mách em với ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MeKuPal
    Đang tải...

2. haanh130284

haanh130284 Thành viên nổi tiếng

Mẹ nó cứ mạnh dạn cho con đi học đi, bé nào mới đi học mẹ cũng lo lắng thế mà. Biết đâu bé đi học đua bạn lại ăn tốt hơn đấy.

https://www.facebook.com/tatnhatsabrina

3. mecuabongmai

mecuabongmai Thành viên tích cực

mn giống mình quá, bé nhà mình cũng được 24 tháng, mới cho đi học được 1 tuần nay, nhìn camera thấy con khóc suốt, đau, xót lắm, nhưng chẳng bít làm sao. mà mới đi 1 tuần mà bế con nhẹ tõm luôn, mắt thì xưng húp, cứ nhắc đến đi học là khóc, về nhà tối ngủ, tý lại gọi mẹ ơi, ( sợ mẹ đi mất mà). Mình phải cứng thôi bạn ah

4. buzzbee

buzzbee BÁN COLOSMAX Q10 BIOVITAL

Mình cũng đang có dự định cho bé đi lớp mà nghe các mẹ nói này lại băn khoăn, thôi để con lớn thêm tí nữa đã, giờ bé mới 18 tháng tuổi.

5. mecuabongmai

mecuabongmai Thành viên tích cực

mình đọc rất nhiều topic, bé nào cũng vậy,bé nhà mình rất già rặn, về có gì là bé mách mẹ ngay, 24 tháng nhưng nói rất tốt và sd từ rất chuẩn, hôm t3 đi học về thấy con bị tím ở mắt, hỏi cô giáo nói là bị con gì đốt, nhưng về nhà hỏi con nói: Anh lớn đẩy con, hôm qua thì nôn cháo, hỏi con nói: cô cho ăn miếng to quá, cũng thấy yên tâm hơn, vì con biết vấ n đề để nói. Nhưng mn đừng để bé nhiều tháng quá.

6. baxij

baxij Thành viên tích cực

25 tháng cho đi đc rồi bạn ơi, đi lớp cho nó bạo dạn dần, thấycac bạn ăn nó sẽ ăn theo, tuổi này tốt nhất nên cho học tư thục, đến trên 3,5 tuổi hãy cho học trường công

MeKuPal thích bài này.
  7. Bobkids

Bobkids Thành viên chính thức

mình cũng đang chuẩn bị cho bé đi học mà đang hoang mang quá...........huhu