Kinh nghiệm: Kinh nghiệm chữa sẹo lõm do trứng cá

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi me hien, 25/12/2012.

1. me hien

me hien Thành viên tích cực

Mình có cái mặt tiền không được ổn lắm, da dầu từ hồi còn đi học, dầu nhiều đến nỗi dùng giấy thấm dầu mãi chả ăn thua. Kéo theo nó là lỗ chân lông bị to, mặt lúc nào cũng bóng nhẫy lên. Ghét nhất là mụn trứng cá và đến giờ, khi đã 37 tuổi thì lỗ chân lông mặc nhiên thành sẹo. Mình muốn viết lên đây để chia sẻ với những mẹ có da dầu, có sẹo lõm, có lỗ chân lông to giống mình để tìm đồng minh.

Kinh tế tốt hơn, mình bắt đầu chặng đường đi chữa sẹo, đi thu nhỏ lỗ chân lông
    Mình bắt đầu biết đến spa từ năm 2007, khi đó chỉ có Clinic có bộ sản phẩm thu nhỏ lỗ chân lông thô quảng cáo trên báo đẹp. Mình đã mua về dùng, nhưng thực chất chỉ là 1 dạng nước hoa hồng se khít lỗ chân lông chứ những cục sẹo lõm trên da mình thì vô hiệu

Mình lại bôn ba đi làm siêu mài mòn, vì thấy nói là mài mãi thì da cũng mòn và thành sẹo cũng nông dần. Thực sự mình nghĩ măt mình như cái xong nhôm, dùng hẳn cái chà sắt chà đi chà lại thì kiểu gì nó cũng phẳng ra. Vậy là bấm bụng đi mài mòn. 2 lần đầu hiệu quả rõ lắm, nhưng từ lần thứ 3 thì trơ ra mãi mà không thây gì. Mình thấy da yếu đi, hay mẩn lên, dễ xước và màu xỉn lại. Mình lo quá nên dừng không làm nữa, do mài mòn nhiều quá mà không tái tạo nên da của ình xấu và yếu đi

Sau đó mình làm Blue light, 3 tháng không ăn thua

1 năm sau mình bắt đầu làm kim lăn, đúng 1 lần mình sợ dừng luôn bì đau, hic

Sau gần 2 năm, mình lại được khuyên nên đi làm E Matrix, 1 dạng bắn tia sáng vào vùng sẹo, nóng mô và kích thích đầy sẹo. Hiệu quả khá rõ rệt nhưng chỉ được 1 phần sẹo được đáp ứng, số nốt còn lại vẫn sâu hoắm và thách thức mình. 2 lần E Matrix tiêu tốn của mình cả 1000 nhưng hiệu quả chưa cao, bề mặt da thì đẹp lên rõ rệt, mỡ màng và khỏe mạnh. Mình được tư vấn làm tiếp công nghệ siêu kim 3D gì đó, chuyên dành cho loại sẹo lõm sâu. Mình mua 3 lần nữa. Khi làm loại này, mình thấy rát, mặt đỏ lên 2-3 ngày. Mình được khuyên làm cuối tuần đấy, nhưng vẫn lo lắm, vì nhìn như đóng vẩy lấm tấm. 1 tuần sau mặt mình chưa thấy cải thiện mấy, nhưng vết đỏ và đóng vẩy thì hết, da cũng mịn sáng dần lên. KHoảng 1 tháng sau thì công nhận có khác thật. Túm lại, mấy cái loại này họ nói phải từ 3-4 tháng mới thấy rõ hiệu quả vì phải chờ chu trình thay đổi của làn da nữa. Đến bây giờ sẹo lõm của mình đã đỡ nhiều rồi, tuy nhiên cũng không thể mịn tưng như mình kỳ vọng được, da có đỡ sần sùi đi, mặt mũi sáng sủa hơn. Nói chung sẹo lõm, rỗ là điều nan giải, khó mà vài trăm nghìn khỏi bệnh được. Những thể loại da này cũng phải mất khoảng 20 triệu trở lên. Và thêm vào đó là thời gian nữa, cũng không nóng vội mà khỏi được.

Mình chia sẻ lên đây vì biết có nhiều mẹ bị lỗ chân lông to đang ngán ngẩm da của mình, mà lại cứ hy vọng dùng mỹ phẩm bình thường có thể chữa được. Chuyện này mình đã trải quả cả 5-6 năm nay để rút kinh nghiệm đấy.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me hien
    Đang tải...

2. mẹ nhím baby

mẹ nhím baby Thành viên kỳ cựu

Ðề: Kinh nghiệm chữa sẹo lõm do trứng cá

em có cái sẹo lõm mà lâu rồi nó vẫn thế

3. thoitranghthailand

thoitranghthailand Mỹ phẩm Thái Lan chínhãng

ùi, nỗi đau khổ 1 thời của e đây ạ. Trước e bị mụn bọc nên sẹo với vết thâm nhiều lắm, giờ ko bị mụn nữa nhưng vết lõm do mụn trứng cá vẫn còn, của e thì cũng ko ghê ghớm lắm nên chắc e cứ để vậy thôi, giờ chịu khó chăm sóc da kỹ càng chút để da đẹp thêm tí nữa là được

4. chit_xinh

chit_xinh Banned

Mẹ Hiền ơi, mặt em da dầu, chân lông to, cũng dùng nước hoa hồng các kiểu mà chưa thấy thuyên giảm, mùa đông mà vẫn phải dùng giấy thấm dầu đến là khổ ạ. Đọc cả cái hành trình của mẹ nó mà thấy nan giải quá, mẹ nó có kinh nghiệm mấy vụ này chỉ giùm em cách gì để giảm da dầu và se khít chân lông với nhé :)

5. Mẹ Lê Na 09

Mẹ Lê Na 09 Bắt đầu tích cực

Mình cũng đang muốn chữa sẹo lõm đây, chi phí 1 lần đầu tiền là bn mẹ nó, mẹ nó khám và điều trị ở đâu vậy, em nghe nói lăn kim nhưng chưa biết thực hư như thế nào,mặt em rỗ lắm ah, vì ngày xưa nhiều mụn trứng cá,hic chán với cái mẹt tiền quá !

6. me hien

me hien Thành viên tích cực

mẹ nó ơi, lăn kim là 1 dạng gây tổn thương lên vết sẹo để kích thích quá trình tự làm liền của cơ thể hoạt động, lăn kim có ưu điểm là dễ làm, nhưng nhược điểm là cần kiểm định kim thật kim giả. Kim thật giá 120$/ chiếc dùng 1 lần đấy, kim giả có 2 loại của Trung quốc 50.000đ và Đài Loan, Hàn Quốc khoảng 300.000đ/ chiếc. Tuy nhiên hiệu quả thì chỉ có kim của Đức là ok thôi,
    Biện pháp E Matrix và 3D là 1 dạng kim hiện đại, 1 cái có kim, 1 cái không kim, sau khi tác động lên da còn có sóng RF giúp làm đẹp và săn chắc da mặt nữa. Giá thành khá cao: hình như 4000.000-5000.000/ lần thì phải. Nhưng đúng là sắt ra miếng đấy

7. SENTA.MEDI

SENTA.MEDI Thành viên đạt chuẩn

Chào bạn Chit_xinh, da dầu, lỗ chân lông thô thì dùng các loại sản phẩm thông thường đều ko có hiệu quả cao, muốn có hiệu quả lâu dài cần giải quyết nguyên nhân bên trong ( điều tiết làm giảm độ bài tiết của tuyến dầu rồi mới làm săn chắc thu nhỏ lỗ chân lông .Mình giới thiệu với bạn công nghệ 3D Lutronic : Xóa Sẹo đá nhọn, sẹo do lỗ chân lông thô, da dày bì.

Công nghệ trị sẹo 3D (INFINI) hoạt động dựa trên nguyên lý sử dụng siêu kim dẫn sóng RF để tác động vào đáy sẹo với 49 tia siêu nhỏ đi sâu vào các lớp của làn da để khắc phục các khiếm khuyết. Khi thâm nhập vào tầng đáy thượng bì, nhiệt năng của sóng RF lưỡng cực sẽ hỗ trợ cho quá trình sản sinh tế bào mới để phá hủy các tế bào hư tổn, thay thế các tế bào già nua. Khi đi đến lớp hạ bì, sóng cao tần RF chuyển hóa thành nhiệt năng giúp gia tăng tốc độ sản sinh collagen và elastin để làm đầy sẹo lõm và săn chắc làn da. Nhờ đó, làn da được thay mới, mịn màng và khỏe đẹp hơn khác biệt và sự phục hồi nhanh chóng của làn da sẹo lõm sâu. Kỹ thuật này được ghi nhận có khả năng thu hẹp chiều rộng, sâu, dài của mọi loại sẹo lõm sâu trên da mà chưa có công nghệ nào làm được.
    Nếu bạn cần thêm thông tin gì cứ pm cho mình nhé.

chit_xinh thích bài này.
  8. ducasi

ducasi Thành viên chính thức

Hồi trc em bị trứng cá rỗ hết mặt. Có nhà hàng xóm làm cho cái thuốc gì từ trứng gà, em bôi vào 1 thời gian hết hẳn. Khoảng 1 - 2 tháng gì đấy. Có điều em không biết công thức cụ thể :(. Mẹ nào dùng thì nt em em nhờ ngta làm cho, rẻ lắm (handmade mà). Nhưng phù hợp cũng tùy người đấy. Nếu mẹ nào dùng thử không hiệu quả thì có thể dừng lại.

9. Haonguyen23

Haonguyen23 Thành viên tập sự

chào bạn ducasi

Mình tên là Hào, mình có ít sẹo vì mụn lúc tuổi dậy thì đến giờ nhưng vợ mình có sẹo nhiều hơn ở 2 bên má ,cũng đã chữa bằng nhiều phương pháp và ngay cả thuốc bến nước ngoài nhưng vẫn không gọi là cải thiện vẫn còn 98 % nên vợ mình cũng rất nản , mình cũng đã cố gắng ...nhân đây thấy bài post của bạn nếu có cơ hội bạn có thể giúp mình cái thuốc của bạn và làm như thế nào không vì hiện giờ 2 vợ chồng mình đang công tác tận malaysia không biết làm thế nào để gặp bạn được,nếu có thể bạn có thể giúp vợ mình được không? Cám ơn bạn nhiều lắm

Kính
    Hào

10. lilaphuong

lilaphuong ❤ Thích ...đủ thứ ❤

Em nghe nói dùng lăn kim thì da sẽ hết rỗ, phải lăn mấy lần ý tùy mức độ của da. Mà mỗi lần lăn đâu có rẻ :( hic. E chỉ sợ lăn kim nhiều da sẽ bị mỏng đi. Thôi đành ngậm ngùi sống chung với lũ :((.
    Mong là khi nào có em bé, nội tiết sẽ thay đổi và da sẽ mịn đẹp hơn hihi

11. pacahanoi

pacahanoi Bắt đầu tích cực

Đúng rồi, em cũng nghe nói là lăn kim có thể cải thiện tình hình rõ rệt, cơ mà cũng lục tốn ra trò nhỉ

12. hoa_thực phẩm chức năng

hoa_thực phẩm chức năng Thành viên rất tích cực

Sẹo lõm nghe cũng khó chữa đây.
    Nhưng mình thấy trên tivi giới thiệu mấy loại thuốc trị sẹo cũng hiệu quả phết.

13. lmduc189

lmduc189 Bắt đầu tích cực

Sẹo lõm sẹo lồi bây giờ chữa được rồi mà. Nhưng phải làm phức tạp lắm, tốn kém nữa. Nên vết sẹo to thì mới nên đi thôi. Mình thấy có mấy chỗ nói làm công nghệ Mesotherapy hết được sẹo nhanh mà không bị đau đớn gì cả đấy, ai quan tâm thì lên google tìm hiểu xem.

14. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

Em cũng bị sẹo lõm do mụn trứng cá đây, sống chung với nó chứ chẳng bít làm thế nào

15. lmduc189

lmduc189 Bắt đầu tích cực

CÓ điều kiện thì đi phục hồi lại được mà, mẹ nó bi quan thế.

16. landaminmang

landaminmang Thành viên chính thức

sẹo lõm dùng kem thôi ko bao giờ hết được phải có sự can thiệp của thẩm mỹ mới trị được, quảng cáo mình thấy để tham khảo cho biết thôi

thienbinh1986 thích bài này.
  17. bluehand

bluehand Thành viên chính thức

hic, e bị sẹo lõm sâu hoắm, chẳng bít phải làm thế nào ạ. các mẹ sinh con xong da mịn màng đẹp ra, còn e thì từ k mụn đến chi chít bánh đa vừng, mà toàn mục bọc, bh thì ít mụn nhưng sẹo lõm còn nhìu quá ạ

18. nhatchimai152

nhatchimai152 Bắt đầu nổi tiếng

Em cũng lăn kim,mới đc tầm 11 lần thui,còn kim 3D như chị nói thì em chưa thử qua

19. YURIMOON

YURIMOON Thành viên kỳ cựu

ai bchuwahuwax sẹo lồi do ngã xe ko ahj???????????????????

20. hoanggialang

hoanggialang Thành viên mới

Nguyên tắc của làm đẹp, các mẹ nên hiểu thế này. Các mẹ thường chỉ muốn mình đẹp mà ko hiểu cơ cấu da mình như thế nào, và đẹp thì phải tác động từ đâu.
    Để hình thành cơ thể một con người hoàn chỉnh, mỗi bô phận điều hình thành từ các tế bào. tế bào da, tế bào tóc, tế bào móng tay, tế bào máu, tim gan... Các mẹ vẫn hay nghe tế bào chết, vậy nếu có tế bào chết thì phải có tế bào mới sản sinh ra bù đắp cho tế bào chết đi. Đúng không nào?
    Vậy cái sản sinh tế bào mới chính là Tế Bào Gốc của da. Muốn da đẹp da khỏe thì phải cung cấp dưỡng chất cho Tế bào gốc của da. Nếu tế bào gốc da suy yếu, thì mất tính đàn hồi, mất tình liên kết collagen, xuất hiện các vấn đề bệnh lý về da như mụn, sẹo lõm, nám da....
    Vậy tất cả các công nghệ lazer, ánh sáng, siêu mài mòn.. chẳng qua là kích thích cho tế bào gốc da hoạt động tái tạo. Lăn Kim cũng vậy thôi.
    Điều mối chốt là cách thức điều trị:
    Mình làm bên lĩnh vực Spa Thẩm Mỹ nên sẳn lòng chia sẽ cho các mẹ hiểu thêm
    Nếu Lăn Kim Tốt đúng cách mà Sản phẩm không tốt => Kết Quả cũng như không
    Nếu Sản phẩm cực kỳ tốt mà cách điêu trị Lăn Kim không đúng => Kết quả cũng không cao
    Phải Kết Hợp hài hòa cả 2 thì Hiệu Quả mới cao.
    So với các công nghệ khác. Lăn Kim mức độ hấp thu dưỡng chất lên tới 3000 lân. Đã được chứng nhận kiểm định bởi Clinical Resolution Lab, Inc.

PS: Bạn muốn trị sẹo lõm mình mách các mẹ nên dùng MTS Roller Vital WH . An Toàn Hiệu Quả Cao mà còn lại Tiết Kiệm túi tiền các mẹ đấy.