Kinh Nghiệm Chữa Tắc Tia Sữa Đơn Giản Dễ Làm

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi bsthao, 8/6/2019.

1. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Hôm qua thấy mấy đứa bạn mình tán gẫu trên nhóm mới sinh, nghe kể tắc sữa mà phát hãi, rồi rủ nhau đi đến chỗ trung tâm bretech gì đó để matxa, có mẹ nào từng chữa ở đây rồi cho em xin ít kinh nghiệm với, chị em sắp sinh nên cần thông tin để đề phòng nhỡ có bị tắc ạ. Hjj

Đang tải...

2. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

em cũng giống các mẹ này, nhóc nhà em được 3 tuần thì em bị tắc sữa, do lúc đầu sữa ít quá nên mình cứ nghe lời mọi ng xui xoa ngực, thế là vỡ tuyến sữa, tắc, phải đi chích, huhu, e không sợ cảm giác đẻ nhưng cảm giác trích ngực thì đến giờ vẫn sợ. Mình nghĩ nếu okk mẹ nó lên dùng máy hút sữa sau khi con ti xong như thế sẽ vừa đỡ tắc và cũng cải thiện số lượng sữa nữa, có 2 lần phải gọi chị Linh bên nghĩa dũng rồi đấy, đàn bà đến khổ

3. mekembean

mekembean Thành viên sắp chính thức

Nghe mấy chị đồng nghiệp khen nhân viên ở chỗ Nghĩa Dũng lắm nên sau khi sinh xong, mình cũng gọi nhân viên đến chữa tắc tia sữa cho. Đúng là họ thông nhanh, nhẹ nhàng, chỉ có xoa bóp với hút máy, ko phải dùng thuốc gì. Đến có 1 lần đã hết tắc hoàn toàn.

4. mebee12

mebee12 Thành viên đạt chuẩn

Em từng gọi nhân viên ở Nghĩa Dũng đây. Lúc đầu cũng hơi e ngại vì ko biết họ làm có ổn không. Nhưng sau khi gọi họ đến nhà làm thì thấy ổn hơn cả mong đợi.Nhân viên ở đây tay nghề cao đấy các mẹ, thông nhanh mà ko đau. Các mẹ cứ gọi họ đi, khỏi phải tìm hiểu đâu xa.sdt đây 0915941618

5. mebunxinh69

mebunxinh69 Thành viên sắp chính thức

Em thì sinh đứa nào cũng phải gọi nhân viên ở trung tâm Breatech dốc phụi sản đến thông tia sữa cho. Quả thật yên tâm lắm, nhân viên tay nghề cao lại làm rất có tâm. Chỉ sau 1 lần là thông được rồi, sữa về đủ cho con bú. Mẹ nào gần thì gọi họ sớm đi, sdt đây 0946530809

6. meHangmit

meHangmit Thành viên đạt chuẩn

Em cũng nghe nhiều mẹ mách chữa tắc sữa ở trung tâm Breatech nên lúc sinh xong cũng gọi họ. Chị nhân viên trẻ nhưng nhiệt tình lắm, làm cũng nhẹ nhàng không đau nữa. Nhờ họ mà em đã có sữa cho con bú. Ổn lắm các mẹ ạ

7. meduongminh16

meduongminh16 Thành viên đạt chuẩn

Cám ơn mn đã cho số dt, em vừa gọi họ xong. Nhân viên đến nhanh như 1 cơn gió. Và chữa cũng nhanh lắm luôn.Họ mới xoa bóp với hút máy tầm 20p mà em đã thấy nhẹ người, sữa phun ra rồi. Hết tắc.

8. maianhnguyen517

maianhnguyen517 Thành viên mới

Hồi em mới sinh cũng bị tắc sữa ghê lắm, ngực sưng to và đau. Mẹ em chườm nóng rồi xoa bóp mãi mà không thấy đỡ. Rồi chồng em gọi nhân viên ở trugn tâm Breatech đến .Thật may là họ xoa bóp với hút máy có 1 lúc đã đỡ rất nhiều,sữa phun ra, ngực nhẹ hẳn. Nhân viên có tay nghề và kinh nghiệm nên làm tốt thật

9. me_hoaxinh

me_hoaxinh Thành viên sắp chính thức

TRung tâm Breatech chữa ổn thật các mẹ ạ, mình vừa gọi họ hôm qua xong.Nhân viên làm việc có trách nhiệm lắm. Hẹn đến rất đúng giờ. Mà làm nhẹ nhàng không đau. Mình đã hết tắc rồi, giờ con bú thoải mái

10. ngocnhu1876

ngocnhu1876 Thành viên sắp chính thức

công nhận là nhân viên ở trung tâm Breateach giỏi thật các mẹ ạ, em tắc sữa ngực căng cứng sưng đau,chạm nhẹ đã thấy đau ý, thế mà họ đến xoa bóp rất nhẹ nhàng 1 lúc đã thấy đỡ, rồi sau thì sữa phun ra. hết đau hết tắc luôn. Em thấy mừng vì gọi được đúng trung tâm uy tín. Em có cả website của họ nữa nhé, rảnh rỗi vào đọc hay phết các mom ạ.http://thongsua.com

11. vanhoang86

vanhoang86 Thành viên đạt chuẩn

Mình sinh xong tắc sữa đau mất 2 ngày, mẹ em mát xa chườm nóng mà sữa cũng chả ra, càng ngày càng sưng to. Rồi phải gọi nhân viên ở trung tâm Breatech đến chữa cho mới khỏi. Công nhận là nhân viên có chuyên môn nên làm tốt lắm