Kinh Nghiệm Đặt Que Tránh Thai!

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi haiyennguyen1506, 3/4/2018.

1. haiyennguyen1506

haiyennguyen1506 Bắt đầu nổi tiếng

Hi các mẹ!
    Em vừa mới làm thủ thuật đặt que tránh thai vào tay hôm chủ nhật vừa rồi,
    Được ngày thứ 3 rồi và có 1 số kinh nghiệm chia sẻ vs mẹ nào đang có nhu cầu đặt.
    Nói thật trước khi làm em đã nghiên cứu đến nửa năm, phân vân và lo sợ... các kiểu...
    Em chi tiết về ngày chủ nhật cho các mẹ nghe.
    Sáng 8h em có mặt ở BV phụ sản( đê la thành)
    Lên tầng 3 tòa nhà ngay thẳng cổng vào rẽ tay phải.
    Các mẹ vào thẳng quầy mua sổ khám, nộp tiền 500k tiền khám và siêu âm đầu dò phòng 304, các mẹ vào cái đưa phiếu đỏ luôn nhé, cho nhanh, xong thay váy bỏ cả quần lót ở ngoài luôn tránh bị đuổi ra mất công lắm_ cái siêu âm kiểu này em ghét lắm này nhưng mà được cái hôm đấy sao nhẹ nhàng lắm, vì mình đi đặt que nên ngta chỉ siêu âm xem có thai hay không vs có u gì ko thôi, 30s là xong.
    Tiếp theo sang phòng 305 khám phụ khoa, cái này thì các mẹ nên giữ nguyên váy bên kia chạy sang khám xong rồi về mặc lại quần bên phòng 304 đỡ mất công cởi nhiều! ^^ cái này cũng khám nhanh lắm 5'. Mà em thấy ai bác sĩ cũng bảo viêm xong cho thuốc đặt, cơ bản em ko thích đặt nên không mua.
    Xong hết thủ tục này nếu ok thì mình lại ra nộp tiền 3.200k tiền que. Xong mình vào phòng 315 nhé.
    Em sợ nhất khi đến đoạn này vì nghe các chị trên các diễn đàn nói là tím tay rồi tụ máu rồi các kiểu, em vào phòng bác sĩ bảo nằm lên giường, em tưởng là ghê gớm lắm chắc là gây mê, nhưng mà có gây tê bôi tí lên da thôi. Em cũng sợ nên quay mặt đi. 15s sau xong rồi, như kiểu các mẹ tiêm vào tay mà hơi lâu 1 tí thôi.
    Xong bác sĩ cố định vết đó vào để tránh nước, tối hôm đó về em bóc ra và dán ugo luôn, dán kiểu dấu cộng ấy ạ.
    Vậy là chốt lại là em làm hết 3tr7 tất cả, chưa tính ăn sáng và ăn vặt... hihi.
    và nhẹ nhàng lắm, các mẹ đừng lo.
    Mục đích của em đặt que để không sợ bị lỡ lầm gì cả., lỡ có thì cũng sợ, đẻ nữa thì chết đói mất....

Xem thêm các chủ đề tạo bởi haiyennguyen1506
    Đang tải...