Khác: Kinh Nghiệm Để Không Bị Cảm Cúm Khi Mang Thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi BinYeu2012, 26/6/2012.

1. BinYeu2012

BinYeu2012 Thành viên mới

Tớ có bầu đươc 22 tuần rùi nhưng thuộc dạng không nghén, ăn và ngủ đươc, trộm vía bé Bin nhà tớ 22 tuần được 470g, dạo nè thời tiết thay đổi tớ hay bị cúm dã man, mũi cú sụt sịt lo lém mà chẳng dám uống thuốc gì hết vì sợ ảnh hưởng đến em bé, có bà chị mách là ăn cam sẽ hết cúm và mình đã thử rồi, hiệu nghiệm thật đấy. Các mẹ thử xem nhé
    Mình còn biết được 1 cách chữa tắc sữa sau sinh nữa mà các bà chị dâu mình đã từng trải qua và mách lại là dùng mật ong nguyên chất(100% nguyên chất nhé) trộn với rượu và bôi quang ngực( tránh đầu tí) sau nửa tiếng là sữa về và cách nửa tiếng bôi 1 lần, 4 lần liên tục là thông sữa hoàn toàn (tốt nhất dùng mật ong ngâm rượu khoảng 1 tháng) đã được các chị kiểm chứng rõ ràng và hiệu quả nhưng phải là mật ong nguyên chất nhé không bôi mật lợn giả mật gấu thì chẳng có kết quả gì đâu.
    Trẻ sơ sinh mà ho đau họng thì các mẹ chuẩn bị ít mơ ngâm nguyên chất cho bé uống vào giọt thấy bảo cũng ok lắm
    Tớ còn được các bà chị dâu truyền ít kinh nghiệm cho trẻ sơ sinh nữa nhưng để kiểm chứng xem thế nào rùi lại share các mẹ nhé. Chúc các mẹ mẹ tròn con vuông

Xem thêm các chủ đề tạo bởi BinYeu2012
    Đang tải...

2. Eliz

Eliz Thành viên tích cực

Ðề: Kinh nghiệm bỏ túi cho các mẹ nè...^^

e xin ghi lại cái sau sinh ạ. Thanks mẹ nó!