Kinh nghiệm: Kinh Nghiệm Di Chuyển Từ Sân Bay Về Trung Tâm Các Thành Phố Lớn

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi minhkhang01279, 11/9/2017.

1. minhkhang01279

minhkhang01279 Bắt đầu tích cực

Sau hàng chục các chuyến du lịch lớn nhỏ trong thời gian vừa qua, em đúc kết được một số kinh nghiệm đi từ sân bay về thành phố tương đối hay. Nay em xin chia sẻ cho các mẹ để loại bỏ nỗi băn khoăn khi lựa chọn phương tiện đi lại nhé.

Thông thường, có 2 phương tiện chính là xe buýt, taxi để lựa chọn. Tùy vào khoảng cách và tình hình tài chính các mẹ hãy chọn lựa cách đi phù hợp nhất. Em xin liệt kê 1 số cách đi từ sân bay về 2 thành phố lớn như sau:

- Từ sân bay Nội Bài về thành phố Hà Nội: Nếu tài chính dư dả và có quá nhiều hành lý nên chọn taxi hoặc các loại xe uber, grab. Giá chỉ dao động từ 200 ~250k/ lượt thôi ạ. Còn nếu muốn tiết kiệm các mẹ có thể đi 1 số tuyến bus ở ngay sân bay về trung tâm thành phố như: Tuyến 07,17, 90…chi từ 9k/ lượt.

- Từ sân bay Tân Sơn Nhất về thành phố Hồ Chí Minh: Do nằm khá gần trung tâm thành phố nên ngoài taxi, bus bạn có thể đi xe ôm về thành phố. Các tuyến bus hoạt động ở sân bay là 152,109, 119… giá vé chỉ từ 6k/ lượt. Quá rẻ các mẹ nhỉ???

Ngoài ra, các bạn có thể xem thêm tại https://goo.gl/EHKhcr để biết đầy đủ thông tin về cách đi lại để có được chuyến đi vừa hoàn hảo vừa tieeys kiệm nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhkhang01279
    Đang tải...