Kinh nghiệm: Kinh Nghiệm Du Lịch Nha Trang Chỉ 2,5 Triệu - Review Chi Tiết Chuyến Đi 3 Ngày 2 Đêm Của Mình

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi Loan Loan Thái, 2/11/2019.

1. Loan Loan Thái

Loan Loan Thái Thành viên tập sự

MỘT VIDEO NHỎ VỀ CHUYẾN ĐI NHA TRANG CỦA MÌNH tại đây

^^Chào cả nhà, mình vừa có chuyến du lịch đến Nha Trang với thời gian là 3 ngày 2 đêm, vì ở nhà bạn nên không tốn chi phí ở lại, chỉ đi chơi và ăn uống vì vậy tiết kiệm được kha khá, hôm nay mình chia sẻ một chút chuyến đi với mọi người cùng vài điểm tham quan lý thú.

Từ Sài Gòn ->Nha Trang có 3 lựa chọn:

• Tàu hỏa : mua trước trên web với giá 375k/toa ghế mềm, các ghế khác sẽ có giá cao hoặc thấp hơn tùy mức độ thoải mái và mất 10h đến nơi
    • Xe khách: dao dộng từ 200-300k tùy hãng xe: Phương Trang, Rạng Đông,…
    • Máy bay : tiết kiệm thời gian chỉ mất 2h-3h bay nhưng giá tiền sẽ mắc hơn.
    Chúng mình đi chuyến 23h và đến 9h hôm sau là đến ga Nha Trang. Sau đó, bắt taxi về nhà bạn ở gần khu Cầu Đá.

Ăn uống và nghỉ ngơi tại nhà xong đến 14h, bắt đầu tham quan địa điểm đầu tiên.

Ngày 1: KHÁM PHÁ BÃI DÀI – CAM RANH

Từ Nha Trang đi xe máy theo lộ trình: cầu Bình Tân – đại lộ Nguyễn Tất Thành – Bãi Dài và mất khoảng 1h để đến nơi, cách sân bay chỉ 12 km và cách Nha Trang 25km

• Cảm nhận cá nhân :Bãi Dài có phần khiêm tốn hơn về diện tích, cát khá to, màu cam đặc trưng, nhưng bù lại nơi đây vẫn còn giữ được vẻ đẹp hoang sơ và không gian thoáng đãng cho du khách trải nghiệm.
    • Các hàng quán giá khá cao, tụi mình gọi một con cá biển to và họ sẽ chế biến thành những món ăn theo yêu cầu, tổng thiệt hại một bàn ăn cho 7 đứa là hơn 200k/ bạn.

Bãi Dài - Cam Ranh

7 đứa đã tốn hơn 200k/người cho bữa ăn này, đồ ăn rất tươi và ngon nhé ạ

Sau đó, quay lại thành phố nghỉ ngơi và chuẩn bị tối đi chợ đêm.

• Chợ đêm nằm gần với khu vục Tháp Trầm Hương nên rất dễ đi. Ở đây các bạn có thể mua bánh tráng xoài, mực rim me, các loại mứt, nhưng giá khá cao vì đa phần bán cho khách du lịch nước ngoài.

Chợ đêm toàn dân nước ngoài là chính

Đây là Tháp Trầm Hương, biểu tượng của Nha Trang

Theo lời dân bản địa, bạn nên đi chợ Đầm, khu chợ lớn nhất Nha Trang có bán đầy đủ các loại đặc sản với đủ giá cho bạn lựa từ bình dân đến hàng cao cấp, chất lượng sẽ ngon hơn và giá sẽ thấp hơn chút đỉnh. Từ tôm khô, khô mực, các loại cá khô, rong biển, và hàng ngàn các loại đặc sản cho bạn tha hồ lựa chọn.

Bảng Trung Tâm Thương Mại này chính là chợ Đầm Nha Trang đấy

Ngày 2: RA KHƠI

Sáng ngủ dậy tụi mình ăn sáng tại nhà với bánh mì và trứng :]]] cho tiết kiệm.

Kế đó sẽ đi qua bến cảng để nhận tour khám phá 3 đảo của Letflytravel với giá 450k/1 người.Có thể đặt tour trước trên trang web và thanh toán khi đến nhận tour, rất tiện lợi và dịch vụ của tour khá ok, các bạn hướng dẫn viên rất nhiệt tình.

• 8h đoàn lên cano để di chuyến sang Vịnh San Hô, mọi người sẽ được tự do vui chơi tại đây. Nước biển ngoài đảo cực kì xanh và trong luôn, mình khuyến khích mọi người nên tắm tại đảo nhé. Tuy nhiên khi tắm nước ngọt sẽ tốn 20k với duy nhất một thùng nước, và phải xếp hàng đợi khá lâu, dễ hiểu vì du khách rất đông mà nhà tắm thì có hạn.
    Để ngắm được san hô bạn có 2 lựa chợn: một là tốn từ 500k -600k để lặn trực tiếp và ngắm san hô tận mắt, thứ 2 là bạn chỉ tốn 100k để ngắm qua đáy kính của thuyền thúng, chỉ ngắm trên mặt nước thôi ấy. Tụi mình chỉ tắm biển chứ không ngắm con san hô nào cả :]].

Nước biển xanh và trong hơn các bãi tắm ở Nha Trang luôn đó

• 11h ca nô sẽ đưa đoàn qua Hòn Một – Làng Bè để tham quan mô hình nuôi trồng thủy sản và dùng cơm trưa tại đây. Thực đơn có đầy đủ các món đảm bảo ăn bao no và rất dễ ăn, rất giống một bữa cơm gia đình
    • Nghỉ trưa xong, cano đưa đoàn sang địa điểm cuối trong ngày, đó là Bãi Tranh, một bãi biển khá đẹp với rất nhiều trò chơi thú vị để bạn thử sức như: lặn biển, dù bay, lướt sống và đặc biệt có trò flyboard với giá gần 1 củ cho 1 lần chơi.
    Ở đây có 2 bãi biển, 1 bên là bãi cát trắng thông thường, 1 bên là bãi sỏi rất đẹp, các bạn sẽ được tha hồ chụp ảnh tại đây.

Bãi Tranh

Kết thúc chuyến đi, tụi mình quay lại bến cảng và có xe đưa về tận nhà.

• TỐI ĐI ĐÂU ??
    Buổi tối, tụi mình được bạn dẫn đi ăn bánh xèo Nha Trang tại đường Tháp Bà và các món ăn nhẹ, trong đó có chè hạt đác – một đặc sản chỉ có ở Nha Trang, mà nhất định bạn phải thử qua.

• Đây là khu ăn uống gần trường Đại Học nên giá cả rẻ hơn so với những những nhà hàng cho du khách và đồ ăn cũng rất ngon.
    • Một số món ăn bạn phải thử khi đến Nha Trang: bánh căn, bánh xèo, nem nướng, lẩu bò, đông sương (rong biển), hạt đác….
    Tối đó tụi mình có ghé qua Sailing Club với giá vé 200k + tặng 1 đồ uống kèm và thưởng thức âm nhạc sôi động bên bờ biển, quán thiết kế phong cách đậm chất nhiệt đới với sân khấu dựng ngoài bãi biển, âm thanh ánh sáng được đầu tư kĩ lưỡng, đảm bảo các bạn thích đi quẩy sẽ rất thích nơi này cho xem, không gian bar thiết kế khá mở sẽ phù hợp với nhiều bạn hơn.

Nơi này thích hợp cho các bạn thích đi quẩy

Ngày 3: DU NGOẠN HỒ HOA SƠN

Buổi sáng tụi mình ăn bánh căn ở một ngôi chợ nhỏ gần Cầu Đá, bán cho dân địa phương nên giá cực rẻ luôn, bánh vừa đổ nên mực còn rất tươi và ngon.

• Bắt đầu khởi hành đi Vạn Ninh.tụi mình sẽ đi qua cung đường đẹp nhất Nha Trang là đường Phạm Văn Đồng, cung đường chạy dọc bờ biển thông qua QL1A.

Đường Phạm Văn Đồng với phong cảnh non nước hữu tình

Điện thoại em hơi cùi nên hình không rõ lắm, cả nhà thông cảm nhé

Phía dưới đường đi vào núi sẽ có những cánh đồng lúa và nhiều ruộng sen rất đẹp, phong cảnh ở đây như một miền quê nhỏ ở vùng sơn cước.

Đập Hoa Sơn dùng trữ nước vào mùa hạn

Đây chính là núi Hoa Sơn, cao 728m, nằm ở phía tây Tu Bông- Vạn Ninh. Do khí hậu ở đây là kiểu thiếu mưa, thừa gió nên nước trở thành tài sản quý giá cho người dân, đó cũng chính là lý do Hồ Hoa Sơn ra đời. Đây là hồ chứa nước nhân tạo, dùng để trữ nước cho người dân sinh hoạt và canh tác, nuôi trồng thủy sản.

Chỉ hơn 500k cho một bàn đầy đủ hải sản như này, còn nhiều món nữa mà em lo ăn nên quên chụp mất :]]]http://img.*********/forum/images/smilies/biggrin.gif

Trên đường về, tụi mình có ghé Làng chài Lương Sơn để ăn trưa. Hải sản sau khi đánh bắt từ biển về sẽ đem phân phối ra các tỉnh thành khác và đây cũng chính là nguồn cung cấp hải sản ra thành phố Nha Trang.

Do đó hải sản tại đây khá rẻ và tươi ngon, một bàn ăn đầy đủ các loại hải sản như vầy nhưng chỉ có hơn 500k thôi đó.

Buổi tối, sau khi dùng bữa cơm gia đình cùng nhà bạn, tụi mình đi taxi ra ga Nha Trang để về lại Sài Gòn, khởi hành từ 21h và sáng hôm sau đến nơi.

*****Tổng chi phí:

Vé tàu đi /về: 750k

Mua quà: 200-300k (tùy nhu cầu mỗi người có thể sẽ chênh lệch)

Ăn uống : 700k - 800k

Xăng xe, taxi: 150-200k

Mua tour 3 đảo : 450k

Tổng: 2.5 củ/ người

Hy vọng chút kinh nghiệm nho nhỏ của mình sẽ giúp mọi người có sự chuẩn bị tốt hơn cho chuyến du lịch sắp tới !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Loan Loan Thái
    Đang tải...