Kinh nghiệm: Kinh Nghiệm Dùng Bàn Là Cây Philips

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Nha_2Zai, 5/3/2017.

1. Nha_2Zai

Nha_2Zai Thành viên tập sự

IMG_5177.JPG Các mẹ thân mến ! Sau đây mình xin chia sẻ kinh nghiệm dùng bàn là cây hơi nước Philips nói riêng và bàn là hơi nước nói chung !
    Sau 1 năm sử dụng cái bàn là cây Philips GC-536 , cứ mỗi sau khi sử dụng là đáy bàn là lại chảy nước ra lênh láng ra nền nhà, rất bực mình và lần sau sử dụng lại phải châm nước vào rất khó chịu. Tưởng là đi toi nó rồi vì mang ra mấy bác thợ điện kiểm tra nói gioang nhựa ... vẫn tốt, không việc gì ???!!! Nhưng bệnh nước ra vẫn vậy !
    Bực mình tháo ra thì thế này đây
    ( ảnh 1) IMG_5164.JPG
    Toàn bộ nồi hơi bám cặn canci đùn cả ra gioang.... loay hoay cũng tháo tung ra được ( ảnh 2)
    Công việc tiếp theo là vệ sinh : dùng dao cùn mà cạo thôi nhé ! Đến khi thế nay : (ảnh 3)
    Và vệ sinh các gioang nhé . Lắp lên và thành công : ( ảnh 4)
    Lưu ý là tháo ra đến đâu chụp ảnh đến đó để lắp lại không bị nhầm nhé !
    Sau khi đổ nước, cắm điện : bàn là nóng rất nhanh và là thấy hơi nước ra rất căng, để cả ngày mà không một giọt nước chảy ra !
    Kết luận :
    - Dùng nước : tối thiểu phải nước đun sôi để nguội ( giảm độ cứng nước) hoặc tốt nhất nước qua máy lọc nước ( cái máy mọi nhà bây giờ hay dùng đó)
    Sẽ tuyệt đối không bám cặn nữa!
    - Nếu nước không tốt thì định kỳ tháo van xả cặn nhé ( ở bên hông máy)
    Nếu quá thì tháo ra như nhà mình nhé !
    Chúc mọi người dùng bàn là không bị sự cố như nhà mình nhé ! Vì nhiều khi dù biết vẫn tặc lưới lấy ngay nước thường để đổ vào và nghĩ ! Một chút chắc không sao!
    Chúc các ông xã không phải hỳ hục tháo sửa thế này nhé ❗️❗️❗️

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nha_2Zai
    Đang tải...

2. PiaTom_2

PiaTom_2 Thành viên chính thức

Bạn chụp giúp cái chỗ xả cặn với ! Cám ơn nhìu!