Dismiss Notice
Hội Chợ Mùa Thu, cơ hội mua sắm không thể bỏ qua! Bạn có thể đăng ký tham gia hội chợ LÀM CHA MẸ ngày 20/10/2019 tại Triển lãm Vân Hồ, Số 2 Hoa Lư, Hà Nội.

Kinh Nghiệm Dưỡng Môi Khô, Bong Tróc Hiệu Quả Của Mình

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi i love Bobee, 17/9/2019.

1. i love Bobee

i love Bobee Thành viên chính thức

Chào mọi người.

Cũng như những chị em khác, mình cũng rất thích làm đẹp. Hồi trước môi mình hay bị khô và bong tróc, từng mảng từng mảng da luôn. Vừa rát mà còn mất thẩm mĩ nữa. Bôi son vào mà nó tróc ra cả son cả da. Tính mình lại hay táy máy, môi bị tróc là bóc ra cho bằng hết thì thôi, nhiều khi chảy máu xót lắm luôn. Hix.
    Rồi 1 hôm mình lên Sài Gòn có ở nhờ phòng trọ của đứa bạn trong xóm. Hai đứa con gái mà, gặp nhau là hý hoáy lục đồ trang điểm. Thế là tự dưng con bạn lục ra hũ kem dưỡng môi không dùng tới và cho mình.

Em nó đây ạ. Lâu bị tróc cả tên không biết gọi là hiệu gì. Mình k mua nên cũng không biết giá.

Thời gian đầu mình bôi 1 lớp mỏng trước khi bôi son. Thấy không hiệu quả lắm mà son thì dễ bị trôi nữa.
    Sau đó thay vì bôi trước khi bôi son, mình dưỡng trước khi đi ngủ. Sáng hôm sau dậy, các lớp da chết mềm ra. Chỉ cần lấy tay kỳ nhẹ là lớp da chết đi sạch. Đó cũng chính là lớp bong tróc trên môi của mọi người đó ạ.
    Ngày nào mình cũng dưỡng như vậy, khoảng 2 ngày thì lấy da chết 1 lần. Môi mình hồng hơn hẳn và không bị khô và bong tróc nữa.

Sau khi hết lọ đó, mình tìm mua nhưng không có nên mua loại tương tự. Hiệu quả như nhau luôn.
    Hình em nó dưới này. Giá có 60k thôi ạ. Mà hôm trc thấy trên shopee bán có 40k. Không biết có bị mua đắt không mà thôi kệ. Hiệu quả là được :))

Thay vì các sản phẩm này các bạn cũng có thể dùng bằng Mật ong cũng được ạ. Mình thì thấy ngọt hay liếm láp nên bôi xong là hết sạch nên không ăn thua :))))

Đây là kinh nghiệm riêng của mình. Mọi người có kinh nghiệm gì hay chia sẻ thêm với nhé ^^

Xem thêm các chủ đề tạo bởi i love Bobee
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 18/9/2019