Kinh nghiệm: Kinh nghiệm giúp bé tăng cân

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi ZOE, 3/2/2010.

1. mebaophung

mebaophung Thành viên chính thức

mình cũng đang rất đau đầu về tình trạng này của con trai. minh cung cho con uong thuoc bo. du cac loai thuoc ma be nha minh cung chang chiu an. gio 3 tuoi roi ma duoc co 12kg. gay oi la gay nhin con minh sot ruot lam. Ban cho minh hoi con ban dang uong sua gi the?? vitamin loai gi?? va thuoc con ban uong la loai gi duoc ko??

Đang tải...

2. phuocnam

phuocnam Thành viên tích cực

Con em 13 tháng chỉ có mấy ngày không ăn thấy gầy hẵn, sau 3 ngày dùng thuốc thấy cải thiện rõ rệt bé đã ăn lại không còn ngặm nữa và ẵm thấy nặng hơn , cân thấy bé lên 500g trong vòng 5 ngày,mừng lắm mấy ngày con không ăn mẹ đi làm không tập trung gì cả, toàn lên web tìm rồi kiếm đọc hết trang này trang nọ, bố mẹ đi làm về chạy lủng lẳng ra đón.Yêu con lắm!

3. HuệAnh

HuệAnh Thành viên chính thức

thuốc gì thế chị, sorry vì e ko có time để lướt lại mấy trang trước ah

4. HuệAnh

mẹ nó cho bé ăn cháo nhiều rau sao mà output lại xanh màu rau????

nếu ko phải do ăn cháo có xay lẫn rau mà bé chưa tiêu hết thì là do sữa bạn dùng hoặc bột ăn sẵn bạn dùng có nhiều Fe quá, vượt quá ngưỡng hấp thụ của bé, xem xét lại bột thành phần của nó vừa sữa thành phần, có thể đổi sữa có thành phần thấp hơn. Hoặc là bổ sung men tiêu hóa cho bé.

Một sai lầm của các mẹ là thấy con biếng ăn chậm lớn, tẩm bổ cho con, cho măm sữa có hàm lượng cao nhưng ko để ý đế khả năng hấp thụ của bé.

5. phuocnam

Men tiêu hóa Neopeptine và thuốc bổ Kidviton đó chị à!

6. HuệAnh

thuốc bổ siro loại này là mutivitamin ah? chị coi cái tên hộ e được ko? e đang dùng bộ sản phẩm Childlife của mỹ cho 2 đứa nhà e, đắt mà hiệu quả ko rõ rệt

7. phuocnam

Em nói tên phía trên ấy chị! Cái thuốc bổ này không đắt đâu, rất dễ uống có mùi thơm của cam.

8. TuUyen_010409

TuUyen_010409 Kitty Shop: 0945261989

con chị trộm vía hấp thụ tốt.con em ăn thế mà lên cân chậm lắm.ko ép ko thể lên cân luôn.có tháng ngày chưa đi học lên đc đúng 1 lạng.nói là ép nhưng em cũng cho ngồi ghế ăn.2 thìa đầu thì giữ tay bóp miệng.ăn đc 2 tới 3 thìa đầu là sau sẽ tự há miệng.

9. vicky_h

vicky_h Đủ quyền lập Họ

có lần em cũng hỏi bs vấn đề này nhưng bs bảo không sao:(
    em nghĩ con bị rối loạn tiêu hóa,vì từ hồi uống similac hết 2 hộp thì con ko chịu uống nữa,phải đổi sang meiji mà vẫn đen như vậy.
    Dautay trước giờ dùng Nan,similiac,meiji,friso loại dễ tiêu hóa.

10. qiuyun

qiuyun Vân - Mẹ Ken

Em thử đổi sữa cho con xem sao. Mua loại hỗ trợ tiêu hóa í. Hoặc là uống loại free lactose 2 hộp sau đó uống xen kẽ với 1 loại sữa bình thường. Em thử dùng Enfalac xem sao.

Sửa lần cuối: 28/5/2010
  11. Ms.linhlam

Ms.linhlam

chị ơi DT ăn similac của Mỹ hay của VN?em thấy nói similac dễ lên cân lắm mà thế con ăn có lên cân ko chị?

12. Me TM

Me TM Xuân đã về !

Mình cũng đang rầu rĩ về con gái mình đây, 5 tuổi mà mẹ vẫn phải cầm bát cơm bát cháo ép ăn từng thìa, nếu không thì lại để đó và ... mải chơi, mải xem, và đặc biệt không chịu nhai nuốt ( điều này có thể do răng bé bị sún và sâu hơi nhiều). Mình cũng làm nhiều món ăn, nhưng đặc biệt là món ăn mềm hoặc cháo để bé dễ nuốt. Nhiều khi cho con ăn mà stress kinh khủng. Ở lớp các cô cũng phàn nàn ghê lắm, các cô thường là phải xúc cho ăn, mà ăn rất ít, nếu có ép và dọa thì bé khóc==> các cô cũng bó tay. Vì thế mình nghĩ trong ngày đi lớp chắc ăn đc ít lắm, sữa thì bé uống sữa tươi, còn sữa hộp như Pediasure thì mở nắp ra chỉ uống đc một chút là lại bỏ dở, nên bé nhà mình hơi còi và hơi thấp so với các bạn.
    Mình đang lo là sang năm lên lớp 1 rùi mà tình trạng thế này thì không ổn tí nào.
    Có mẹ nào có con lớn như vầy mà giống mình không ? Các mẹ cho mình xin vài lời khuyên hữu ích với !
    tks các mẹ !

13. Tit_kute

Tit_kute Thành viên tích cực

Đứa cháu con bà chị tớ, tháng 5 này là tròn 3t.
    1 tháng thanh toán of mẹ gần 5triệu tiền sữa.Chỉ dùng XO từ lúc sinh ra đến giờ.
    Ngày bé có ăn bột, cháo dinh dưỡng.1năm trở lại đây ăn cơm cho có vị.Chứ toàn uống sữa.Cứ mở mắt ra là đòi sữa.
    Trộm vía mập mạp, đáng yêu.
    Tớ cứ thắc mắc mãi tại sao chỉ uống sữa thôi mà lại đc như thế.
    Còn nhóc nhà tớ, 1 bữa đc 1 bát cháo (bát to hơn bát ăn cơm ng lớn ),ngày 3 bữa đều đều, thêm sữa bột, sữa tươi, sữa chua, nước ép trái cây, trứng gà, trứng vịt lộn, thuốc bổ, tất tần tật những gì có thể ăn đc. Thế mà gần 21 tháng rùi được có 12 kg.
    Mẹ, bà, ông, bố, dì đều bảo bé.Thế mà đi đâu ai cũng khen đẹp zai, kháu khỉnh.phát triển cân đối (trộm vía).

14. cuongmyh

cuongmyh Chắn vương

Bé nhà mình được 11 tháng rùi hôm này cân đo được có 8.5kg cao 74 cm. Không biết có còi không nữa. Khổ quá, cu cậu chẳng chịu ăn gì cả cứ nhìn thấy sắp cho ăn là ngậm chặt miệng, ko thì nhè hết ra. Mình đau đầu vì vụ ăn uống của con lắm rồi, có ba, mẹ nào có cách gì không?

15. bé Đô

bé Đô Biển sóng... đừng xô tôi

Mùa hè bé lười ăn quá các chị ơi, hic hic, cho bé ăn khó, trời lại nóng bức khiến mình cũng dễ cáu , hic :(...

16. nancy2008

nancy2008 Thành viên chính thức

Đến người lớn còn ko muốn ăn nên tớ ko ép con ăn mùa nắng nóng này. ăn ko nhiều thì thay bằng sinh tố hoa quả, sữa chua, cháo ko ăn thì ăn 1 quả trắng luộc, uống 150ml sữa là ok

17. mehatdau

mehatdau Thành viên tích cực

Tớ cũng đang điên đầu vì con, đi học được vài hôm lại ốm, lại nghỉ gấp 3 lần thời gian đi học. Mỗi lần ốm xong lại gầy đi bao nhiêu, mẹ ép kiểu gì cũng không chịu bồi bổ. Buồn ơi là buồn! Dạo này sữa cũng uống chểnh mảng nữa. Thử đủ các bài rồi mà không ăn thua gì, biết làm sao bây giờ nữa.

18. purinnhoanh

purinnhoanh Thành viên chính thức

Bé nhà mình uống bioacimin + siro kẽm Zinofa + Emedyc trộm vía ăn uống ngon hơn hẳn. Các mẹ thử xem, con nhà chị mình thì chỉ cần bioacimin thôi là đã ko chê món gì rồi. Cu nhà mình "nặng hơn" (lười ăn hơn :) ) nên mình kết hợp cả 3 loại.

19. qiuyun

qiuyun Vân - Mẹ Ken

Bạn ơi kẽm Zinofa và Emedyc có tác dụng gì vậy?

20. ZOE

ZOE Thành viên tích cực

Theo mình biết, hầu hết các bé biếng ăn, còi xương là do thiếu vitamin, mà thiếu nhiều nhất là Zn. Cho nên Zinofa chắc là bổ sung Zn cho bé để ăn ngon miệng.

vicky_h thích bài này.