Hà Nội: Kinh Nghiệm Khi Mua Hàng Thanh Lý

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi tuongkhang999, 6/9/2018.

1. tuongkhang999

tuongkhang999 Mỹ Phẩm Ck 40%

Chào chị em, thời gian qua bỉm sữa không có thời gian viết gì cả, em có chút kinh nghiệm share chị em khi mua hàng thanh lý, lý do:
    - Thứ nhất: Đa phần tài khoản trên Lamchame là chị em phụ nữ, chị em dù có thông minh đến mấy cũng chỉ là đàn bà(một số mặt hàng thiếu sự hiểu biết nhất định)
    - Thứ hai: Hiện Lamchame có mốt số tài khoản không trung thực(là thợ, con buôn chính hiệu), các tài khoản này vào đây với ý định "chăn gà".

Vậy làm thế nào để không chở thành" gà":

- Thứ nhất: Khi mua bán bất cứ mặt hàng nào hãy coppy số điện thoại người bán, search Google thần chưởng là ra lịch sử mua bán, nếu dính "phốt" là ra, hoặc search số điện thoại Zalo or Facebook( nếu chính chủ thì yên tâm hơn),
    - Thứ 2: Mua đồ cũ nên dẫn người hiểu biết về sản phẩm định mua đi cùng, tránh bị "chăn" vì thiếu hiểu biết,
    - Thứ 3: Chỉ mua bán tại nhà, không mua bán ngoài đường nhất là các mặt hàng điện tử, máy móc, thiết bị thông minh...,
    - Thứ 4: Dù là hàng cũ cũng phải yêu cầu bên mua bao test, bảo hành tối thiểu là 1 tuần đầu tiên tùy mặt hàng( đừng ham rẻ mà test tại chỗ),
    - Thứ 5: Đừng bao giờ nhìn bề ngoài, rồi tem nhãn mà chủ quan, nếu được hãy yêu cầu bên bán được mở bên trong ra xem( ví dụ main máy tính, main điện thoại, Ipad...) xem có bị hàn, câu dây gì không,vì tem nhãn giờ in thiếu gì đặt in nhan nhản, tất nhiên trừ những máy còn bảo hành cty, giấy tờ đầy đủ :p.

Với người bán thanh lý:
    - Em update: nếu thanh lý đồ điện tử, máy móc mà không yên tâm bên mua(cho khách test 7-10 ngày chẳng hạn) chị em có thể xin đâu ít tem dán vào ốc là ổn ạ(ra các shop mỹ phẩm or cửa hàng điện thoại chẳng hạn, nhớ ký tên lên tem rồi hãy dán ạ :p)

Trên đây là một số kinh nghiệm em muốn share chị em ai có kinh nghiệm hay góp ý nhé, em sẽ thêm vào topic này cho chị em tiện follow.

Tks chị em đã dành thời gian đọc bài của em.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tuongkhang999
    Đang tải...

2. mr.kemly8x

mr.kemly8x Thành viên rất tích cực

Bạn này chắc bị dính phốt nhiều quá,nên kinh nghiệm đầy mình,share cho gà mới vào học tập :D:D:p:p

tuongkhang999 thích bài này.
  3. Lienmailtd

Lienmailtd Thành viên rất tích cực

Riêng cái mục số 5, đi mua điện thoại với ipad mà đòi mở xem main, thì 100% người bán sẽ đuổi cổ luôn (trừ thợ họ mới cho bạn xem, và cũng chỉ với những máy đã từng bị mở) :D
    Cái kinh nghiệm này chỉ dành cho điện thoại cỏ đời cũ thôi
    Điện thoại bây giờ toàn chống nước, đến thợ non tay còn không dám tự tin mở máy nữa là

4. tuongkhang999

vâng :p

5. tieutam

tieutam Bắt đầu nổi tiếng

Tớ biết mấy nick trên lamchame toàn con buôn trá hình thanh lý và tớ là nạn nhân đây nhưng đành chịu, họ lập ra nhiều nick thanh lý các mặt hàng hiếm lạ mới nhưng thật chất là đồ cũ sửa đi bán lại.

6. mr.kemly8x

mr.kemly8x Thành viên rất tích cực

Tớ thì chưa là nạn nhân,tớ chỉ thắc mắc có topic TL j mà hàng chục món đồ với cái giá gần bằng giá mới và lượt trang thì dài vô cùng dài....kiểu này chỉ có thể là buôn bán chứ ko phải là thanh lý,vậy mà mod đếch xóa cái topic đó đi,trong khi cứ để ý mà xem,mình TL một thứ vậy mà mod lại nhắc ko buôn bán,ko bán hộ -)))

7. tuongkhang999

Có báo cáo vi phạm đó bạn, bạn thử xem.

8. LinhSan Hoàng

LinhSan Hoàng Thành viên yêu màu tím .

Vote ạ

9. sansanle2017

sansanle2017 Thành viên chính thức

có bạn còn mua về bán lại, hàng quần áo đủ size từ S đến XL luôn, mà mod vẫn kệ

10. hải sản sạch Thanh Hóa

hải sản sạch Thanh Hóa Bắt đầu tích cực

Nhìu mẹ bán đồ trên này tay nghề chụp ảnh có tâm dã man luôn ạ,ảnh chụp mượt mà long lanh mà lúc nhận hàng thì chất khác xa một trời một vực,nhìu khi nhận hàng rùi mang về nhà mở ra xem mới ôm một nỗi thất vọng tràn trề và tự hứa sau này nếu mua đồ nhất định phải kiểm tra và thử cho chắc ....

11. matcan

matcan Thành viên rất tích cực

Các bạn còn phải cẩn thận khi mua đồ nhất là quần áo giầy dép, rất dễ mua phải hàng si thậm chí có cái còn nguyên tag nhưng vẫn có mùi đồ si.

12. mebehuukhang

mebehuukhang Bắt đầu nổi tiếng

Đúng là nên xem đồ trực tiếp hẵng mua, mh cũng từng bị dính do xem ảnh rồi đặt mua luôn, nhận đồ thất vọng lắm luôn

13. tuongkhang999

em bị một lần như này, giày được tút tát lại khá tỉ mỉ...bằng keo 502 :p. Rút kinh nghiệm giờ mua là phải xem trực tiếp.

14. hongnhungcopacs

hongnhungcopacs Thành viên chính thức

biết thêm được một chút kinh nghiệm cho việc mua hàng thanh lý, cảm ơn bạn ;)

15. tuongkhang999

dạ, bị dính mấy lần mua phải đồ lởm rồi bác ạ :p

16. giolank1102

giolank1102 Bách Việt

Mình chưa từng mua hàng thanh lý. Nhưng mà lại thanh lý mấy lần. hjh,. Thuận mua vừa bán kiểm tra và test thoải mái

17. Thịt bò sạch

Thịt bò sạch Thành viên rất tích cực

kinh nghiệm rất hay mẹ nó ơi, em sẽ rút kinh nghiệm từ đây, mấy lần mua đồ thanh lí mà quãi chè lắm luôn

18. lehieu0410

lehieu0410 Chuyên đồ gia dụng nội địa Nhật

Cảm ơn bạn, học hỏi thêm được kinh nghiệm

19. nn070027

nn070027 Thành viên tích cực

Mình vừa thanh lý vừa mua trên này cũng nhiều. Nhớ cách đây mấy năm bị một mẹ bỉm sữa lừa mua mất con cup của bạn ấy 11 củ sau bán đi được 5 hay 6 củ ấy. Còn bán thì chả ai chê gì. Mọi người nhận đều thank iu!

20. Lechi888

Lechi888 Tôm nõn tươi 100% -Không bảo quản,phụ gia

Mình cũng bán, cũng mua, mua thì không hẳn là ưng ý, mình mặc size L, nhưng order cái size L của ban ý về lại rộng quá thì cũng bỏ tủ cho xong,vì xác định mua thanh lý rồi, hên xui.
    Cái buồn cười là có lần mình thanh lý váy, 3 cái váy, gửi hình rồi, bạn này lấy 2 cái mặc cả xuống, mình ok, tặng luôn cái kia, xong mình nhờ đưa em ship COD, mà nó quên mục COD nên ship thường, k thu tiền, thê là ban ấy nhân hàng, chưa phải trả tiền, nhưng nhắn là em thất vọng.... vì nó k như em tưởng ( mà m chup ảnh thật, k camera360)... và chị giảm giá cho em đi.
    Em bảo là " Thôi em CPN trả chị, phí ship chị chịu"
    Em chỉ muốn nói là, phải thật tâm với nhau, mà thật tâm mà còn than vãn thì nghỉ, thà em vứt cái đó đi, chứ k thèm bán.

tuongkhang999nn070027 thích.