Kinh nghiệm: Kinh nghiệm làm hồ sơ sinh và đi sinh tại Bệnh Viện Bưu Điện

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi xuxu3003, 5/4/2013.

1. iniuiuiu

iniuiuiu Thành viên sắp chính thức

Khiếp vía! Chắc nhà cô ấy có dk chứ bt k ai cảm ơn nhiều thế đâu mn ạ. Phá giá làm khó các mẹ khác :confused:

Đang tải...

2. chuotxinhdep

chuotxinhdep Thành viên rất tích cực

uh. Nhà nàng ấy có đk. Thế nên tớ hoang mang quá. thăm dò xem thị trường như thế nào để chuẩn bị phù hợp với điều kiện, chứ theo họ thì theo sao đc. Mình tập 3 rồi, 2 tập trước mổ trên C chi phí cao quá, lần này về BĐ vừa gần nhà vừa mong giảm chi phí. Chốt lại chắc tầm 2 -3 tr mn nhỉ? :)

iniuiuiu thích bài này.
  3. anhphale

anhphale Thành viên chính thức

Hic sao m thấy có mẹ thì bảo đẻ mất có mấy triệu cả tiền lót tay, có mẹ thì phải 10 củ vậy. Mà hình như mọi người đẻ ở Bưu điện toàn là trong nghành bưu điện phải k, mình bảo hiểm ở tỉnh khác không biết nếu đẻ ở đấy có được giảm nhiều không nữa. Đang phân vân giữa Việt Nhật với Bưu điện và Thanh Nhàn

4. chuotxinhdep

Đẻ thường và có BH thì chỉ khoảng 2 - 3tr viện phí + 500k lót tay thôi. Đẻ mổ thì viện phí đã 4 - 5 tr theo giá nhà nước rồi. Ở Phòng dịch vụ 1tr/ ngày nữa 3 ngày cũng mất 3 tr, thêm 2 tr lót tay chả 10 củ là gì mẹ nó.
    Cá nhân mình thì sau 3 lần sinh nở thì 3 cái viện bạn băn khoăn thì BĐ là ổn nhất đấy, ít tiêu cực. Trước mình đều mổ viện C, nay tập 3 rồi suy nghĩ, tìm hiểu tham khảo chán chê rồi vẫn quyết định mổ ở BĐ>

5. iniuiuiu

Nếu lót tay rồi mình cảm ơn ít thôi mn ạ. T mổ 20 trc mn mấy hôm. Xong t cập nhật tình hình cho mn tham khảo hihi

chuotxinhdep thích bài này.
  6. chuotxinhdep

he he. Uh. Nhớ cập nhật cho mọi người nhé. Lót tay trước rồi thì thôi chứ cảm ơn gì nữa mn. Tùy mình lót tay trước hoặc xong thì cảm ơn sau. MÌnh nghĩ cứ lót tay trước, nhờ bs trọn gói luôn.

7. heocon_bn

heocon_bn Bắt đầu nổi tiếng

Nhiều mẹ sắp sinh quá nhỉ, e cũng đánh dấu để sắp tới làm hồ sơ sinh ở BĐ.

8. maiph411

maiph411 Bắt đầu tích cực

lót tay cả ekip luôn bạn ạ. sau khi sinh xong mới cảm ơn. mổ thì 1tr. thường thì 500

9. maiph411

maiph411 Bắt đầu tích cực

khâu họ chỉ gây tê thôi bạn ạ. ko hề đau chút nào đâu. mẹ nó yên tâm nhé. mình cũng bị khâu. ko fai dặn j cả. họ tự khâu thẩm mỹ cho. nếu mn cẩn thận thì dặn họ khâu thẩm mĩ là dc.

10. iniuiuiu

T mới sinh hôm 20/7 đây. Bjo mới cầm dt cập nhật tình hình. T lót tay bsy 2 tr vì hôm 36w làm hs đã gặp bsy, gần đến ngày dự định mổ lại gặp nên pb thêm cho yên tâm. Bsy bảo t sinh chọn giờ nên làm pb cảm ơn kíp mổ đưa bác để trc khi vào mổ bác đưa cho kíp. T nằm viện 3 hôm phòng 3 giường, viện phí hết 5,5tr. Túm lại rất hài lòng lần sinh này. Các mẹ có thai kỳ khỏe mạnh cứ yên tâm sinh ở BD nhé

11. chuotxinhdep

Chúc mừng nàng mẹ tròn con vuông nhé. Bé đc mấy kg thế? Trai hay gái.? Chúc con hay ăn chóng lớn nha. Hnay m cũng vừa vào gặp bs rorồi. Pbi bs và ekip 2,5tr. Sáng t7 này mổ đây. Hy vọng cũng đc may mắn xuôn xẻ như mẹ nó.

iniuiuiu thích bài này.
  12. Bun Bé Bỏng

Bun Bé Bỏng Thành viên nổi tiếng

c ơi c sinh mổ hết 5.5 cả lót tay ạ

13. iniuiuiu

K tính lót tay đâu bạn ơi ^^

14. iniuiuiu

T cảm ơn nhé. Giờ này chắc mẹ nó cũng nằm ôm con như t rồi hihi.

15. chuotxinhdep

Hnay vừa đc ra viện về nhưng chưa thanh toán, k biết hết bn mn ạ.

16. lanale89

lanale89 Lecy

Hôm nay mình vừa đi làm hồ sơ sinh ở BV Bưu Điện. Cảm nhận đầu tiên bước vào đúng như các mẹ nói, sạch sẽ và ko quá đông (hay tại hnay trời mưa?)
    Tội ngủ dậy muộn nên 9h30 mình mới tới :D máy lấy số hỏng nên chị ngồi ở bàn hướng dẫn cho mình số luôn-> ra quầy thu thu tiền đóng tiền khám 100k
    ->vào phòng khám số 9 gặp bs tên Huyền, tóc ngắn, cũng nhẹ nhàng nhưng vẫn mắng (yêu) :)) chắc do mình đòi khám eo tử cung xem có bị mở ko. Chị ấy ko nhận kết quả sa phòng khám tư, yêu cầu sa 4D ở viện, lấy máu+nc tiểu, đo monitor vì mình thấy bị gò nhiều.
    ->Ra quầy thu tiền thanh toán hết 1.385k
    -> Qua phòng cuối cùng dãy phòng khám 8 lấy máu và nc tiểu
    -> Qua phòng 20 siêu âm:Đợi rất lâu, siêu âm hơi tệ, máy mờ. BS Long sa cẩn thận, dễ gần nhưng có 1 bà ngồi cạnh cứ giải thích lung tung như thể mình ko biết gì đó. Nói sa màu nhìn ko rõ mà sa tnay mới rõ đc bộ phận rùi còn ko chụp hình bé cho mình vì nói bé úp mặt vào trong. Mình cũng bít trc rùi chán ko mún nói j chỉ mong nhanh thoát ra.
    -> Lên tầng 3 vào phòng đẻ đo monitor. Chờ ngoài 1h vào đo 45p. Hix ko bít có phải do tối hôm trc mình uống giảm co ko mà đo ko thấy. Tối nay về ăn rùi đi bộ 1 lúc lại thấy căng cứng bụng suốt tối. Cũng đc cái là nằm ở phòng đẻ trc cho quen. Lúc bước vào thấy 1 bạn đang nằm nude tư thế sinh rùi hoảng quá chạy ra ngoài trấn an.Sau đó thì mình thấy ấn tượng là hnay có mấy ca sinh thường trong đó mà ko nghe thấy tiếng la hét hay rặn j ???Thấy hộ lý đưa 3 bé ra cho ng nhà, trộm vía nhìn yêu thích lắm lắm! Nhưng hình như ko có cho da tiếp da, quấn tã mang ra ngoài cửa phòng cho ng nhà thôi. Mình thấy chị hộ sinh tên Yến rất nhẹ nhàng, quan tâm. Mình khen thì chỉ ấy bảo ở đây ai cũng vậy. Chạy monitor xong là 12h30, cầm kết quả.
    ->chờ 2h xuống phòng khám, lấy các kết quả xét nghiệm máu+ nc tiểu ở rổ và vào cho bs kết luận.
    Nói chung là hơi mất time xíu nhưng nhẹ nhàng, thoải mái. Cứ đi vào là đc hướng dẫn. Hi vọng hum sinh cũng vậy. Mình thấy các mẹ sinh thường ở đây rất "ngoan", chưa mở nhiều thì đi lại khắp sảnh tầng 3, còn nằm giường cũng chỉ nghe loáng thoáng tiếng nói. Ko như mình hình dung đau đẻ j cả. Chắc do đc gây tê và đc dặn dò kỹ.

17. mehainam30082010

mehainam30082010 Thành viên nổi tiếng

Có mẹ nào sinh thường ở bưu điện cho em ít kinh nghiệm với ạ
    bao nhiêu tuần thì vào làm HSS và nhờ bác sỹ nào trong đó cảm ơn mất khoảng bao nhiêu ạ

18. meocon-2014

meocon-2014 Bắt đầu tích cực

E về quê sinh nên k làm hs trên này. E đang tính nếu k may sinh sớm e cứ phi thẳng vào bưu điện có sao k nhỉ? E k làm hs sinh ở đó. Có mẹ nào biết chỉ e với.

19. C_T

C_T Vì em là gió...

Năm nay có mẹ nào sinh ở đây chưa ạ. Em hỏi kinh nghiệm vs ạ

20. xuxu3003

xuxu3003 Mỹ phẩm Handmade

top này mình lập cũng mấy năm rồi nhỉ, cu nhà mình giờ 3,5 tuổi rồi, năm nay mình đăng ký bảo hiểm bên 198 rồi