Kinh nghiệm: Kinh Nghiệm: Mamadoanh Tính Ngày Rụng Trứng & Sinh Con Theo Lịch Tàu - Tầng 3 Nhà Rr Ngựa

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi samhh, 29/6/2013.

1. Cecilie

Cecilie Thành viên tích cực

Ðề: Kinh nghiệm: MamaDoanh tính ngày rụng trứng & sinh con theo lịch tàu - Tầng 3 nhà RR N

Cho đến năm 2013, nó về VN tìm mẹ con cháu thì đại sứ quán ở VN mới nói với em như thế này :
    - Chị khuyên em nên tìm một nơi nào đó để trốn đi. Thằng này bị vấn đề về thần kinh đấy. Em ở với nó lâu thế mà em không biết à?!
    Ngày xưa cháu chỉ biết nó ít uống bia, uống r***, chỉ có học. Năm 25t nó lấy bằng Phd cô ạ. Đến năm 2008 nó về VN hẳn với cháu thì bắt đầu quen biết hội VN độc thân mất dạy. Ngày nào sau giờ làm cũng uống bia đến đêm, say xỉn rồi chửi bới loạn lên. Bọn nó còn xui chồng cũ cháu về đánh cháu, đuổi ra khỏi nhà, "nuôi làm đ gì" cơ cô ạ. Cháu lúc đấy chỉ nghĩ dây thần kinh nó yếu, bia r*** ảnh hưởng, nhưng sau này nó vẫn cứ thế. May mà cháu thoát được rồi. Năm 2012 cháu về Nauy thăm nhà thì nó và mẹ nó nhốt cháu dưới hầm và có ý định hành hung. Nhưng cháu gọi cho cảnh sát và họ gửi cháu về VN 2 ngày sau đó. Sợ hãi hùng luôn cô ơi!!! Mà cháu ở đấy hơn 10 năm, từ bé đến lớn chưa bao giờ thấy luôn cô ạ.
    Anh xã bây giờ nhà cháu là người Anh cô ạ. Cháu không hiểu sao không có cảm xúc với đàn ông Việt ^^. Xã nhà cháu bây giờ nói "Mấy năm nữa rồi tính vẫn chưa muộn. Con gái "mới" có 4 tuổi, nó thiệt thòi nhiều rồi, phải nuôi dạy thật tốt, trưởng thành đã thì mới tính đẻ đứa nữa" Ý anh ấy là phải dồn hết tâm sức cho con gái cháu đã cô ạ. Cháu thương lắm. Mà cháu muốn đẻ có đứa nữa sớm để có chị có em, cách nhau 5t là đẹp chứ để mấy năm nữa thì thế hệ nó xa nhau quá, khó hòa thuận hay chia sẻ cô ạ.

Đang tải...

2. mamadoanh

mamadoanh Thành viên kỳ cựu

Ðề: Kinh nghiệm: MamaDoanh tính ngày rụng trứng & sinh con theo lịch tàu - Tầng 3 nhà RR N

chiều hôm nay 9/5 cháu đi soi trứng nhé....................

3. mamadoanh

tối nay cháu cứ xxx đi nhé,vì hôm nay đã là chu kỳ 42 ngày rồi,mai đi soi cũng được

4. mamadoanh

đúng là thằng đấy có vấn đề thần kinh,mà sao cháu ở lâu với nó thế ?may mà giải thoát được,bây giờ nó về NANY ,không sợ bị quấy rối nữa hả ?
    Cô rất hiểu,cháu đã sống ở môi trường nước ngoài lâu,thì rất khó chấp nhận đàn ông VIỆT NAM,VÌ MỘT LẼ ĐẠI ĐA SỐ.BẢO THỦ,GIA TRƯỞNG TẦM NHÌN NGẮN,KHÔNG HAY TÔN TRỌNG PHỤ NỮ,KHÔNG GA LĂNG ,LỊCH SỰ,KHÔNG NHƯỜNG NHỊN,CHẤP NHẶT,KHÔNG TỰ QUYẾT KHI Ở CHUNG VỚI BỐ MẸ CHỒNG........................
    Cho nên tại sao con gái cô cũng đi học nước ngoài về,nó không muốn lấy chồng VN là vì thế,nó bào toàn thằng hèn hèn,lại hay sĩ diện ,chém gió,khổ thế đấy,tất nhiên không phải là tất cả nhưng với con mắt của những người đi nước ngoài về ,học được cái văn minh,lịch sự ,thì thấy,đàn ông VN cần phải thay đổi nhiều,2 vc cô cùng đi về ,nên nó không bị chênh nhau về nhận thức,chồng cô rất chiều ,tôn trọng phụ nữ,kể cả ở nhà lẫn ngoài đời,chưa bao giờ nặng lời với cô.
    Và bây giờ cháu về sống ở VN hả ?cháu và chồng dạy tiếng anh à ?chồng cháu có dạy cho hội chuẩn bị năm sau đi du học không ?

Cháu sinh năm 1987hay 1991 đấy ?

Sửa lần cuối: 9/5/2014
  5. Cecilie

Cecilie Thành viên tích cực

Ngày xưa bố chaú công tác ở nước ngoài nên gửi cháu đi học ở bên đấy từ bé cô ạ. Cháu quen thằng này vì học cùng em gái nó từ ngày còn bé. Đến năm 18 tuổi mới tìm hiểu nhau cô ạ. Tình yêu đầu tiên làm tan nát cuộc đời cháu luôn.
    Cháu chính sinh năm 1987, nhưng vì tý chết nhiều lần quá, đi xem bói người ta bảo làm lễ thì bố mẹ cháu làm. Sau đó đổi năm sinh cho cháu. Từ bấy đến giờ nếu đi xem bói, xem tuổi thì tính năm 1991. Năm 2005 cháu về VN, học tiếng việt mất hơn 3 năm rồi mới đi học tiếp. Sau đấy thì chaú về VN luôn. Vừa sướng, vừa nhẹ nợ. Bố cháu cũng chiều mẹ cháu lắm, vì ông ở nước ngoài hơn 40 năm. Rất văn minh cô ạ. Không bao giờ nặng lời với mẹ cháu 1 câu. Lúc nào cùng 1 câu "em à" "em ơi" chứ k bao giờ nói to hay la mắng cả :D Nhưng anh trai cháu thì thôi rồi, cháu không thể ở được với mẹ chồng VN nữa cô ạ. Cứ nhìn vào mẹ chaú thì biết. Hix
    Trước cháu dạy Pre-IELTS, Pre-TOEFL và TOEIC, sau này cháu chuyển sang dạy Đại học. Còn bây giờ cháu ở nhà phụ chồng dạy thôi ạ. Đi du học tùy theo các nước thì mới học để thi chứng chỉ để đi. Nhà chaú vẫn dạy nhưng học 1 thầy 1 trò thôi cho nó vào đầu cô ạ. Cô có bạn nào muốn đi học thì bảo cháu, cháu sẽ giảm học phí cho các em ^^ hihi

6. ngoclinhowen

ngoclinhowen Thành viên rất tích cực

Mấy hôm nay đọc các bài viết tâm sự của em, chị quả thật rất khâm phục em, người con gái còn ít tuổi hơn chị mà chuyện đời đã có nhều va vấp, chông gai mà chị nghĩ chỉ có ở trên phim...
    Chẳng biết nói gì hơn, thông cảm với quá khứ, và trên tất cả, là chị chúc mừng em đã có được người chồng hiện tại, người biết yêu thương và tôn trọng em. Chị chúc em toại nguyên nhé.

7. lotus_ask

lotus_ask Thành viên tích cực

Xin chào MamaDoanh ! Nhờ chị tư vấn giúp trường hợp của vợ chồng em với ạ :
    Vợ sinh ngày 4-2-1983 dương lịch
    Chồng 21-6-1981 dương lịch
    Ngày đầu tiên của chu kỳ gần đây nhất : 27-2 và 16-4 , chị ơi do ngày kinh của em không đều , nên em chỉ nhớ chính xác đc 2 tháng gần đây thôi chị ạ .Em muốn sinh con giai . Em nhờ chị tư vấn giúp ạ . Em cảm ơn chị nhiều chúc chị một ngày thật vui !

8. Saokim86

Saokim86 Thành viên mới

Chào các mẹ. Lâu lâu em mới vào lại nhà mình vì từ đợt 30/4 đến nay em bận quá, họp hành liên miên, thiểu ngủ thường xuyên. Em thấy cô Doanh update danh sách các mẹ mới biết tin 2v, mừng cho các mẹ quá. Chúc các mẹ và các bé mạnh khỏe suốt thai kỳ ^^

Em ấn tượng nhất với Cecilie vì những điều mà em ấy đã trải qua và ấn tượng với mẹ Huy Diệp Chi vì sự kiên trì và tinh thần lạc quan của chị ấy. Chúc em Cecilie sớm đón được con yêu như mong muốn. Chúc mẹ Huy Diệp Chi luôn mạnh khỏe và lạc quan như bây giờ :)

Em vừa mua SOC của mẹ Kuhim để uống, xã thì uống TCH được gần 1 tháng rồi. Em đang chờ tháng này khi nào có KQĐ thì báo cho cô Doanh để nhờ cô tư vấn tiếp. Em sẽ phải nổi lên nhiều nhiều thì mới được 2v nhanh các mẹ nhỉ ^^ Chúc các mẹ và em tháng này thật nhiều may mắn nhé !!!

9. lotus_ask

lotus_ask Thành viên tích cực

thấy các mẹ ở trên đều gọi mama Doanh là cô , chắc cháu cũng gọi là cô , nhờ cô tư vấn giúp ạ !

10. forever247

forever247 Thành viên rất tích cực

Mai tớ gửi cho ấy nhé, còn cái nào tặng cả nhé, dạo này nghén ngẩm quá t k vào diễn đàn được, ấy cùng họ cùng tên vs tớ đấy

11. forever247

forever247 Thành viên rất tích cực

Cô ơi cho con vào danh sách với ạ

12. Mẹ Pi 82

Mẹ Pi 82 Thành viên sắp chính thức

Dạ vâng ạ. Mai cháu sẽ báo cáo tình hình ạ :) Cháu cảm ơn cô!

mamadoanhngoclinhowen thích.
  13. su hào muối

su hào muối Thành viên chính thức

Hay quá, :)) chị em mềnh lại cùng họ tên nữa cơ à, hehe thế thì tháng này mà đc cái 2v giống đằng ấy nữa thì tôts quá nhỉ

14. mamadoanh

cô tư vấn cho cháu à ?vì trong sổ cô ghi ;kkc của cháu là 23/3,và ngày xxx là 9/4.10/4,cô chả nhớ nữa vì nhiều trường hợp quá

15. hachi_86

hachi_86 Yêu con nhất trên đời!

Re: Ðề: Kinh nghiệm: MamaDoanh tính ngày rụng trứng & sinh con theo lịch tàu - Tầng 3 nhà

Em gái cháu đấy cô mama doanh ạ

16. tumimi

tumimi Thành viên mới

Kết quả chiều nay là 1 trứng 8mm với 1 trứng 15mm cô ạ, niêm mạc có 8mm, cái gì cũng bé tí, cháu lại thử que thêm cô nhé :(

mamadoanh thích bài này.
  17. tumimi

tumimi Thành viên mới

Ôi vậy là mẹ nó bằng tuổi tớ đấy, vậy mà trải qua bn chuyện như phim vậy, nhưng bộ phim này kết thúc có hậu, chúc gđ mẹ nó hạnh phúc yêu thuơng nhau mãi như này nhé! Mình thì đang mong con yêu qá...

Cecilie thích bài này.
  18. zkhoaitayz

zkhoaitayz Thành viên nổi tiếng

vâng,e cảm ơn chị nhiều,thực ra e cũng lăn tăn lắm chị ạ, cũng bảo không biết có lên đẻ hay không,người thì bảo đẻ đi, người thì khuyên không?bản thân e thì cũng lo lắng vì tuổi của xã nhà e cũng không phải còn trẻ cũng 32 tuổi rồi,để 1 vài năm nữa thì sợ cha già con cọc chị ạ,điều lăn tăn nữa là mọi người muốn đứa sau hợp tuổi với bố nó vì vợ chồng e cũng xung khắc với nhau về tuổi mà xem tuổi thì lại bảo là năm sau hợp tuổi và mệnh với chồng e còn các năm sau nữa thì phải đợi con tận 7,8 tuổi thì e mới đẻ được lúc đó mới hợp tuổi bố nó ( mà lúc đó chồng e chắc cũng gần 40 tuổi mất :'( ) e chẳng biết tính thế nào nữa, thương con nhưng cũng muốn làm tròn bổn phận con dâu,gia đình chồng em cũng không ép uổng gì em,chồng cũng rất thương chiều em,nên em mới lăn tăn như này :( mà chồng em lại là con một nữa, các chị bảo em nên làm thế nào cho vẹn toàn ạ :(

ngoclinhowen thích bài này.
  19. buithuylan

buithuylan Thành viên kỳ cựu

Nhà mình ba bố con xung tuổi này bạn. Bố tuổi tí, con gái tuổi mèo, cuối tháng sau mình sinh bé cũng lại xung tuổi bố nó. Cũng chả biết làm tnao nhưng con cái là của trời cho, cũng muốn chọn tuổi nhưng tgian khoảng cách các năm để hợp lại cách nhau lâu quá, năm ngoái hợp hơn thì con gái còn nhỏ. Nói chung cứ để bt bạn ạ, tớ nghĩ thế. Nên cứ làm tnao tính thêm em ku nữa cho yên tâm, cho bố mẹ chồng và chồng mừng là oke rồi.

20. thienthanhoabinh

thienthanhoabinh Bắt đầu tích cực

Cháu lại vào báo cáo cô tiếp!
    Theo lời hẹn của bác sĩ + lời cô dặn, ngày 6/5 đi soi lại trứng.
    - Đúng chiều 6/5 cháu ra thì phòng khám đóng cứa vì BS đi công tác. Hic, tối về bàn với chồng, thôi thì ko khám được nhưng 2 vc vẫn cứ chiến đấu cho chắc ăn, kẻo lại
    phí.
    - Chiều ngày 7/5 ra mua phiếu khám, thì đông BN quá, cô y tá báo hết phiếu, thế là hẹn mai đến mua phiếu. Tối đấy về 2 vc lại chiến nhiệt tình
    - Ngày 8/5 đi qua PK, thấy quá đông BN chẳng đến lượt mình đành quay về. Hôm đấy công việc áp lực về 2 vc đều mệt, tối đấy nghỉ.
    - Đến hôm nay, chẳng biết còn trứng ko, 2 vc lại tự chiến thôi.
    Hi vọng nhờ hồng phúc của cô để tháng này vc cháu bắt được đuôi ngựa. Tâm trạng thấp thỏm chờ đợi khó chịu thật cô à!
    Cháu chú thích thêm: Cháu ở ngoại thành, gần cty chỉ có 1 PK giỏi nổi tiếng, nên nhiều người đến lắm, BS lại chỉ khám ngoài giờ HC nên lượng BN thường quá tải, cháu lại thường đi làm về muộn, ko mua phiếu để mà được khám nữa. Giờ chỉ chờ ông trời có thương ko thôi cô à.
    Cháu lại lan man rồi, nhưng nói ra tâm trạng cũng khá hơn vì cảm giác cô là chỗ dựa của rất nhiều chị em như chúng cháu :)

mamadoanhngoclinhowen thích.