Kinh nghiệm mua đồ thanh lý của các mẹ!

Thảo luận trong 'Góp ý cho nhau' bởi mattroiviet, 8/1/2013.

1. mecutivacutit

mecutivacutit Thành viên kỳ cựu

Ðề: Kinh nghiệm mua đồ thanh lý của các mẹ!

Mẹ này nói chuẩn. Mình cũng vài lần bị phung phí tiền kiểu này rồi. Bây giờ cũng thấy ngại mua đồ thanh lý rồi. Mà chả riêng gì đồ thanh lý đâu ạ. Cả đồ mới cũng thế.

Đang tải...

2. chimishop

chimishop Thành viên kỳ cựu

m cũng nghĩ nên đến xem mua là hay nhất....................................

3. mecutivacutit

Mẹ nó siêu may mắn nhỉ...............................................

4. MeNguyenPhong283

MeNguyenPhong283 Thành viên tích cực

Mình thì chỉ có duy nhất một lần mua áo len cho con, trên ảnh thì chụp rõ là đẹp, chất xịn, mẹ bán hàng mô tả cũng hay. Đến lúc mang hàng đến xem thì không khác j hàng len đểu ở chợ, mình ko lấy. Nhà mẹ ấy cũng biết lỗi 'nói quá' của mình nên cũng ko đòi công ship. Túm lại là phải nhìn tận mắt, sờ tận tay ạ...........

5. memaimot

memaimot Thành viên chính thức

tình trạng của em tương tự của các mẹ, có 1 lần lặn lội đến tận Tô Hiệu mua đồ của 1 bạn,thấy bạn ấy cùng tuổi nói chuyện hợp nên lúc mua đồ rất tin tưởng ko kiểm tra kĩ áo,chỉ nhìn bên ngoài, về nhà thì mới biết lớp lót bên trong áo rách tả tơi luôn. chết cái tội quá tin tưởng người khác.Từ lần đấy em chưa dám mua hàng lần nào trên này nữa .hic

6. nangkimcuong

nangkimcuong hội rắn 89

mình gặp chị phương bán hàng thanh lý tốt lắm,nhưn giờ thanh lý hết chẳng còn gì để mua,mua áo đẹp có 50k mới lắm,chẳng ai nghĩ nó 50k,còn tặng mình áo khoác đẹp và giảm 20k,hix chị phương mà vào có nhớ em ko,em ko nhớ link của chị ấy,chỉ nhớ chị ấy ở bùi xương trạch,lần ấy sắp lấy chồng nên thanh lý tất.tiếc là hết tiền ko thì rinh thêm 2 váy nữa.bực mình nhất là hỏi cặn kẽ và mất công đi xa nhưng đến nơi ko như tưởng tượng.em đi mua đồng hồ thì em hỏi: nó có chịu nước ko---ko biết vì chưa thử.nó có xước ko---mơi tinh em nhé.thực tế nó bị xước----nhận lời giải thích: xước dăm thôi ko sao đâu.bị bụi bám,ko như mới-----nó bụi ấy mà,nhanh sạch lắm.chán quá.và nhiều lần mua hụt tủ lạnh nữa---ức chế,canh mãi và ko mua vì hàng ko như mô tả,hixxx-----chuyển sang ý tưởng mua hàng mới ở nguyễn kim.tủ lạnh có người nhờ đi xem thôi nhưng sau này em khuyên ko nên ham rẻ đâu,tủ cũ nó lạnh ko chuẩn,dùng 10 năm bỗng 1 ngày ngăn mát nó lại lạnh quá,rau cho vào mau hỏng

7. meincon2012

meincon2012 Thành viên tích cực

em thì thường xuyên mua hàng trên lcm nhưng hay mua đồ mới,em thấy diễn đàn này rất lịch sự ,dễ mua bán,từ hồi lên diễn đàn em nghiện luôn,mua đồ thường rẻ hơn các trang mua bán khác.

8. metom102

metom102 Thành viên rất tích cực

mình thì mua đồ cho con 2 lần đều phải vứt đi (hic 1 lần mìh ngại mẹ ấy ship nhiệt tình quá mình ngại nên thôi coi như bị mất tiền còn vừa xong là mua CPN của 1 mẹ ở HP thì mình ko sử dụng đc cái nào luôn). Có thể mỗi người có cái nhìn khác nhau nhưng mình thấy nếu quần áo đã cũ, ố vàng (thậm chí có cái còn sờn rách) rồi thì đừng nên đem ra thanh lý mất công các mẹ mua phải rồi về thất vọng và bực mình (nói thật nhà mình rẻ lau cũng ko dùng loại đó). Mình ko pm lại các mẹ ấy vì lỗi tại mình đã tin ảnh chụp sẽ giống bên ngoài và thất vọng khi nhận gói hàng vô cùng. tiếc tiền một phần nhưng tiếc công mình nt qua lại hỏi han hẹn hò đủ kiểu mất thời gian kinh khủng. CHia sẻ với các mẹ để bớt ức chế, mình cạch luôn ko dám mua đồ thanh lý, ...........

9. mattroiviet

mattroiviet Thành viên kỳ cựu

Mẹ nó cũng giống tớ. 1 lần cũng vì tin tưởng, nên tớ kiểm tra hàng qua qua, xong về nhà thì Trời ơi! Hỏng hết rồi mà nhìn kỹ thì mới thấy, toàn những chỗ nhìn qua bề ngoài thì ko thấy

10. mattroiviet

Đúng rồi mẹ nó ạ :(, từ ban đầu rất cấp tiến muốn theo kịp trào lưu mua hàng online nên tớ cũng mua, sau khoảng chục lần thì ôi thôi, sợ hẳn luôn. Tớ cạch hẳn mua onl các loại quần áo, giày dép, đồ điện tử,

11. mecutivacutit

Mẹ này viết khó hiểu quá. Các mẹ đọc có hiểu không ạ

12. mattroiviet

Vẫn biết là " Cũ người mới ta", nhưng vẫn mong các mẹ thanh lý ấy chú ý đến sản phẩm 1 chút. Nếu là sản phẩm tốt mà các mẹ ấy ko có nhu cầu dùng thì hẵng thanh lý, còn sản phẩm ko còn dùng được nữa mà vẫn đem ra thanh lý thì quả thật mất lòng tin của người mua lắm :(, hy vọng các mẹ ấy đọc được những bức xúc của các mẹ ở đây :)

13. nguyenlananh

nguyenlananh

Mình cũng rất thích mua hàng thanh lý ship tại nhà nhưng sau vài lần mua chắc mình sợ đến già luôn , rõ ràng khi mua đã hỏi kỹ sản phẩm có đúng nơi đó sản xuất không ? thời hạn sử dụng có còn không ? đúng như trên ảnh không ? đã mở nắp chưa hỏi nhiều thế mà đến khi mang hàng tới thì lại khác hoàn toàn , đồ thì cũ , hạn sử dụng chẳng còn nhưng lại chống chế là không biết xem ( mà mình thì dùng sản phẩm ấy thường xuyên ) và dám khẳng định đem ra hàng nếu hết đát thì đền một gấp đôi , gấp mười ( nếu nói thế mà thực hiện thì tốt biết mấy ) , chẳng phải nước đó sản xuất chả nhẽ bảo mang đến lại không lấy thì ngại nên đành mua rồi lại đem cho người khác . Tưởng chỉ có một hàng bán thế thôi nhưng mua vài hàng vẫn thế nản không chịu được lần sau chắc chả bao giờ dám mua đồ thanh lý mà mang tới nhà chắc phải đến tận nơi xem rồi mới mua nếu có ngại cũng mua cái gì rẻ nhất rồi vứt đi còn đỡ tiếc .

Sửa lần cuối: 8/1/2013
  14. mattroiviet

hức, bị như mẹ nó thì có mà xếp vào tình trạng lừa đảo luôn chứ ko phải là do lỗi của chị em ko nhìn rõ nữa.

15. nguyenlananh

nguyenlananh

ui nhiều khi cũng nghĩ vậy đấy mẹ nó ạ , mà đâu phải là thành viên mới bán cho cam đành phải nghĩ của đi thay người vậy hiii.

16. mattroiviet

Đúng là ko hiểu các mẹ ấy nghĩ gì nữa, mẹ nó còn nhận chứ hàng mà ko đúng như em đã trao đổi là em ko nhận đâu . Trừ trường hợp e nhìn ko kỹ lỡ nhận rồi thôi

17. chinbi_2512

chinbi_2512 Thành viên rất tích cực

mình nghĩ ko hẳn là hàng thanh lý, mà hàng mới cũng vậy, mình mua mấy lần qua mạng thì bấy nhiêu lần axa phải lọ mọ đi đổi, nản quá! cơ mà m đang ở nhà chăm con, ko đi đâu đc nên lại lọ mọ trên mạng suốt, hôm vừa rồi mua của 1 mẹ trên này cái chăn điện, về dùng ko như quảng cáo,đc 1 phen hú vía, lại phải gọi axa, a í cáu lên, ko cho mua hàng qua mạng nữa, bảo vất luôn đi, m tiếc của lại gọi a ship hôm đó qua mang trả dùm m, m chịu ship,may mà a ship qua, ko thì mất toi gần triệu bạc...hứt...

mattroiviet thích bài này.
  18. bombopshop

bombopshop Bắt đầu tích cực

Tớ đồng ý với các mẹ là khi mua đồ thanh lý tốt nhất qua xem trực tiếp vì nhiều khi chụp hình lên đẹp hơn rất nhiều, đôi khi lại còn là vừa hay không nữa. Tuy nhiên, với những mẹ không thể qua xem hàng thì lại phụ thuộc rất nhiều vào yếu tố trung thực của người bán.

Monxinhxinhmattroiviet thích.
  19. ba_ngon_nen_lung_linh

ba_ngon_nen_lung_linh Thành viên chính thức

Em cũng mua thanh lí và giờ cũng đang thanh lí. Vì vậy em hiểu tâm lí và mong muốn của người mua, em cố gắng nói rõ nói đúng nhất hàng của mình, chụp ảnh chỉ bằng điện thoại, chẳng căn chỉnh gì. Trước khi thanh lý em sàng lọc đồ để đảm bảo đồ thanh lí là đồ còn new, dùng được. Với mỗi món đồ, em luôn nhìn lại để xem có những nhược điểm gì và em là người chủ động nói rõ với người mua, có nhiều mẹ còn chỉ xem qua qua nhưng em cứ chỉ từng chỗ 1 cho rõ ràng, nếu các mẹ ok thì ủng hộ vì thực lòng em không muốn chỉ vì để thanh lí được mà lại mang tiếng. Em thanh lý được thì cũng vui mà không được cũng vui, không quan trọng gì cả, em cũng thích nếu có thể thì các mẹ mua thanh lý đến tận nơi xem đồ vì như thế thoải mái, rõ ràng cho cả 2 bên.
    Không phải em đang thanh lí rồi em PR này nọ đâu ạ, đây là em tâm sự thật lòng, các mẹ đã mua đồ thanh lý của em có thể làm chứng cho em và vì em cũng từng mua phải đồ thanh lí không đúng mô tả.
    Em mong các mẹ thanh lý khác cố gắng miêu tả chân thực nhất đồ của mình, để các mẹ trong đó có em không rơi vào tình trạng mua về tưởng tiết kiệm hóa ra là lãng phí :rolleyes:

Monxinhxinhmattroiviet thích.
  20. Ðề: Kinh nghiệm mua đồ thanh lý của các mẹ!

Lâu lắm rồi em ko dám mua đồ thanh lý, sợ lắm, em thanh lý thì thanh lý thật, nhưng cứ phải nói đúng số lượng, tỉ lệ % cho người mua đỡ ngại

mattroiviet thích bài này.