Tranh luận: Kinh nghiệm mua hàng và giá cả một số mặt hàng.

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi linhbuithuy, 7/4/2012.

1. linhbuithuy

linhbuithuy Bắt đầu nổi tiếng

Em không hề điêu với các mẹ, em vừa làm 1 quả sầu riêng ri6 3,2kg, được 1,2kg cơm
    3kg bơ, từ 2 lạng đến 4 lạng /quả
    Giá thì như tiêu đề, 46k/kg với sầu riêng - 20k/kg với bơ sáp
    nơi mua: big C trần duy hưng - HN
    ngoài ra xoài xanh ngọt (lai xoài thái) - 20k/kg
    dừa tuơi: 9k/quả
    táo mỹ: 55k/kg
    ....vv và vv
    em thấy rẻ quá nên báo các mẹ vào mua, lúc em mua em thấy có 1 mẹ chơi nguyên 1 xe bơ, em hỏi để làm gì thì mẹ ý cười bảo mang lên mạng bán :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Mẹ nào ko có time vào big C thì nên đăng kí, nhờ các chị em có thời gian qua mua hộ chả hạn, em nghĩ sẽ tiết kiệm hơn

Đùa thế thôi, em nghĩ các mẹ ko đi đc thì đăng kí với nhau nhờ mua hộ, chứ chị em giúp nhau mà bán hàng còn đắt hơn siêu thị em thấy buồn quá

update: em đã vào đọc các comment của các mẹ bán hàng cũng như các mẹ ủng hộ em. Em post topic này bởi em là người cực kì thích ăn sầu riêng và bơ sáp. Có những lúc bơ sáp lên tới 70-80k/kg, ngoài chợ là 120k /kg làm em rất thèm mà không dám mua vì quá đắt. Thế nên khi mua đc cái gì rẻ thì em muốn chia sẻ với mọi người. Còn nếu không đơn giản em cứ bỏ tầm 1 triệu ra mua bơ big C về bỏ tủ lạnh của em với 2 cái của mẹ và bà, lên đây bán cho các mẹ gấp đôi là 40k chắc vẫn đắt khách. Nhưng em không làm thế vì diễn đàn này không chỉ đơn giản là 1 cái chợ chuyên để kiếm tiền, đây là nơi để các bậc cha mẹ, sắp được làm cha mẹ chia sẻ và giúp đỡ nhau (theo kiểu "phúc đức tại mẫu" đấy ạ). Các mẹ mua bán trên lcm là những người có ít thời gian đi chợ cũng như rất tin tưởng vào người bán hàng trên này. Nhưng không phải ai cũng là người bán hàng trung thực. Em cũng đã từng mua sầu và bơ trên này, em không phủ nhận gì về chất lượng. Nhưng hầu như các mẹ bán hàng đều quảng cáo rằng nhập trực tiếp từ nguồn bán giá gốc, với SR thì có những mẹ bây giờ vẫn bán 75k/kg, bơ 60k/kg. so với giá big C quá chênh lệch (nếu chỉ chênh 10-15k thì còn chấp nhận đc). Cho dù các mẹ nói nhập từ nguồn đắt hoặc chất lượng tốt hơn hoặc như thế nào đó thì em vẫn thấy ng ta có thể bán 20k/kg mà các mẹ nói là giúp đỡ nhau mà bán cho nhau 60k/kg thì nó ntn.
    Lập topic này em biết sẽ bị ném đá, em cũng chả ngại gì chuyện đó bởi em tham gia trên các diễn đàn với mục đích thanh lý, bán hàng thì ít mà mua sắm thì nhiều. Em mong các mẹ khi biết chỗ nào mua sắm rẻ cũng sẽ nói cho các chị em để tiết kiệm, với đồng lương bèo bọt như hiện nay thì tiết kiệm đc đồng nào hay đồng đó. Còn các bạn bán hàng thì các bạn là ngừoi biết rõ nhất lãi của mình ntn. nói thật nếu bán 1 quả sr chỉ lãi 10k em cũng ko bao h bán cho mất công.

update lần 2: mod gửi cho em thư yêu cầu vào sửa topic vào ngày hôm qua, và nói rằng trong vòng 48h nếu không sửa sẽ xử lý theo qui định của diễn đàn. tuy nhiên em thấy chưa đủ 48h mà topic của em đã tự bị thay đổi tiêu đề. Em không rõ có phải các mẹ bán hàng quá bức xúc gây áp lực buộc mod phải sửa tiêu đề của em không. Cá nhân em thấy việc chia sẻ giá cả như thế này, thậm chí kể cả đề nghị mua hộ đồ cho các mẹ không đi big C được không có gì là quá đáng và không quá làm ảnh hưởng đến các mẹ bán hàng trên này.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi linhbuithuy
    Đang tải...

2. phukienkt

phukienkt Thành viên kỳ cựu

Ðề: Sầu riêng ri6 - 46k/kg, Bơ sáp đà lạt 20k/kg - chuyện giật gân đây

dừa gì mà rẻ thế mẹ nó ơi....?????????????????????

3. linhbuithuy

em cũng ko rõ. để em xơi xong mấy cân sầu với bơ em vừa mua rồi em vào mua dừa và lên đây báo cáo chất lượng với các mẹ nhé. em chỉ thấy là các mẹ mua dừa cũng đông, dừa tưoi nguyên vỏ chưa gọt bổ j cả.

4. buoidaxanh_bentre

buoidaxanh_bentre Nhà Cung Cấp Bưởi Da Xanh

Tiếc nhỉ để đặng vào big C trong SG coi sao. Không biết nó phổ biến không hay tại địa điểm trên mẹ nó nhỉ. Cho cái hình cho nó xôm nào mẹ nó.

5. linhbuithuy

chụp = đt mờ lắm mẹ nó ạ. em vừa bổ 1 quả bơ to nhất gần 0,5kg của em. đc 1 bát tô đầy hự, chia đc 3 cốc sinh tố
    ngon quá, bít thế này em vào mua sớm, khỏi phải ra chợ đắt ghê

6. buoidaxanh_bentre

Thôi mẹ nó cứ cho cái hình cho bà con mình trăm nghe không bằng mắt thấy. nghe đã thèm rồi nhìn thấy càng ưng ý hơn.

Để mai tớ vào Big C bên Bình Chánh coi sao.

linhbuithuy thích bài này.
  7. linhbuithuy

hẹn mẹ nó mai nghen, dưng sầu em bổ cả nhà ăn gần hết rùi thì làm thế nào chụp cho mẹ nó đây, hộp còn mấy múi thui. bơ thì còn nhìu e chụp đc

buoidaxanh_bentre thích bài này.
  8. Sushi2211

Sushi2211 Thành viên tích cực

Tớ cũng làm vài quả sr trog Big C rồi nhưng hình như chỉ trog thời gian kmai hay sao ý. Mình ko nhớ rõ lắm. Mà mình toàn nhờ nv chọn + tách vỏ luôn thôi.
    Hwa vừa mua 2 quả bơ trong Unimart, cha nho bn kg mà 45k :)).

9. huda.hanoi

huda.hanoi 01685285535

Mình thích bơ dưng mà đang đầu mua nên đắt ko dám mua, giá như này thì quả là rất rẻ đó bạn. Bạn cho mình hỏi nhờ cái Bơ này là bơ dẻo hay là bơ nước nhỉ?

10. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Shock thiệt, mình vừa mua sầu 60k....

11. mevabim

mevabim Thành viên mới

Mình mới mui 4 quả bơ trong big c nè, chưa ăn thử nhưng hi vọng là ngon, hi hi

12. lahbeo

lahbeo Banned

Ui, cám ơn chị nhiều nhiều, có khi mai e phải bon chen lên BigC cũng nên!^^

13. linhbuithuy

bơ dẻo lắm các mẹ ạ, đúng kiểu bơ sáp đấy, nhưng các mẹ cần chọn kĩ, em thấy hình như nó trộn mấy loại bơ vào thì phải, em toàn chọn quả xanh, to, da bóng thui :p

14. Moo_Moo_Bee

Moo_Moo_Bee Thành viên tích cực

Mình xác nhận thông tin này lun, nhg ko bik bao h hết thời gian khuyến mại nhỉ? Có điều sầu riêng hàng rong mình cũng thấy bán 40k-45k thui

15. bemiu

bemiu 0982 836 433

Đợt nghỉ lễ mồng 10/3 ông bà ngoại cũng đi BigC tha lôi về 1 quả Sầu 3 cưn có 45/ký ăn cực ngon đúng kiểu cơm vàng hạt lép. Ko rõ giờ còn giá đấy ko nữa.

16. Minhchaule

Minhchaule bé béo múp míp

Hôm qua tớ đi Big C Thăng Long, vẫn còn giá tốt đấy nhưng tớ tìm hoài k thấy bơ đâu. Mua tạm quả sr và ít táo vậy.

17. lan_chi

lan_chi

Re: Sầu riêng ri6 - 46k/kg, Bơ sáp đà lạt 20k/kg - chuyện giật gân đây

Hôm qua có khách nhà mình cũng bảo big C bán sr có 45k/kg. Mình cũng nói với khách là chịu không hiểu, có thể họ mua số lượng lớn cả vườn, có xe vận chuyển riêng...Giờ thì hiểu là họ đang KM. KM mặt hàng này để bán mặt hàng khác.

Các mẹ có thể vào BigC mua, nhưng chủ top nên sửa lại câu chữ một chút, đừng nói các mẹ trên này bán hoa quả đắt hơn siêu thị với hàng rong.

Nói thật tớ mới bán hoa quả một thời gian thôi, vì bon chen thích thử sức, thích ăn đồ an toàn, phục vụ gia đình mình trước tiên mà. Nhưng thực lòng bán hoa quả rất vất vả, "nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa quả". Mà lời lãi không bao nhiêu đâu. Gặp chuyến nào hàng trục trặc (trễ xe hàng ra muộn, bơ chín sạch dập hỏng hoặc mưa to gió lớn gầm xe ngập, hoa quả thối, hoặc bị nhà xe chèn ép quăng quật...rất nhiều nguyên nhân có thể ảnh hưởng đến chất lượng) là lỗ nặng ý chứ. Nhiều khi tớ cũng thấy nản muốn bỏ, nhưng có khách khen hàng ngon rồi hỏi ngày hàng về để đặt hàng, lại thấy vui, lại cố.

Tớ phục tất cả các mẹ bán hoa quả online mà thành công, khách khứa ra vào tấp lập, mặc dù giá của một số mẹ ấy lúc nào cũng cao nhất. Nhưng chất lượng sản phẩm và dịch vụ tốt mới giữ chân được khách. Khách hàng nên phân tích một chút về được-mất khi quyết định mua hàng ở đâu.

Hàng rong: Nói thật với các mẹ gần như 100% cân thiếu. Hàng từ loại 2 trở đi chứ không bao giờ có loại 1. Không bao giờ có chuyện bảo hành, tiền trao tráo múc xong hết trách nhiệm, chưa kể chuyện dính hàng tàu, chất bảo quản...là cực kỳ khó tránh. Giờ tớ gần như đoạn tuyệt với hàng rong.

Siêu thị: Họ là "đại gia", họ kinh doanh cả nghìn thứ, ngày nào họ cũng ngồi nghĩ ra các chiêu trò, chương trình khuyến mại để móc túi người tiêu dùng. Vì đã vào siêu thị chả ai chỉ để mua 1 món đồ đã định trước, kiểu gì cũng thấy cái này hay, cái kia tốt, vui là mua. Chưa kể 1 ngày họ bán với khối lượng khổng lồ, lãi ít nhưng số lượng lớn kéo lại, và lượng lớn nên tất nhiên khi nhập hàng họ cũng có giá tốt. Nhưng nói thật mua hàng siêu thị các mẹ cũng phải tinh ý, có kinh nghiệm, chứ siêu thị họ cũng trộn hàng kinh lắm. Chủ top cũng nói họ trộn vài ba loại bơ với nhau. Chưa kể kho hàng của họ lúc nào cũng đầy ặc để đảm bảo luôn có hàng bán, chuyển chất bảo quản cũng khó tránh...
    Đấy là nói các siêu thị to to chút như big C, Metro. Chứ một số siêu thị nhỏ, tập trung về chất lượng thì giá cao lắm (fivimart, intimex, unimart...). Và mua hàng siêu thị cũng không có bảo hành nhỉ.

Các mẹ bán hàng online: chủ yếu là nghề tay trái, số ít gọi là bán chuyên nghiệp (chuyên nghiệp thì họ chẳng dại bán online đâu ạ. Các mẹ thử vào các sạp hoa quả "xịn xịn" tham khảo xem, giá bơ với sầu riêng có dưới 80k/kg không?. Nhưng tại sao họ vẫn đông khách? Người ta bỏ thêm tiền ra mua sự đảm bảo, mua chất lượng, hàng nhìn đã muốn ăn, nhưng nói thật đôi khi cũng vẫn gặp phải hàng không ưng ý. Hoa quả mà, phải ăn mới biết).

Còn các mẹ bán hàng online thì cũng dễ hiểu tại sao mỗi người bán 1 giá. Nguồn hàng khác nhau, người lấy hàng loại 1, người lấy hàng loại 2, người lấy hàng xô. Chưa kể "mối quan hệ, lợi thế" của mỗi người. Có người "mua tận gốc, bán tận ngọn" - được người nhà gửi ra cho bán chẳng hạn. Có người có "xe nhà", được freeship từ trong kia ra HN. Mà đúng là buôn hoa quả đường dài, không chuyên nghiệp thì bao nhiêu lời lãi nhà xe hưởng hết. Tính trung bình tiền cước xe, hao hụt khoảng ~10k/kg hoa quả rồi các mẹ ạ. Rồi có người tự ship hàng, có người phải thuê ship. Mà nói thật tớ lại một lần nữa phục tất cả các mẹ bán hàng hoa quả mà freeship. Tớ cũng từng làm thế rồi, không thể chịu nổi ạ. Lỗ ạ.
    Ai buôn bán cũng phải có công, có lời. Mà để tồn tại được thì mỗi người chọn cho mình một cách riêng, các mẹ đi mua hàng cũng vậy, thôi thì thấy đâu phù hợp thì mình mua. Cảm thấy yêu mến ai thì ủng hộ người đó vậy. Trăm người bán vạn người mua mà. Trên này là một môi trường kinh doanh văn minh và lịch sự, các mẹ mua của ai cũng "được" bảo hành, cũng có quyền "kiện", có quyền "tẩy chay". Phải không các mẹ? Chưa kể là "chỉ cần 1 click là hàng đã đến tay" chứ không phải "chen lấn xô đẩy, tranh cướp ở big C"

Hôm nay hơi tâm trạng tí chứ bình thường là tớ "let it be" thôi hic hic.

Sửa lần cuối: 9/4/2012
  18. buoidaxanh_bentre

Tiền bối đã có mở đường hậu bối Cam xin vài lời cùng bà con.

Chúng ta là những người kinh doanh tức phải có lời rồi. Chẳng ai làm không lời thì làm làm gì :-k. Phận làm dâu cho thiên hạ. Nghe thiên hạ khen nghe thiên hạ cười chê, thì chúng ta đổi lại được gì đó là " tiền " . Trong kinh doanh chỉ nói đạo đức kinh doanh chứ không nói chuyện cảm tính tình cảm trong này được vì chùng ta đang " kiếm tiền của thiên hạ mà " nếu có chút tình cảm thì sao chúng ta duy trì nổi.

Siêu Thị, nhà hàng, Sạp chợ, hoặc sạp trái cây, người bán online người bán rong. Đều gọi là kinh doanh - buôn bán. Nó chỉ là 1 nội dung mua- bán và kiếm lợi nhuận và hình thái khác nhau thôi.

Vì khách hàng chúng ta thì vô kể : siêu giàu, giàu, khá giả, trung lưu, kể cả bình dân thậm chí miếng cơm bữa no bữa đói họ cũng có quyền mua trái cây để ăn. Đó là cái quyền cơ bản của họ. Chúng ta là người phục vụ khách hàng . Thì mỗi đối tượng phục vụ khách hàng cũng khác nhau.
    Nó dựa theo chất lượng sản phẩm mẫu mã sản phẩm nguồn gốc sản phẩm thôi :D

Sáng sớm ra chợ đầu mối Thủ Đức. Xe vừa cập bến thì hàng nào ngon nhất tuyệt nhất là các cửa hàng trái cây lớn trong quận 1 quận 5 hoặc các sạp ở Bến Thành , khách sạn họ cho xe ra " xúc " rồi siêu thị ra " hốt " rồi dần dà chia theo " giá " cho các lái buôn to nhỏ trong ngoài Tp.
    Gần sáng thì chỉ còn hàng " rơi rớt ". Họ bỏ sao ? không. Các Cô các chú hàng rong tiếp tục xe đẩy ra chọn mua nốt. Trái nào dập nát....thì tới các quán nước...gì gì đó chẳng hạn...:D

Vì thế giá cũng nhộn nhạo lắm phải không cả nhà. Hì hì.

Chúng ta không nên phân biệt ra mặt hàng rong, siêu thị , sạp, hàng online ở đâu tốt hơn nào ? Chúng ta có cơ sở gì để phân biệt miệt thị nào. Chúng ta có biết thì cũng nên không đem so sánh trước internet rất nguy hiểm . Gậy ông đập lưng ông.

Siêu thị họ bán giá rẻ. Tất nhiên họ có cái gì đó để câu khách rồi giống chị @Lan -Chi đã nói rồi.
    Hàng rong họ cũng thế họ vẫn sống đấy thôi
    Các mẹ bán online vẫn có thu nhập đều đều
    Sạp vẫn chạy hàng đều đều

==> Tất cả cùng bán được người mua cũng hài lòng đấy thôi. Hô không hài lòng thì làm gì còn ai bán rong, bán siêu thị bán online nữa...đúng không. Họ cảm thấy hài lòng về chất lượng giá cả họ mua . Họ có quyền đánh giá phân trần mặc cả, họ có quyền khiếu nại. so sánh vì họ là người tiêu dùng họ có quyền đó vì họ bỏ tiền ra mua .

Chúng ta là những người bán tức đi phục vụ khách hàng. Chúng ta chỉ nên đứng 1 bên tránh " lỡ miệng " gây ảnh hưởng tới bản thân chúng ta. Vì sự chủ quan đánh giá của chúng ta không bằng đánh giá khách quan của khách hàng được.
    Họ có quyền bày tỏ mà không ám chỉ ai. giá rẻ giá tốt. họ có quyền giới thiệu tới người tiêu dùng khác. Còn chất lượng giá cả ra sao thì đó là khách quan của người tiêu dùng đánh giá.

Bán hàng online theo Cam không phải là nghề tay trái hẳn. Bán hàng online chỉ là 1 hỉnh thái mới của xã hội trong thời buổi công nghệ thông tin công nghệ truyền thông phát triển. Việt Nam hơn 80 triệu dân. Số lượng người sử dụng internet tăng cao trong top các nước sử dụng internet thế giới. Vì thế chúng ta có quyền nói rằng bán hàng online là hình thái kinh doanh mới tiếp cận khách hàng nhanh chóng hơn thế thôi. Chứ chưa hẳn bán hàng online là nghề tay trái.

1 website , 1 topic 1 đăng tin bán hàng cũng là bán hàng online rồi. Có đầy đủ thành phần tham gia : công ty , doanh nghiệp, cá nhân bao gồm ( người kinh doanh và người kinh doanh tay trái, thậm chí người tiêu dùng họ có nhu cầu bán 1 số mặt hàng theo mùa thời vụ họ có ).

Giá cả tất nhiên sẽ khác nhau rồi. Cũng như chị Lan_ Chi nói nguồn hàng, vận chuyển.

Vì thế theo Cam bạn chủ thớt đăng tin này. Không ném đá vào ai. Không đả kích ai. Vì bạn ấy là người tiêu dùng là người trực tiếp mua hàng sử dụng không phải đối tượng bán hàng . Bạn ấy có quyền giới thiệu tới mọi người về những gì cá nhân bạn ấy biết. Ý kiến khách quan thì chúng ta tới đó mua sẽ rõ. Người tiêu dùng họ có quyền bày tỏ đánh giá của họ tới sản phẩm. Vì thế theo mình bạn ấy bày tỏ hợp lý .

Em bổ xung thêm câu nói ngạn ngữ của 1 Danh Tài các liền anh liền chị search trên google nhé. Em không tiện nói ra :D
    [h=1]"Mèo trắng hay mèo đen không quan trọng. Miễn là con mèo đó bắt được chuột"[/h]
    Bán hàng online thì : Tay trái tay phải miễn kiếm tiền được trong xã hội khó khăn bây giờ :D

( Còn post sai chỗ hay không thì mình không biết :D )

giadinhcun thích bài này.
  19. hatrangtt

hatrangtt Đồ sau sinh 0989731800

hihi. ban chu top noi cac me tren nay ban dat la k dung roi. nha minh gan big c thang long nen hay vao lam nhung co nhung diem minh can luu y cac me nhu sau:
    - sieu thi moi dot khuyen mai lai chon ra 1 so mat hang bat ky, ban voi gia tot. Vi the khong phai luc nao cung mua duoc mat hang minh muon voi gia tot. Nhat la mat hang hoa qua thi khong the de duoc lau nen moi dot KM minh cug chi mua duoc 1 it thoi
    - sieu thi hang xau hang dep hay tron lan voi nhau. Neu me nao sanh an biet chon do tuoi ngon thi tot roi. Nhung voi nhung me it kinh nghiem thi dung la cha biet chon kieu j hau nhu cu tuong qua nao trong tot ma, khong sut seo la duoc. Trong khi mua online minh dat hang cho cac me uy tin hau nhu deu la hang chon loc roi. neu co qua nao hu hong lai duoc bu qua khac
    - mua sieu thi thi phai co thoi gian. minh vao day khong bao h duoi 1 tieng nen hau nhu la toan vao 1 minh chon chan roi moi goi chong vao bung be thanh toan. Voi nhung me ban ron thi viec mua ban online duoc mang den tan nha qua tien roi
    Minh chi muon chia se the thoi. Minh cung chi la nguoi mua hang khong phai la nguoi ban hang nen hy vong co cai nhin khach quan hon

20. hoaquaviet.com

hoaquaviet.com Giấc mơ trái cây Việt!

Chuyện giật gân thật - chủ topic giật tít cũng thật khéo - làm em cũng tò mò vào xem mấy lần.

Hôm nay, mới mạnh dạn xin phép chủ topic và các mẹ vào đây phát biểu!

Trước kia, người tiêu dùng Miền Bắc cũng có lần nô nức đến 1 siêu thị M trên đường Phạm Văn Đồng mua tivi Sanyo 21" với giá 1000.000 đ (trong khi model này bán buôn đã ~ 2 tr), người viết cũng lao đi mua - nhưng đọc kỹ lại thấy 1 ngày bán có mấy chiếc. Tuy vậy chuyện giật mình này cũng thu hút quan tâm khá nhiều các chị, các mẹ, các bố cháu.

Và mấy siêu thị điện máy khuyến mại giờ vàng kiểu bốc thăm, nhưng em cũng chả bao giờ mua được, (mẹ nào mua được thì lên tiếng nhé).

Nhưng giảm giá trực tiếp như siêu thị điện máy P máy tính Acer 4739 giá 6,99tr thì em mua được (máy em đang dùng đây). Nhưng mấy hôm sau các báo đập tơi bời mấy tuyên bố của siêu thị P (nghe đâu mấy ông báo bảo mua Acer 4739 ở thị trường mặc cả sẽ còn khoảng 7,3 tr), nhưng đến giờ em vẫn tự hào con máy Acer 4739 giá 6,99 tr là rất hợp lý với cấu hình của nó (ngay tại thời điểm bài viết).
    Nhưng mua lệch ra mặt hàng khác không khuyến mại thì hãy coi chừng, giá rất đắt.

xem trích dẫn khuyến mại của siêu thi TA.

tivi 3D SamSung 43E490 12,900,000 VNĐ (Giá đã bao gồm VAT) Khuyến mại: Tặng PMH trị giá 800k;Quạt cây Midea FS40-7MR có điều khiển;;2 Kính 3D (BN9618234-A-3D Glasses) thì trên mạng có thể mua được với giá 10,99 tr kèm 2 kính 3D.

Đắt hay rẻ, các mẹ thông thái cộng trừ sẽ ra ngay thôi ạ.

Quả thật hồi đầu các siêu thị M, B mở ở HN, em cũng cảm thấy choáng ngợp với độ phong phú các mặt hàng của nó, em cũng là tin tưởng tuyệt đối vào các mặt hàng và giá cả của nó. Nhưng sau (cũng mất vài năm), người viết nghiệm thấy mình toàn mua hàng với giá đắt. Hàng khuyến mại giá rẻ thì không mua được hay mua được về không dùng được, hoặc giá đắt.

Các mẹ ngẫm xem có đúng như vậy không.

Nhưng ưu điểm của của siêu thị là cân không bao giờ điêu và nhân viên phục vụ rất niềm nở (đúng kiểu đi nhẹ, nói khẽ cười duyên).

Rồi chuyện giật gân, mấy cô người mẫu nọ, ca sĩ kia, ông đại gia A, bà đại gia C, quảng cáo thiếu trung thực của mấy ông nước mắm, dầu gội, hạt nêm..rồi scandal của mấy game show truyền hình.
    Tóm lại, em thấy giả tạo quá, mất niềm tin nhiều quá vào cái gọi là giật gân.

Còn khuyến mại của siêu thị B ở trần duy hưng, cá nhân em cũng mua nhiều lần, mặt hàng nào khuyến mại thì có rẻ - nhưng không đến nỗi làm em giật mình nữa vì giá sẽ không rẻ hơn cửa hàng gần nhà và các mẹ bán hàng trên LCM.

Còn sau khi vào LCM và môt số diễn đàn khác, có lẽ sẽ rất khó siêu thị nào khiến em giật mình nữa.

ghi chú: Đây là ý kiến chủ quan của người viết, các mẹ có ý kiến cứ ném đá thoải mái - tranh luận cởi mở sẽ giúp em và các mẹ sẽ không sợ giật mình nữa.

Em xin hết ạ!