Kinh nghiệm: Kinh Nghiệm Nuôi Con Hấp Thu Tốt Bằng Sữa Nan Của Mình

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Simba của Mẹ, 19/11/2020.

1. Simba của Mẹ

Simba của Mẹ Thành viên chính thức

Dịp cuối năm, dạo quanh các diễn đàn, thấy nhìu mẹ hỏi về sữa NAN quá nên mình muốn chia sẻ ít kinh nghiệm đã nuôi 2 con bằng sữa NAN để chị em có thêm tí thông tin và tìm được nguồn sữa chất lượng cho con mình.

Trước đây, mình từng cho bé lớn dùng sữa xách tay Nhật, vì lướt vài diễn đàn thấy hãng này được các mom khen quá nên mình chọn thử. Cố gắng cho con uống trong hết 2 hộp nhưng không hợp, con thường xuyên bị táo, phân đi cứng và sống… thêm nữa là hay nôn trớ và biếng ăn…Thấy con có vẻ “ không hợp” sữa nên mình đổi qua sữa Úc, tình hình uống thêm 3 tháng nữa nhưng các vấn đề về tiêu hoá, đường ruột của con vẫn không cải thiện. Con bị táo còn nặng hơn và phải dùng thuốc hỗ trợ đi ngoài trong 2 tháng. Mình phân vân mấy bận thì quyết đổi sữa, được chị dâu giới thiệu dùng thử NAN Optipro 4 từ lúc 2 tuổi đến giờ bé hợp tác “chịu” sữa lắm, hết “táo” luôn, ăn uống ngon miệng, dễ tiêu và ngủ thẳng giấc. Rút kinh nghiệm, nên bé sau ngay từ khi 6 tháng mình đã cho bé uống dặm thêm Nan rồi. Giờ thằng anh lớn thì dùng NAN Optipro 4 (như hình) còn bé em thì dùng NAN 3. Trộm vía, hai con đều hoạt bát, kháu khỉnh và nhanh nhạy, cân tăng đều đều, chiều cao của “anh hai “luôn thuộc top trong lớp nữa… Không phải mình đang “thần tượng” hóa sữa Nan đâu, nhưng với kinh nghiệm đã vài bận đổi sữa cho con, nên mình rút ra chọn Nan Optipro thì ổn và hợp nhất với gia đình mình.

Mình cũng chỉ chọn NAN Việt cho con vì yên tâm và tiết kiệm hơn. Nhiều chị chắc sẽ thắc mắc tại sao không chọn NAN xách tay Nga, Đức với quan niệm hàng nước ngoài chất lượng cao hơn. Hồi trước mình cũng từng dùng hàng xách tay được 2 hộp từ Nga ( các chị thấy mình chia sẻ chắc cũng biết là mình từng dùng hàng xách tay mà) nhưng sau khi tìm hiểu thông tin và cũng chính mình là người trải nghiệm thì thấy Nan Việt tốt và phù hợp với con mình hơn Nan Nga hay Đức. Với lại Nan Việt hay Nan Nga gì cũng phải tuân theo công thức từ chính công ty Nestle của Thuỵ Sĩ, chỉ khác nơi phân phối thôi nên trên lon NAN Việt có nhãn mác tiếng việt dàn cho thị trường VNi, ngoài ra Nan Việt còn được nghiên cứu để phù hợp với thế trạng vốn thấp bé của người Việt mình nữa...

Được cái, hàng Việt lại có dịch vụ chăm sóc khách hàng uy tín,mình có thắc mắc hay cần tư vấn gì cứ alo sdt hotline thì có người của hãng tiếp, rồi còn nhận đc nhìu khuyến mãi trong năm. Trong khi đó, khi mua hàng xách tay dễ gặp phải hàng lỗi hàng kém chất lượng chưa kể hàng giả hàng nhái tràn lan… rủi xui xui mà trúng hàng đểu rồi không biết kiện cáo ở đâu, sợ nhất là gây ảnh hưởng đến sức khỏe của con thì hối hận không kịp…

Đó là kinh nghiệm của mình muốn chia sẻ với hội mẹ bỉm để mẹ nào đang trong tình trạng như mình trước đây có thêm thông tin để tìm hiểu.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Simba của Mẹ
    Đang tải...

2. Ba Bé Bỉnh

Ba Bé Bỉnh Thành viên chính thức

Tôi thấy Nan Nga hay Nan Việt thì đều là Nan nên nếu có nguồn hàng xách tay do người thân đảm bảo thì okie, còn kiểu mua trôi nổi trên mạng là hay dính phốt hàng đểu lắm. Tôi thì tin Nan Việt ngay từ đầu nên chả phải lăn tăn gì hết. giá cũng ổn luôn

3. Hương Lê TRàm

Hương Lê TRàm Thành viên chính thức

Thì đều có công thức như nhau là từ Nestle Thuỵ Sĩ mà , nhiều mẹ lại cứ kêu hàng xách tay tốt hơn nên gây ra sốt giá sốt hàng. Chứ cứ bình tĩnh tìm hiểu thì sẽ biết thôi

4. Hồng Anh.Nguyễn

Hồng Anh.Nguyễn Thành viên mới

Chúc mừng chủ top đã tìm được “chân ái” cho mình, còn tớ thì vẫn đang đi tìm sữa phù hợp cho con đây. Khổ qúa nó bé tẹo như cục kẹo mặc dù đã 4 tuổi rồi, mà sữa cũng ko chịu uống nên sao mà lớn nổi

5. Simba của Mẹ

Bạn đang dùng sữa gì cho con đấy?

6. Hồng Anh.Nguyễn

Tớ đang cho uống XO của hàn ấy, thêm cả sữa non Ildong nữa mà chả ăn thua. Trước thì cũng dùng hàng xách tay Nhật này kia đủ cả mà vẫn chưa tìm ra “chân ái"

7. Simba của Mẹ

Chắc cũng chưa hợp sữa ấy, với lại bé 4 tuổi mẹ cũng nên bổ sung qua ăn uống cho bé như thịt cá hải sản… Với lại mình thấy Nan Optipro 4 hợp với con mình lắm, bé cao lớn mà lên cân đều nên bạn thử xem Nan là 1 lựa chọn tiếp theo xem thế nào

8. Hồng Anh.Nguyễn

Mình lướt thấy nhiều mẹ cũng tin tưởng Nan nên cũng muốn đổi sang Nan thử cho con, bé nhà mình chắc cũng uống Nan Optipro 4 nhỉ? mình chốt luôn là dùng hàng VN cho an tâm

9. Lan Anh.Bùi

Lan Anh.Bùi Thành viên đạt chuẩn

hahaha, đúng rồi, bé nhà bạn cũng dùng Nan Optipro 4 giống con mình nhé, sữa cho bé từ 2 đến 6 tuổi mà

10. Hồng Anh.Nguyễn

okie cảm ơn mom nhiều nhé, giờ chạy qua mua thử cho con uống xem thế nào ạ

11. Phú Hoài Lê

Phú Hoài Lê Thành viên chính thức

Đổi sữa cho con nhiều quá có sao không nhỉ các mẹ, với lại tầm khoảng bao lâu thì biêt dc là con mình có hợp sữa không ạ?

12. Hương.Xuân

Hương.Xuân Thành viên đạt chuẩn

Nếu con mình không hợp sữa thì buộc phải đỏi thôi mom à, chứ nhiều khi ngại đổi nhiều rồi cứ để con uống mà ko có hiệu quả về mặt gì thì phí tiền lắm

13. Hoàng Lan 222

Hoàng Lan 222 Thành viên chính thức

Nên tìm hiểu kĩ trước khi đổi vì đổi qua nhiều loại quá bé chưa quen bụng với sữa này đã đổi sang sữa khác thì hệ tiêu hoá của bé sẽ chịu ảnh hưởng không tốt đó

14. Alice xứ sở thần tiên

Alice xứ sở thần tiên Thành viên chính thức

Sữa mà để đánh giá có hợp với con không là ít cũng phải 3 tháng mom ơi, chứ nhanh quá ko xác dịnh được. Ban đầu là con có chịu uống không, nếu bé chịu uống thì tốt rồi, để thời gian đánh giá xem tiêu chí bạn chọn có đạt không ( ăn thua là bạn chọn sữa cho con theo tiêu chí gì nữa mà)

15. Phú Hoài Lê

Dạ, vì em cũng đổi sữa cho con 3 lần trong năm nay rồi mà vẫn thấy con ko hợp sữa, bé biếng ăn, hấp thu kém bên ko tăng cân với tăng chiều cao

16. Phú Hoài Lê

Em cũng dc người này người kia tư vấn trước khi quyết định đó, cũng mua sữa anh, sữa úc chứ có rẻ đâu mà con “ không chịu"

17. Phú Hoài Lê

Cảm ơn mom, em cũng tiêu chí bé ăn uống khoẻ mạnh, phát triển tốt là an tâm chứ đâu đòi hỏi cao lớn, câng nặng này kia

18. Alice xứ sở thần tiên

Alice xứ sở thần tiên Thành viên chính thức

Vậy mom thử đổi qua Nan đi, Nan là sữa rất tốt cho hệ tiêu hoá với tăng khả năng hấp thu đó. mà 2 điều đó là tiền đề cho bé phát triển chiều cao và cân nặng cũng như sức khoẻ nữa

19. Hoa vàng cỏ xanh

Hoa vàng cỏ xanh Thành viên chính thức

Kinh nghiệm của 1 bà mẹ bỉm sữa đã nuôi 2 con thì tớ thấy mọi người nên chọn Nan Việt nhé. 2 bé nhà tớ dùng Nan Việt hết, bé lớn là Nan Optipro 4 còn bé nhỏ đang dùng Nan 2. Chi phí hàng tháng tiết kiệm hơn hẳn hàng Nan Nga nhé mà còn có khuyến tặng đồ này kia rất okie nữa. Mẹ bỉm sữa chỉ ham hàng khuyến mãi thôi. hihihi

20. Phú Hoài Lê

Bé 5 tuổi thì dùng Nan Optipro 4 nhé mom. Kinh nghiệm sau khi cho con uống đủ cả từ sữa Nhật đến sữa Hàn rồi sữa Úc thì chia sẻ thật mom cứ chọn Nan là yên tâm ko hối hận nhé