Kinh nghiệm: Kinh nghiệm sử dụng voucher từ Zing deal, hotdeal,...cho các mẹ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi conrongnhoo, 26/7/2011.

1. conrongnhoo

conrongnhoo Banned

Gửi Mod ạ, hiện nay có rất nhiều trang bán hàng kiểu này, em muốn các mẹ vào đây chia sẻ kinh nghiệm mua và sử dụng các sản phẩm,dịch vụ tại nhưng trang bán hàng đó. Kể cả những cảnh báo về những dịch vụ chưa đạt yêu cầu, hoặc mách nhau có những sản phẩm, dịch vụ nào hay, tốt để chị em cùng mua. Thanks Mod nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi conrongnhoo
    Đang tải...

2. MeBéLan

MeBéLan Banned

Ðề: Kinh nghiệm sử dụng voucher từ Zing deal, hotdeal,...cho các mẹ

nghe bạn bè kháo nhau mình cũng mua mấy phiếu tù nhóm mua mà vẫn chưa xài.
    ngoại trừ vụ giao hàng hơi lâu thôi chứ dv cũng tốt.
    để khi xài mình sẽ lên rv.

3. conrongnhoo

conrongnhoo Banned

Mẹ nào hay mua voucher thì vào chia sẻ nhé!

4. myphamjapan.

myphamjapan. Banned

em cũng lót chỗ ngồii hóng vụ này. cũng thấy ng khen ng chê. Em có ông bạn mở nhà hàng và cũng là voucher giảm 50% trên muachung, và khách đến ăn về cm ko đc hài lòng lắm. nên em nghĩ là dịch vụ chắc có cái đc và có cái ko đc

5. conrongnhoo

conrongnhoo Banned

cũng tùy thôi mẹ nó à, htrước có mua vc đi ăn, thấy thái độ phục vụ tốt, không phân biệt.
    còn hôm trước đi ăn, thì bị hắt hủi ngay sau khi nó biết mình có vc, cần gì gọi thì...ưu tiên các bàn khác trước, bực mình 2 chị em về luôn

6. me_yeu_dieu_ha

me_yeu_dieu_ha Thành viên mới

Trước đây mình mua voucher học trang điểm ở muachung, học ở KMA, mình thấy rất ok. Tuy nhiên mình hiểu ở đây việc ok là do KMA đem lại chứ không phải do muachung. Theo mình, các trang web đó chỉ là cầu nối mang KH đến cho doanh nghiệp, còn cách doanh nghiệp có làm cho KH hài long, có đến tiếp lần 2 hay không thì vấn đề nằm ở dịch vụ thực, sản phẩm thực của doanh nghiệp. Mình cũng đọc thống kê là 1 % rất lớn doanh nghiệp nói rằng họ không thành công trong cách làm ăn với các trang web đó (cụ thể là KH chỉ đến lần 1 vì voucher giảm giá mà ko thấy đến lần 2), nhưng họ đâu hiểu rằng chính họ đã đối xử không tốt với KH, rằng thời đại này "có KH đến đã khó, giữ KH còn khó hơn". Tóm lại trách nhiệm hàng đầu trong việc làm hài lòng KH chính là các doanh nghiệp chứ không phải mấy trang web.
    Xét về các trang web, họ cũng phải có trách nhiệm thẩm định về các sp, dv họ chào bán. Dĩ nhiên họ cũng có thể sơ suất (vì mỗi ng có thể có 1 đánh giá khác nhau tương đối về sp, dv), nhưng họ cũng phải đủ lương tâm để không "phù phép" quảng cáo vịt thành thiên nga.....
    Còn cái cách hệ thống của các trang web kiểm tra có đủ lệnh mua trong cùng 1 thời điểm yêu cầu để chốt được lệnh mua đó cho KH hay không thì mình .....mù tịt. Mình cũng rất mong có chuyên gia nào về vụ này giải thích giùm mình việc chốt lệnh này để bà con có thể hiểu thêm và thêm yêu các trang web đó.

isana2010 thích bài này.
  7. lanbaby

lanbaby VNXK cho mẹ, bé 8-14t

em thì hay mua voucher về ăn uống thôi, 1 lần thì mua voucher cho 1 cái nha hàng bán pizza nào đó. Hic đến c.hàng thì nó chĩnh xác là quán cafe bán thêm pizza, đồ ăn thì dở, em mua mang về lại còn tính tiền hộp, bánh thì nhỏ. Em còn dư 1 phiếu mà chán chẳng buồn ăn. Còn 1 lần nữa em mua voucher lẩu F1 ở Hàng bùn thì thấy rất ok, ko có vấn đè gì. Kinh nghiệm là mình phải xem xét nhà hàng/ nơi cung cấp dịch vụ đó ntn rồi hãy quyết định mua ạ

8. kukumacha

kukumacha Thành viên tập sự

trước mình là chuyên gia, nghiện shopping trên đó đó, nhưng mà dạo này nản, nó bày trò quá, trước đó mình hay mua gói ăn uống, rồi làm đẹp, nói chung cũng tạm, mới đầu thì okie dịch vụ tốt , chuyển hàng nhanh lắm, nhưng càng về sau càng bực, mua mấy phiếu, mà cả 2 tuần mới giao, trong khi mình đang cần gấp, có lần mình còn phải chạy lên tới trụ sở nó lấy đấy chứ, thêm cái nó phân biệt đối xử, mình mua phiếu karaoke, nó bảo đặt phòng trước, mình gọi đặt phòng, nó nói là bận, không có, hay nói không biết còn phòng không, hẹn hoài, bực quá, mình lấy điện thoại gọi lại quán như đặt phòng bình thường cái nó nói có phòng liền, bữa đó mihf lại phòng trống cả đống , rồi mình đưa phiếu ra, nó hỏi có gọi cho nhánh điện thoại đặt phòng trong phiếu chưa, mình nói đại là rồi, nhưng máy bận hoài, cái nó ậm ừ cho mình vô, bực lắm. cứ y như đi xin của nó vậy đó. còn mọi người mua phiếu thức ăn nhanh, hay phiếu kem pizza... thì nên cẩn thận nhé, nó gian manh lắm, bảo mình ăn tại chỗ, vào đó tiền nước còn mắc hơn tiền pizza, 1 ly pepsi nhỏ xíu mà cả 25k, tổng cả đám 2 3 người thì bằng cái phiếu pizza rồi, thường là vậy, nó sẽ bắt mình mua những món phụ của nó

9. conrongnhoo

conrongnhoo Banned

Hồi trước mình hay vào *******, nhưng sau khi đọc bài của một chị ở mục nhắn tin cho nhau trong diển đàn, mình biết đến trang DealHunter.vn, trang này tổng hợp tất cả các Deal từ các trang khác, không phải vào từng trang để tìm thông tin

10. SuShiWasabi

SuShiWasabi Mẹ Sushi

hihi, mình có 4 phíu mua chưa xài nữa, mà sợ chìa phíu ra nhân viên ko thèm ngó tới mặt quá :( nghe các anh các chị than nhiều lắm rồi. Hic, mà sợ phí tiền nên chắc trước sau gì cũng phải xài 1 lần cho biết, lỡ mua rồi :(

11. CuTitBeo

CuTitBeo Thành viên tích cực

Up lên xin kinh ngieemj của các chị em đã từng dùng nào.

12. CuTitBeo

CuTitBeo Thành viên tích cực

4rum nhà ta chưa ai dùng dịch vụ này ạ?

13. ndrvsnjym

ndrvsnjym Thành viên chính thức

Mình đã sử dụng những deal kiểu này rất nhiu roi và v[í nhiu trang khac nhau nua. Mình thấy thế nay: muachung thì được cái là chất lượng khá tốt tuy nhien việc chuyển voucher thì khá lâu nên mình thường đăng kí nhận hàng tại văn phòng hoặc nhơ ai đó lấy hộ để đỡ phải chờ.
    cuc re thì rất nhanh nhen mình đăng kí buổi sáng, buổi chiều đã có người gọi điẹn cho mihf rồi và chỉ sau 2 ngày là cùng là sẽ có hàng. Tuy nhiên bạn phải mất phí vận chuyển 15- 20k. để tiết kiẹm bạn nên chọn mua nhìu hàng 1 lúc, hoặc chờ thêm 1-2 ngày xem có thêm deal moi nao không vì họ chi tính phí vận chuyển cho tất cả số hàng mà bạn yêu cầu 1 lần.Nghĩa là nếu bạn mua 1 món hàng thì cũng mất 15k mà nhiu món hàng 1 lúc thì cũng chỉ mất 15k. Mình toàn rủ các chị cùng công ty mua chung 1 luot dể tiết kiệm.
    nhommua thi cung tuong tu nhu muachung
    vs minh kinh khung nhat la hotdeals dat hang ca thang troi moi thay goi dien lai cho minh ma luc do minh khong thay thik nua nen huy don hang luon.
    Do la chut kinh nghiem cua minh sau nhiu lan su dung VC nen chia se vs cac me ! HIHI! chuc cac me shopping vui ve, hieu qua!

14. Hoai Lan Hai

Hoai Lan Hai Thành viên tập sự

mình khuyên các bạn mua hàng deal phải kiểm tra hàng thật kỹ lưỡng nha. đừng để người ta hối thúc mà ko kiểm tra. mình cũng mua nhìu chỗ rùi. mua mấy thứ mà mang về nhà vứt ko àh, tại vì thiếu sơ xót. hixhix. mà mình khuyên các bạn đừng mua ở cungmua247.com, bên đó làm ăn thiếu trách nhiệm lắm. nói nặng hơn là " làm ăn sống nhăng" . Lúc hàng hư mình cần bảo hành. liên lạc bên cty đó thì họ cứ hứa hẹn hoài, cứ bảo là yên tâm này nọ, rùi có gì bên công ty liên lạc sau. mình đợi hoài ko thấy ai liên lạc, tức quá gọi lên công ty thì họ nói cứ mang phiếu bảo hành với đồ deal có dán tem bảo hành lên cty. Đến đây mình phải rút ra 1 bài học nữa. trước khi nhận hàng, các bạn phải yêu cầu hóa đơn bán hàng + kiểm tra sp có dán tem. ko thui là mất trắng ko xài dc hàng mà cũng mất tiền oan. mình tức quá trời. chúc các bạn mua được món hàng tốt.