Kinh Nghiệm Trồng Hoa

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Tieumy98, 19/1/2018.

1. Tieumy98

Tieumy98 Thành viên mới

Các anh chị ơi em là thành viên mới, em là người mê hoa lắm, trong vườn nhà em lúc nào cũng có cả mấy chục chậu hoa cảnh lận. Nhưng trong đó e đặc biệt mê loài hoa hồng leo, em có mua hạt giống hoa về trồng mà trồng hoài không lên được ạ. Trong khi đó các loài khác e trồng lên đẹp lắm. các anh chị cho em xin ít kinh nghiệm với ạ
    E cảm ơn ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tieumy98
    Đang tải...

2. Tieumy98

Tieumy98 Thành viên mới

3. Tieumy98

Tieumy98 Thành viên mới

Hihi hôm nay e chia sẻ đến các mẹ 1 số kinh nghiệm trồng hoa từ hạt giống mà em có được ạ. Nhiều người vẫn nghĩ rằng thật khó để trồng bằng hạt, tuy nhiên thực tế không phải vậy, em là 1 cô gái rất mê các loài hoa đẹp. chỉ cần chú tam 1 xíu thôi các mẹ sẽ có cho mình khu vườn như ý ^^

Đầu tiên các mẹ cần chuẩn bị hạt giống hoa chất lượng, diều này rất quan trọng, vì nếu hạt kém thì có ươm bằng cách nào cũng không lên nổi luôn ạ.o_O

Thứ 2: Sau khi có hạt giống rồi các mẹ nhớ ngâm hạt vào nước ấm khoảng vài giờ, mục đích là để vỏ hạt thấm nước, nở đều ra như 1 cách lý tưởng kích thích mầm

Thứ 3: Nhiều người thường cho hạt gieo trực tiếp xuống đât luôn đúng không ạ, hihi cách này không hiệu quả, mà sau khi ngâm rồi các mẹ chuẩn bị khăn ẩm rồi cho hạt vào ủ khoảng 3-4 ngày, khi đó hạt sẽ nứt vỏ và nhú màm ra lúc đó mới là điều kiện lý tưởng để mình cho ra chậu trồng ạ

Đây là 1 số kinh nghiệm e có được, chúc các mẹ thành công.:p:p:p:p:p

4. Tieumy98

Tieumy98 Thành viên mới

các mẹ có kinh nghiệm gì hay chỉ e mấy nhé :D:D:D:D:D

5. TubepThien

TubepThien Ký gửi - Mua bán BĐS - 0936.064.702

Cái này chỉ áp dụng cho loại hoa thân cỏ thôi, hoa thân gỗ thì dùng biện pháp giâm hoặc chiết cành, tỷ lệ sống khỏe sẽ cao hơn.

6. Tieumy98

Tieumy98 Thành viên mới

dạ đúng rồi anh nhỉ hihi

7. sandep

sandep Thành viên sắp chính thức

Cảm ơn b, nhưng trong bằng đấy thế nào để cây phát triển tốt, thân to. Mình trồng cây từ hạt nhưng trông bằng đất thịt, trộn mùn, cát, thỉnh thoảng bón phân nhưng thân cây còi cọc.

8. Tieumy98

Tieumy98 Thành viên mới

dạ anh trồng hoa gì thế akj

9. Tieumy98

Tieumy98 Thành viên mới

Sẽ thú vị biết bao nếu trong gia đinh của bạn có 1 vài chậu hoa hướng dương đang khoe sắc mỗi buổi sớm mai? Chắc chắn sẽ rất tuyệt vời đúng không ạ? Đó vừa là niềm yêu thích lại vừa như 1 thú vui lý tưởng để bạn có thể giải tỏa những căng thẳng trong cuộc sống hằng ngày.

Hoa hướng dương vẫn được mọi người biết đến với 1 ý chí phi thường, chúng tượng trưng cho sự mạnh mẽ vươn lên trong cuộc sống đế hướng đến những điều tốt đẹp nhất.

Có thể, các bạn vẫn thường nghĩ để trồng được 1 chậu hoa hướng dương từ hạt thực sự khó thay vào đó lại lựa chọn cách đi mua cả chậu. Tuy nhiên nếu như vậy đâu còn gì thú vị nữa ạ, khi các bạn tự tay chăm sóc chúng từng ngày mới thấy được hết ý nghĩa của nó. Với kinh nghiệm có được của 1 người yêu hoa và thường xuyên ươm trồng những loài hoa đẹp e có thể khẳng định rằng chỉ cần bỏ ra 1 chút thời gian thôi là các mẹ hoàn toàn có thể trồng cho mình những chậu hoa ấn tượng.

Hãy học Cách trồng hạt giống hoa hướng dương từ hạt để trau dồi và thỏa mãn đam mê yêu hoa cảnh của mình. rất mõng nhận đưỡ ựu góp ý từ mọi người.

Sửa lần cuối: 31/1/2018
  10. Tieumy98

Tieumy98 Thành viên mới

11. Tieumy98

Tieumy98 Thành viên mới

Có lẽ rằng chẳng 1 ai trong số chúng ta không biết đến loài hoa này, sở hữu 1 vẻ đẹp nhẹ nhàng đằm thắm và vô cùng quyến rũ, chắc chắn bất cứ 1 ai khi nhìn thấy chúng đều cảm thấy xao xuyến trong lòng. Đặc biệt, hoa hồng còn là biểu tượng của tình yêu, được coi là là món quà ý nghĩa nhất dành tặng cho những người thân yêu trong các dịp lễ đặc biệt.
    Mỗi người lại có một cách thể hiện tình yêu với loài hoa này khác nhau. Có người sẽ chọn cách mua trực tiếp, nhưng có người sẽ lại mua hạt giống hoa hồng để trực tiếp gieo trồng vì với họ được chăm sóc và nâng niu loài hoa mình yêu quý từ khi còn nhỏ sẽ là 1 trải nghiệm đầy thú vị mà không có gì so sánh được, và sẽ tuyệt hơn bao nhiêu khi tình cảm ẩn chứa trong đó dành trọn cho 1 nửa cuộc đời mình, tôi nghĩ rằng người ấy sẽ cảm động và hạnh phúc biết bao.

Mỗi sớm mai thức dậy, ngắm nhìn chúng thôi là đã thấy tâm hồn được thoải mái, cảm giác thanh thản nhưng những gì bạn mong muốn. Và biết đâu đôi lúc bạn mệt mỏi hãy trở về với khu vườn nhỏ của mình, nơi những đóa hồng khoe sắc thắm sẽ làm tan biến những lo âu để bạn trở lại với những gì tốt đẹp nhất.

Hoa hồng - Loài hoa của tình yêu !!!

Sửa lần cuối: 31/1/2018
  12. Tieumy98

Tieumy98 Thành viên mới

Hiện nay việc trồng hạt giống hoa đang dần trở nên thịnh hành và có xu hướng tăng mạnh theo thời gian. Nguyên nhân là gi? Và tại sao lại có sự gia tăng như vạy? Đây là hai câu hỏi được chú ý nhiều nhất. Để giải thích cho vấn đề này sẽ có nhiều ý kiến lập luận được đưa ra, nhưng thực tế cho thấy tất cả đều có một điểm chung thú vị đó là việc trồng hoa từ hạt giống là biện pháp giam thiểu căng thẳng vô cùng hiệu quả mà đại đa số mọi người đã lựa chọn.

Sau khoảng thời gian làm việc đầy vất vả vô hình đã tạo nên những áp lực không hề nhỏ, điều đó làm ảnh hưởng trực tiếp đến tâm lý, tư duy của mỗi người, nếu không giải tỏa được thì chắc chắn bạn sẽ không thể tập trung làm khi đang ở trạng thái căng cứng như vậy. Vì vây điều các bạn cần làm là tìm cách thư giãn để cho mình cảm thấy thật thoải mái khi đương đầu lại với công việc

Hơn nữa khoa học đã chứng minh việc trồng hoa vô cùng tốt chúng đem lại một không gia lý tưởng để bạn có thể gạt hết mọi suy nghĩ trong đầu, thử tượng tưởng mà xem mỗi buổi sáng khi thức dậy trông những chậu hoaddang kheo sắc thì còn gì tuyệt hơn đúng không ạ. Nhưng thay vì chọn cách mua hoa sẵn thì việc trồng hoa từ hạt giống mang lại nhiều trải nghiệm hơn. bởi bao nhiêu công sức, tình cảm các bạn đã dồn chưa trong đó. Không thiếu những loài hoa đẹp để các bạn chọn lựa trong đó nổi bật hiện nay là hạt giống hoa cánh bướm, loài hoa mỏng manh nhẹ nhàng nhưng đầy quyến rũ.

Nếu bạn là người yêu mạnh mẽ và đam mê sự rỡ thì còn đó các loại hạt giống hoa dễ trồng với đây đủ màu sắc sẽ điểm tô cho khu vườn thêm phần độc đáo. Suy cho cùng mục đích hướng đến là để bạn có được trạng thái lý tưởng nhất trước khi bắt đầu. hãy thử 1 lần đi rồi bạn sẽ thất nó thật tuyệt vời.

13. Tieumy98

Tieumy98 Thành viên mới

Hiện nay nhu cầu trồng hoa tăng rất nhanh nhưng có nhiều người vẫn chưa biết đến một số loại hạt giống hoa dễ trồng để lựa chọn. Điều đó vô hình đã dãn đến những lựa chọn sai từ đó không đáp ứng được điều mình mong muốn. Với lợi ích tuyệt vời mà trồng hoa mang lại, chắc chắn sẽ là liều thuốc bổ hữu ích để giúp thư giãn trong cuộc sống hằng ngày.

Không phải đâu xa, em cũng là một người như vậy, công việc bộn bề khi về lại còn lo cho gia đình nhiều lúc gặp tress nặng không biết làm gì thì một người bạn đã mách cho là trồng hoa đi, tuyệt lắm đấy. Vậy là em bắt đầu, ban đầu không biết gì nên cũng chọn đại một vài loại ấy ạ em nhớ lần đó em có mua hạt giống hoa anh thảo và hạt giống hoa kim anh về ươm, nhưng kết quả thì không được như ý lắm. Đến công ty kể mọi người nghe mọi người mới gopsys và những lần sau em đã rút ra được kinh nghiệm chọn lựa những loại dễ hơn. Đây cũng là điều em muốn chia sẻ đến mọi người ngày hôm nay.

Trong số nhiều loại hoa em thấy rằng hạt giống hoa dừa cạn là dễ nhất cùng với đó là mười giờ, hướng dương cũng rất tuyệt, đến giờ e đã có cả một khu vườn nhỏ cho riêng mình rồi. Mỗi lúc sang sớm khi thức dậy thấy những chậu hoa koe sắc cảm thấy tâm hồn thật thoải mái, và có nguồn năng lượng tuyệt với bắt đầu ngày mới.

14. Ngọc Thảo Phương

Ngọc Thảo Phương Thành viên mới

15. Chậu Cảnh Đẹp

Chậu Cảnh Đẹp Bắt đầu tích cực

đẹp quá chủ top

Tieumy98 thích bài này.
  16. Tieumy98

Tieumy98 Thành viên mới

cảm ơn anh

17. Tieumy98

Tieumy98 Thành viên mới

:p:p:p:p