Kinh nghiệm: Kinh Nghiệm Về Đầu Tư Online

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi phuong.taichinh, 28/9/2016.

Tags:
  1. phuong.taichinh

phuong.taichinh Thành viên tập sự

Mình thấy hiện tại đang có rất nhiều các mẹ đang đầu tư online theo nhiều hình thức, nhất là các sân chơi về đầu tư tài chính vì lợi nhuận khủng của nó, nhưng có nhiều mẹ chưa hiểu rõ được sự rủi ro và chưa hiểu rõ bản chất của các sân chơi, vừa là nhà đầu tư vừa là người làm trong lĩnh vực tư vấn đầu tư tài chính mình rất muốn chia sẻ một số kinh nghiệm nhỏ của mình. Đừng tự đốt cháy ví tiền của mình, hay đừng bao giờ châm lửa cho người khác đốt nhà. Đừng vì thấy lợi nhuận trước mắt mà quên đi phần rủi ro của nó, vì ko có gì là cam kết hay chắc chắc, tất cả như con dao 2 lưỡi nếu ko biết cách dùng nó sẽ khiến mình đứt tay.
    Mẹ nào đang cần chia sẻ hay đang tham gia đầu tư online thì ib chia sẻ cho nhau nhé.
    Chúc các mẹ thành công.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phuong.taichinh
    Đang tải...

2. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Rất hay! Đã có chuyên gia về đầu tư và tài chính tham gia diễn đàn thì tốt quá.

Trong khi chờ các mẹ đặt câu hỏi thì mình cũng xin đặt một câu hỏi xin nhờ bạn giải đáp giúp. Và mình nghĩ việc chia sẻ kinh nghiệm thì nên công khai để mọi người còn có thể đọc và học hỏi thêm trừ khi có vấn đề cần tư vấn riêng nào đó thôi.

Câu hỏi của mình là liệu một người ở VN có thể đầu tư trên các sàn chứng khoán của nước ngoài trực tiếp được không hay phải thông qua các quỹ?

3. chuoicabuong

chuoicabuong Thành viên kỳ cựu

Nếu không biết kinh doanh thì không khác gì bỏ tiền ngìn đi nhặt tiền xu, thế nên an toàn nhất là mua vàng hoặc gửi Tiết kiệm, đủ tiền thì mua mảnh đất vứt đấy

4. batieuduongduong

batieuduongduong tiểu dương dương

hóng, mong bác có bài viết cụ thể hơn

5. Hoài Nam TVSI

Hoài Nam TVSI Thành viên rất tích cực

Trong đầu tư tài chính thì mình nghĩ chứng khoán là kênh đầu tư hiệu quả nhất hiện nay

6. Hoài Nam TVSI

Hoài Nam TVSI Thành viên rất tích cực

BDS thì không phải ai có đủ tiền, còn tiền điện tử thì lại quá rủi ro

7. HoangPhuonghtp91

HoangPhuonghtp91 Thành viên mới

M hóng bài viết rõ ràng hơn nè

8. vinaex

vinaex vinaex là sàn giao dịch tiền điện tử.

nếu chia sẻ về tiền điện tử nói riêng và tài chính nói chung thì tiêu chí của mình là muốn kiếm dc tiền ở lĩnh vực nào thì học hỏi người đã thành công và ăn nên làm ra với lĩnh vực đó, vì chỉ có người thành công mới chỉ được cho mình con đường thành công, còn người không thành công thì ko thể có kinh nghiệm thành công để chỉ mình mà chỉ có chia sẻ kinh nghiệm thất bại mà thôi. Bất kỳ lĩnh vực nào cũng phải học hỏi. Mong dc làm quen và học hỏi lẫn nhau. Mình cũng thích lĩnh vực này.
    vinaex

9. Thangvnn

Thangvnn Thành viên chính thức

Mình xin trả lời bạn. Thấy nick bạn mình đoán chắc là Mod của diễn đàn ha ;)

Bản thân mình đang đầu tư vào Tesla, dù mình vẫn đang ở VN. Mình đã buy/sell cũng như deposit/withdraw nhiều lần! Nên câu trả lời của mình cho bạn là Yes, bạn hoàn toàn có thể trực tiếp đầu tư vào các cổ phiếu của nước ngoài dù bạn đang ở VN!

Vấn đề là bạn phải chọn được một nhà môi giới (broker) đủ năng lực và uy tín!!!

Nếu có câu hỏi gì thêm bạn có thể pm mình hoặc post trên đây mình sẽ trả lời nhé