Tâm sự Lá Thư Gửi Người Phụ Nữ Dại Dột: Đừng Yêu Kẻ Khác Hơn Chính Mình

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi support4, 1/9/2017.

1. support4

support4 Super Moderator Staff Member

Làm ơn đừng trở thành một cô gái chỉ chờ một chàng trai đến bên mình và nói rằng “em thật xinh đẹp”. Làm ơn đừng trở thành một người phụ nữ chỉ chờ một người đàn ông xuất hiện trong đời và nói rằng “em thật khéo léo”....

Vào năm 2011, vợ cựu tổng thống Mỹ Barack Obama đã từng chia sẻ, bà luôn ưu tiên cho chính mình đầu tiên. Khi được hỏi lý do, bà đã trả lời rằng: “Nó thực tế thôi… rất nhiều lần chúng ta đặt mình ở vị trí thấp nhất trong danh sách ưu tiên chỉ bởi vì chúng ta đã quá bận rộn chăm lo cho người khác. Thế nên, bây giờ tôi muốn làm tấm gương cho các con gái của mình, đó là hãy đầu tư cho bản thân chúng nhiều như chúng đầu tư cho những người chúng yêu quý”.

Không đủ xinh. Không đủ gợi cảm. Không đủ thông minh. Không đủ chăm chỉ. Không đủ khéo léo. Không đủ duyên dáng. Không đủ dũng cảm. Không đủ hài hước. Không đủ nhiệt huyết. Không đủ sức khỏe. Không đủ kinh nghiệm. Dường như chưa bao giờ là đủ.

Bạn đã bao giờ thức dậy vào buổi sáng mà không biết mình là ai? Tại sao mình lại ở đây?
    Xem thêm tại: http://lamchame.vn/la-thu-gui-nguoi-phu-nu-dai-dot-dung-yeu-ke-khac-hon-chinh-minh-1951.html

Xem thêm các chủ đề tạo bởi support4
    Đang tải...