Tranh luận: Lại Nói Về Chuyện Giảm Cân!!!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi anhkieu77, 6/5/2016.

1. anhkieu77

anhkieu77 Thành viên đạt chuẩn

Béo, hay thừa cân là vấn đề làm các chị em luôn cảm thấy nhức nhối phải không ạ?
    Với những người dễ bèo vì hấp thụ tốt thì chưa bao giờ giảm cân là chuyện dễ dàng cả. Em luôn đọc các bài báo về giảm cân về các bài tập, hay cách ăn kiêng để tìm cách giảm cân và sau thực tiễn tự giảm cân thành công thì em thấy rằng. Không có loại thuốc nào có thể giúp chị em giảm cân vĩnh viễn chỉ sau một lần sử dụng được, nếu có chắc hẳn cũng là loại hại sắc khỏe. Thuốc chỉ hỗ trợ giảm cân thôi ạ, tùy loại thuốc mà có gây tác dụng phụ hay không. Các loại thuốc giảm cân an toàn tuy không tác dụng quá nhanh nhưng lại đảm bảo sức khỏe cho chị em mình, da vẫn đẹp, vẫn hồng hào. Ngoài ra chắc do em là người thích vận động nên giảm cân thành công được thì phải. Em giảm từ 60kg xuống còn 55kg chỉ sau một tháng với cách giảm cân kết hợp:
    Điều 1: Ăn kiêng đúng cách.
    Em thấy trên mạng có nhiều cách ăn kiêng khác nhau khiến chị em luôn phải lao đao để chạy theo các phương pháp rồi không hiệu quả. Em nghĩ ai đã chọn cách nào thì làm tới cùng thì mới thấy được hiệu quả. Em xin gợi ý là các chị em nên chọn cách ăn nhiều rau và hoa quả thay thế cho thit và cơm. Em chưa bao giờ phải bỏ bữa trong suốt quá trình giảm cân của mình (Điều này em cũng được các bác sĩ ở viện dinh dưỡng Bạch Mai tư vấn rồi ) Các chị hãy cứ ăn nhiều vào bữa sáng, ai béo quá thì chú ăn những loại quả ít đường đi kèm với 2 lát bánh mì, một quả trứng. Bữa trưa thường thì mình hay ăn cơm các chị em chỉ nên xới nửa bát cơm thôi còn lại là ăn nhiều rau nước canh, hoa qua tráng miện. Bữa tối thì hãy hoàn toàn loại bỏ cơm ra khỏi khẩu phần ăn ạ, ăn toàn bộ bằng rau. Các chị nào đói vào giữa bữa thì hãy đi kèm với mình mấy loại hạt giàu Omega 3 ăn vặt tốt mà bổ. Lưu ý uống nhiều nước trước các bữa để tạo cảm giác no ảo.
    Điều 2: Tập luyện.
    Với chế độ ăn như trên thì đảm bảo chị em nào ít vận động cũng giảm được cân nhưng muốn giảm nhanh hơn và đúng vùng mỡ mình muốn tiêu hao thì đừng quên tập luyện. Các chị em chỉ cần bật Youtube tập theo nó trong vòng 1 tiếng đảm bảo vã mồ hôi, mệt lử cho xem. như thế này thì tập ở nhà là quá đơn giản.
    Em thường bị mỡ vùng bụng nên thường tập belly Dance 30 phút và gập bụng 8 phút chẳng mấy mà eo thon săn chắc. 20 phút còn lại tập thêm bài yoga toàn thân để cơ thể tuần hoàn tốt nữa là xong.
    Điều 3: Thuốc giảm cân.
    Em có dùng một loại thuốc giảm cân nhưng chỉ dùng ở giai đoạn đầu trong quá trình giảm cân của em khi mình chưa thể nhịn được. Thuốc thì có tác dụng là ức chế men tiêu giúp chúng ta hấp thụ chất béo trong dạ dày vì vậy uống cái giúp việc ăn kiêng không quá khó mà vẫn đạt hiệu quả tối ưu. Em xin phép khoe là thuốc SLIMTOSEN của Học Viện Quân Y nhé! Thuốc rõ nguồn gốc nên em mới dùng, nhiều thuốc của ngoại nhưng cầm về chẳng mấy đã hết hạn lại còn đắt.
    Trên đây là kình nghiệm giảm cân của em chị em nào có phương pháp khác thì cùng bật mí cho chị em nhé!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi anhkieu77
    Đang tải...

2. EnglishHN449

EnglishHN449 Thành viên tích cực

cám ơn bạn về phương pháp giảm cân của bạn. mình thì chỉ giảm ăn vào buổi tối và ăn nhiều hoa quả thay tinh bột, mà cũng hiệu quả phết đấy chứ

anhkieu77 thích bài này.
  3. anhkieu77

anhkieu77 Thành viên đạt chuẩn

Hì tùy cơ thể mỗi người mà cũng có nhiều cách giảm cân khác nhau nữa. Cách của mình cũng là giảm ăn tối mà

4. Mẹ Yêu Duy

Mẹ Yêu Duy Thuốc Lá Nam Giảm Cân 250k/liệu trình 30 ngày

Mình áp dụng phương pháp hạn chế tinh bột, đồ ngọt. Thịt cá rau xanh ăn bét nhè thoải mái. Kết hợp uống thuốc lá nam giảm cân. M đang cho con bú, bé nhà m 13 tháng. Trộm vía sữa vẫn nhiều, con ti thoải mái, tháng vừa rồi m giảm 5kg

5. i love Bobee

i love Bobee Thành viên chính thức

Hixx. Sao các mẹ sướng thế. EM muốn mập mà ăn bao nhiêu cũng k mập. Ng ăn k hết, người lần chẳng ra :((

6. Na Vy 109

Na Vy 109 Thành viên mới

ngày trước em cũng như các chị, suốt ngày loay hoay đồ ăn thức uống giảm cân, nhưng giảm mãi vẫn y nguyên nên mạnh dạn đầu tư gói giảm béo. 10 ngày giảm được 8 cm eo chẳng cần ăn kiêng hay tập tành gì. 6 tháng rồi chưa tăng tí tẹo nào. Tính ra có khi còn kinh tế và an toàn hơn mấy phương pháp tự nhiên

7. menghe2407

menghe2407 Westman- giày da Việt!

giảm ăn tinh bột vào buổi tối và ăn nhiều hoa quả hả mn?

8. lien150191

lien150191 Thành viên chính thức

Mình thấy cách này nhiều người áp dụng lắm. Nhưng ăn theo chế độ giảm cân thì sẽ mệt lắm đấy ạ, nói chung muốn giảm béo thì phải kiên trì ạ

9. HàMiu

HàMiu Thành viên đạt chuẩn

có mẹ nào dùng sp này giảm cân thành công chưa ạ? e cũng đang muốn tìm thuốc giảm cân mà chả biết nên dùng loại nào, nhiều loại quá

10. thanhthanh2015

thanhthanh2015

giờ nhiều chị em quan tâm đến vấn đề này

11. meCun154

meCun154 Thành viên chính thức

hóng các mẹ, e cũng đang muốn giảm cân mà mãi chả giảm đc

12. congagia12

congagia12 Thành viên tích cực

Có mẹ nào như em không? Ngày hôm qua không ăn sáng thì 51kg, ngày hôm nay ăn sáng đầy đủ thì 52kg. Cả ngày chỉ có lòng bàn tay cơm nhé, chỉ ăn thức ăn và rau. Nản cái sự nghiệp giảm cân quá đi. Ngày nào cũng uống chanh mật ong. Có ai chưa lấy chồng mà như em không? Bụng 86, ngực 88, mông 89. Ai cũng bảo béo như con lợn. Em muốn giảm xuống 45kg quá. Ai có cách nào giúp em không đây? Hu hu

13. tanny.beo

tanny.beo Thành viên đạt chuẩn

Mình đang loại bỏ hoàn toàn tinh bột ra khỏi thực đơn, ăn theo chế độ low carb.

14. mebeo90

mebeo90 HÀNG XÁCH NỘI ĐỊA BA LAN UY TÍN, BILL ĐẦY ĐỦ

haizz... e tạng khó giảm cân đây... đủ cách chưa xi nhê gì vừa rùi làm liều mua thuốc super diet giảm cân yanhee của thái loại 4 viên/ngày có viên hoa màu tím ý. thấy nhiều mẹ khen giảm cân tốt. hnay là ngày đầu tiên e uống đây. mới uống buổi sáng k thấy mệt mỏi hay gì hết. xem giảm đc k? giảm đc thì cũng đáng đồng tiền bát gạo k thì coi như lại mất tiền ngu. trc e dùng new slim của đức mua hiệu thuốc loại 40v giá 700k mà chả xi nhê. có mẹ nào hóng hành trình giảm cân của e hơm. đề có j e thông báo các mẹ luôn và ngay

15. Dưa Bở

Dưa Bở Anh VOZ

không cần uống thuốc giảm cân
    cứ ăn điều độ + tập thể dục đều đặn là được
    Muốn nhanh thì ra spa làm 1 liệu trình giảm béo

16. thongminhdadien

thongminhdadien Thành viên mới

Tôi cao 1m70 năng 70 cân qua mới mua 2 hộp thuốc giảm cân slim vita của trung tâm giảm cân slim vita tại địa chỉ Số 16A, ngách 61, ngõ 230 phố Định Công Thượng, Hà Nội thấy sức khỏe cũng tốt giảm cân nhanh chắc không cần ý kiến của chuyên gia nữa