Làm Album ảnh có nhạc

Thảo luận trong 'Học tập' bởi suri2007, 12/9/2006.

1. suri2007

suri2007 Thành viên tập sự

Hi các mẹ!
    Mình muốn làm Album ảnh có nhạc nhưng lại ko biết cách, có mẹ nào đã từng làm rùi thì mách zới :p :oops:
    Thanks

Xem thêm các chủ đề tạo bởi suri2007
    Đang tải...

2. Mẹ Moon

Mẹ Moon Thành viên chính thức

Mình thấy làm cái này hay lắm, có chương trình nào mình không biết nữa nhưng dùng dẻ nối các hình mình đã chụp rời slide show. Mình đã xem được một hai tác phẩm nhưng mình không biết cách làm và không có chương trình để làm. Mẹ nào biết chỉ giùm mình với. Thanks.

3. Kim & Anh

Kim & Anh Thành viên mới

Hi
    Các chị ra ngoài tiệm disc vi tính có bán sẵn chương trình, nói chương trình làm thiệp nhạc là họ biết ngay.
    Các chị cho tôi địa chỉ email. để tui kiếm xong chỉ dẫn lại cho.
    Hiện tại tui biết làm ctrình Flash (ctrình này làm thiệp được nhưng phức tạp lắm)
    Chúc khỏe
    email: bucxucdoanhnghiep@yahoo.com

4. MomMi

MomMi Chia sẻ nếu cần sẻ chia

các mẹ cứ chờ đấy, tôi sẽ cho chương trình để làm

5. Mẹ Moon

Cảm ơn Mommi, mình chờ nha

6. MomMi

tặng mẹ Moon đây:
    đây là chương trình prosolgold, làm ảnh, mẹ kéo ảnh của con vào từng khung và cả nhạc nữa, làm rất đơn giản, nhanh và cũng nhiều hiệu ứng lắm. Hướng dẫn và key có đủ trong đó.
    http://www.4shared.com/file/3836791/37121f81/psgold.html

7. Mẹ Moon

Mẹ MomMi ơi, em đã download rồi nhưng ko biết làm (hơi tệ), mẹ chỉ thêm cho em với được không. Thanks mẹ nhiều.

8. Mẹ Moon

Mình rất thích tìm hiểu các loại này để tạo cho con album ảnh, mẹ Kim &Anh khi nào có gởi cho mình với nhé: phuongtictac@yahoo.com. Cảm ơn mẹ nhiều. :p

9. MomMi

mình đã có hướng dẫn trong đó rồi mà . Post lại vậy nhé .
    Đây là phần mềm làm một album ảnh điện tử cho bé nhân các dịp sinh nhật, hội hè, đi chơi thăm quan... rất hay. Bạn cần chuẩn bị một series ảnh trên máy tính (nên kết hợp thêm các ảnh phong cảnh, đồ chơi, con vật...) cho phong phú. Khởi động Proshow Gold rồi dùng chuột kéo thả các ảnh từ Folders sang Slide. Giữa hai Slide là các hiệu ứng, bạn nên kết hợp thật nhiều các hiệu ứng mà Proshow Gold có sẵn và có thể thay đổi các giá trị để làm tăng hay giảm thời gian xuất hiện của hiệu ứng. Giá trị mặc định là 2 (quá nhanh!), bạn nên thay đổi thành 7 hoặc 10 (nên chọn thời gian delay cho ảnh và hiệu ứng là bằng nhau).
    Sau khi đã có phần hình ảnh, bạn chọn các file âm thanh mà mình thích rồi cũng dùng kéo thả, kéo bài hát đó thả vào phần "Drop background songs here". Vậy là ổn rồi đấy, hãy kích vào nút play trên cửa sổ preview và ngắm nhóc nhà bạn xem có giống một người mẫu cho một album ca nhạc chính cống hay không!
    Tạo đĩa CD: Cho đĩa vào ổ ghi CD rồi vào menu Create - Create Video CD. Proshow Gold sẽ burn cho bạn bao nhiêu đĩa CD tuỳ thích.
    Chú ý: Bài hát mà bạn đưa vào có ý nghĩa rất quan trọng, nó quyết định sự thành công của đĩa CD này. Vì vậy cần phải có sự lựa chọn thật kỹ.

architect thích bài này.
  10. MomMi

mình đã có hướng dẫn trong đó rồi mà . Post lại vậy nhé .
    Đây là phần mềm làm một album ảnh điện tử cho bé nhân các dịp sinh nhật, hội hè, đi chơi thăm quan... rất hay. Bạn cần chuẩn bị một series ảnh trên máy tính (nên kết hợp thêm các ảnh phong cảnh, đồ chơi, con vật...) cho phong phú. Khởi động Proshow Gold rồi dùng chuột kéo thả các ảnh từ Folders sang Slide. Giữa hai Slide là các hiệu ứng, bạn nên kết hợp thật nhiều các hiệu ứng mà Proshow Gold có sẵn và có thể thay đổi các giá trị để làm tăng hay giảm thời gian xuất hiện của hiệu ứng. Giá trị mặc định là 2 (quá nhanh!), bạn nên thay đổi thành 7 hoặc 10 (nên chọn thời gian delay cho ảnh và hiệu ứng là bằng nhau).
    Sau khi đã có phần hình ảnh, bạn chọn các file âm thanh mà mình thích rồi cũng dùng kéo thả, kéo bài hát đó thả vào phần "Drop background songs here". Vậy là ổn rồi đấy, hãy kích vào nút play trên cửa sổ preview và ngắm nhóc nhà bạn xem có giống một người mẫu cho một album ca nhạc chính cống hay không!
    Tạo đĩa CD: Cho đĩa vào ổ ghi CD rồi vào menu Create - Create Video CD. Proshow Gold sẽ burn cho bạn bao nhiêu đĩa CD tuỳ thích.
    Chú ý: Bài hát mà bạn đưa vào có ý nghĩa rất quan trọng, nó quyết định sự thành công của đĩa CD này. Vì vậy cần phải có sự lựa chọn thật kỹ.

architect thích bài này.
  11. bangbang_kt

bangbang_kt Thành viên tập sự

mình co rat nhiu anh cua con gai nhưng chua co lam album nao het . ai co chi cho minh voi

12. nguoihaylo

nguoihaylo Thành viên tập sự

Mình thì hay dùng ngay phần mềm Windows movie maker có sẵn trong máy vi tính của tất cả mọi người.
    Bạn vào Start - Programs- Windows movie maker
    Màn hình hiện ra giao diện của phần mềm.
    Bạn nhấn vào Import pictures (nếu bạn có video thì nhấn vào nút import vieo để đưa video vào cũng được). Sau đó bạn tòm đến thư mục chứa ảnh chọn tất cả các ảnh 1 lúc hoặc chọn từng ảnh tùy mình. nhấn ok.
    Bây giờ bạn chọn các ảnh ở khung Collections rồi thả xuống khung phía dưới.
    Nhạc bạn cũng import tương tự với nút Import audio or music rồi kéo xuỗng thả vào hàng audio phía dưới.
    Bạn chọn hiệu ững giữa các ảnh bằng cách vào Edit movie chọn vào các nút trong đó và cũng kéo các hiệu ứng thả vào giữa 2 ảnh. Tạo tiêu đề cho ảnh hoặc các chữ chú thích trên ảnh với nút make titles or credits
    Muốn lưu lại phim vừa làm thì vào Finish movie, nếu chưa xong thì ghi tạm lại, sau đó lại có thể giở ra làm tếp. Nếu làm xong rồi thì save to my computer hoặc save to CD.
    Làm thử vài lần sẽ có kinh nghiệm làm đẹp ngay bạn nhé. Tớ không giỏi văn, cũng không giỏi tin học nên hướng dẫn hơi lủng củng, các bạn thông cảm nhé.
    Chúc mọi người làm được phim đẹp cho các bé.

13. tho_con

tho_con Banned

lam Album ảnh

Dung wedding side show maker lam dễ hơn nhiều và nhất là không có hàng chữ bản quyền như của pros
    mẹ nó cứ vào google mà tìm có cả cách chỉ dẫn đó
    làm rất dễ.
    Chúc mẹ nó thành công

14. tho_con

tho_con Banned

lam Album ảnh

Dung wedding side show maker lam dễ hơn nhiều và nhất là không có hàng chữ bản quyền như của pros
    mẹ nó cứ vào google mà tìm có cả cách chỉ dẫn đó
    làm rất dễ.
    Chúc mẹ nó thành công.
    Nếu có vướng mắc thì mail nhé: garangmuoi72@yahoo.com

15. Thuy Do

Thuy Do Thành viên mới

Em thấy dùng Proshow Gold hay lắm, nhưng cũng không đơn giản lắm đâu ạ. Vì nếu chỉ kéo thả, chỉnh chút chút thì clip của mình không được đẹp lắm đâu ạ. Để đầu tư hoàn hảo, anh chị có thể vào shop lồng ghép ảnh cho thêm sống động, rùi bắt đầu kéo thả vào chương trình. Nhưng với mỗi một ảnh thì nên đầu tư kỹ một tý, sao cho hiệu ứng phù hợp, rùi view gần xa, chuyển động này nọ như là quay phim ý. Làm xong ngắm lại thành quả hẳn là rất tuyệt! Chúc cả nhà luôn vui :p!!!

16. letuanth00

letuanth00 Thành viên tập sự

Chào các mẹ, mình là Male nên có thể sẽ tốt về vi tính hơn các mẹ. Mình cũng vừa làm 1 album ảnh ghép nhạc cho con gái, cũng đơn giản thôi để mình hướng dẫn nhé:
    1. Dùng luôn chương trình Windows movie maker trong máy của các mẹ được rồi (Vào Start-->Programs)
    2. Các mẹ nên chon trước các ảnh và các bài hát sẽ sử dụng ra 2 folder nhé.
    3. Click vào: improt pictures để chọn những ảnh sẽ sử dụng, sau đó chọn toàn bộ các ảnh đó (Ctrl+A) rồi click chuột phải chọn Add to storyboard.
    Tương tự như thế với: Import audio or music
    4. Như vậy các mẹ đã có được toàn bộ ảnh và bài hát: Lưu ý nên chọn số lượng ảnh và bài hát phù hợp để tương thích về thời gian (trên đó có thể nhìn thấy thời gian đấy).
    5. Tạo các tiêu đề hoặc các lời bình phẩm dí dỏm trên từng bức ảnh:
    Các mẹ chọn: Make titles or credit sau đó chọn xem sẽ viết titles vào chỗ nào trên Album: Đầu tiên, trước_trên_sau 1 ảnh mình muốn (Đọc tiếng Anh nhé hihi...) rồi chọn hiệu ứng cho cái Titles đó. (Có thể điều chỉnh được màu sắc chữ, cỡ chữ, và hiệu ứng)
    6. Ghi lại: click vô Save to my computer để ghi lại dạng video file trên máy tính của mình.
    Thôi nhé, có gì thắc mắc mình sẽ

17. nghe-mung 1

nghe-mung 1 Thành viên rất tích cực

Ðề: Làm Album ảnh có nhạc

làm đĩa để lưu giữ những khoảnh khắc đáng yêu cảu con :D

18. Nguyễn Thị Xuyến

Nguyễn Thị Xuyến Mẹ của Bi

Khoe với các mẹ tí mình tự làm live show ảnh cưới bằng proshow gold đẹp lắm.hi. Hack bản quyền hẳn hoi nhé! Nhưng chưa làm cho con được cơ. Chắc sẽ làm 1 cái nhân dịp con tròn 2 tuổi.

19. Ninolac

Ninolac Thành viên rất tích cực

Mn down proshow producer về nhé (link trên mạng rất nhiều, em đang dùng 5.0), cách sử dụng cực kỳ đơn giản, kéo ảnh và nhạc vào, thêm các hiệu ứng cho đẹp mắt rồi xuất file là xong. nếu mn chưa làm dc thì inbox e hướng dẫn hoặc gửi ảnh e làm cho nhé. hi hi

20. hdtc

hdtc VPS MMO

nhiều phần mềm lắm ProShow Producer cũng rất đẹp